• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phát điên vì 2 đứa quỷ sứ T.T

hnlt13holic

nhà mình có nuôi 2 con mèo...đứa nào đứa nấy đều mập ú hết. nhưng mà mỗi đứa có một tật híc híc....

đứa thứ nhất là cái thì suốt ngày đi hoang, nhất là tầm 9 10 giờ tối là nó bắt đầu nhảy lên nóc nhà hàng xóm ngồi hóng gió...gọi kiểu gì cũng ko được...đành phải thức chờ nó vào nhà rồi mới khoá cửa :((... thỉnh thoảng lại sang nhà người ta ngồi chễm chệ ở cửa sổ nhà người ta...Xích thì toàn bị tuột, còn nhốt nó thì nó meo meo rồi mở to mắt nhìn, có hôm nhốt đến sáng mới thả ra thì nó chạy một mạch ra cửa đi mất hút đến trưa mới mò về..

còn đứa thứ hai là đực, toàn ị vào chậu nhựa rồi cào => cực bẩn... và nó rất hay ị vào GẦM GIƯỜNG... mỗi lần dọn là bở hơi tai, khổ cả nhà híc híc.... mình làm đủ cách, dọn sạch xong xịt nước hoa vào, vẫn chui vào đấy... mấy hôm nay nó đã chịu ị trong thùng cát nên cũng hơi yên tâm T.T

rất cần sự giúp đỡ của mọi người :(

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Giờ nó đã có thói quen thế rồi bạn à ...!
Về vấn đề em mèo cái hay đi chơi thì chắc chắn em ý sẽ về và k đi luôn như mèo đực đâu nhưng vẫn phải cẩn thận bọn câu mèo ..! nếu bạn muốn khắc phục thì chị con cách xích nhưng xích thì thả ra nó vẫn đi bạn nên để em ý vào 1 phòng nào và cho em ý ở trong đấy suốt lúc nào ra ngoài thì bạn nên xích lại ....!
Còn về em mèo đực bạn k nên để em vào phòng nào k có gầm giường là tốt nhất cho em ý làm quen dần dần là ổn ...
Mong bạn sẽ sớm khắc phụp được 2 bé :gongxi-1: