• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phân biệt mèo xiêm vs mèo anh himalaya

Sói_Skye

Mình là ng rất thích nuôi mèo và đang tìm hiểu để đưa ra quyết định chọn giống nào. gần đây mình thấy thích màu của mèo xiêm, tuy nhiên trên diễn đàn bán mèo thấy giống mèo anh himalaya mà các bạn giao có màu giống vs mèo xiêm.
Các bạn có thể giúp mình phân biệt 2 giống này đc k?
cảm ơn các bạn nhiều lắm :)

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Màu giống nhau nhưng đặc điểm khác về ngoại hình như kiểu lông, khung xương hay tính cách khác nhau hoàn toàn mà :D.

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Mèo Anh

Mèo Xiêm (Siamoise cat)

Bạn đã phân biệt được sự khác nhau chưa :good_job:

hen

theo mình thì mèo xiêm mắt xanh , ở giữa mắt có hạt dài . mèo anh thì mắt xanh ở giữa có viên bi hình tròn đen . nhà mình nuôi 2 congiống như vậy . 1 con thì theo người và kêu suốt ngày . 1 con thì k thân thiện lắm , ít khi chịu chơi với người . không biết mình phân biệt như vậy đúng ko nữa .

Eugenni

theo mình thì mèo xiêm mắt xanh , ở giữa mắt có hạt dài . mèo anh thì mắt xanh ở giữa có viên bi hình tròn đen . nhà mình nuôi 2 congiống như vậy . 1 con thì theo người và kêu suốt ngày . 1 con thì k thân thiện lắm , ít khi chịu chơi với người . không biết mình phân biệt như vậy đúng ko nữa .
Bạn ơi vậy giống nào là giống quấn người :D

cái khuôn mặt 2 con khác nhau hoàn toàn chứ bạn :v mà mèo xiêm thì to và dài hơn mèo Anh :3 mèo xiêm mắt xanh, mèo anh thì chủ yếu
mắt vàng đồng

2concunxinh

Member
Ở VN có ai bán mèo xiêm thuần chủng không ạ ? Mình kiếm trên google mà chưa có ra ...