• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phốc sóc phố nhỏ ngõ nhỏ HN chia sẻ

tuyenktnew

Tớ có 2 em chúng như con cừu thu nhỏ, hai cuc bông mềm mại, hai em này nghịch lắm,
Tớ mới nuôi lên đưa ra vài kinh nghiệm chia sẻ với các bạn, đề nghị các bạn nuôi chó góp ý nhé (đặc biệt là chó phốc sóc) các em nay rất tình cảm, mỗi khi đi làm về có niềm vui nho nhỏ đang chờ đón mình rất là đáng yêu, có khi con mang lại nhiều lợi ích khác……
+Khi nuoi các em thi phải có thời khóa biểu
- Giờ ăn : Cho ăn hai bữa (sáng và tối)
Chỉ cho ăn vừa đủ từ 1 đến hai thìa cơm chộn (tớ mua phổi băm nhỏ đun sôi cho tý gia vị cho tủ lạnh) khi nào ăn cho lò vi sóng quay chộn với cơm,sau 15 phút ăn xong cho uống nước, lấy khăn mặt lau mồm, lau chân rồi cho chơi đùa một chút để nó đi vệ sinh, don chiến trường cho bé, sau đó cho vào chuồng nhốt lại (trong chuồng có chai nước uống cho chó liếm cả ngày). (tớ đi làm) tối đi làm về lại làm như vậy. cho ăn nhiều quá dẵn đến không tiêu hóa hết bi bệnh đường ruột, ngày ị một lần là OK.
- Giờ chơi và tập thể dục : Các bạn nên dậy sớm tập thể dục cho chó đi dạo và chạy cùng với nó cả hai sẽ khỏe mạnh và giảm stress.
Rất mong góp ý cho tớ mở mang đầu óc nhé hi hiiii !

mangaka

YTC Developer
nhìn xinh nhỉ? 2 ẻm nhiêu tháng rồi? sau này cho em bông nhà tớ đặt gạch phối giống vs ;)) :le_luoi:

nhangak

Turquoise Member
xinh ghê ta :03: :03: :03: :03:

mangaka

YTC Developer
ko phải fox sóc thì là con j?

BigBang Pegasis

Ruby Member
yêu quá
phốc sóc mà

dinhdienvn

50 cent