• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phản ánh thành viên MR.Ny quận 1 và Nhờ Mod Tieu_tuan tìm dùm dướng giải quyết

haitholy

Tính đến nay mình mua bé alaska của ny quận 1 đã được gần 4 tháng. Vì thế mình thường xuyen để ý tới việc phát triển của bé. Nhưng 4 tháng trôi qua kết quả chó của mình lông thì ngắn và sơ. mõm dài. tai dài và dựng đứng. đuôi cong lên nhưng cũng có lúc cụp xuống. đặt biệt chiều cao khá lùn. mình đo bằng gang tay thì chắc khoan tầm 30cm chưa tính đầu. Nghi ngờ đây là chó lai, và có nét rất giống husky, nên lên dd tìm hỉu thì bất ngờ thấy những bài viếc này
1. http://yeuthucung.com/threads/to-cao-mr-ny-q1-ban-cho-lua-dao.123956/ topic tố cáo ny của orimama
2. http://yeuthucung.com/threads/to-cao-mr-ny-q-1-hcm.123209/ topic tố cáo ny của dongkaone

ĐỌC xong 2 topic này là mình hiểu con chó mình mua là lai hay thuần chủng rồi. Mình ko biết Ny là cái loại người gì mà buôn bán mất nhân tính của 1 con người như thế. Tôi cảm thấy nhục nhã cho cha mẹ những người sinh ra bạn. sau này không biết bạn lớn lên sinh con ra có được thuần chủng hay cho ra những cá thể nhiễm sắc thể lai như những con chó mà bạn bán ra để lừa khách hàng ( à mà quên ^.^' bạn là ômoi mà chắc sau này ko có người nối dỗi cho gia đình bạn rồi, mình quên diều này sr ny nhé ).

Chắc có lẽ mấy ngày gần đây các mod, admin và đặt biệt là mod tieu_tuan đã phải suy nghĩ lại nhưng gì mình phản ánh trước tết là hoàn toàn có thật. buôn bán thuốc mắc. hỗn láo vs khách hàng và dặt biệt là hình vi hâm doạ đòi đánh đòi chém của ny ( một hành động của dân thất học, ko được giáo dục, thiếu văn hoá).

Mình lập topic này chủ yếu là mời những thành viên, orimama, dongkaone, và những người từng mua chó của ny mà bị lừa. mỗi người cho ra 1 ý kiến tìm cách giải quyết vấn nạn này. Không thể để 1 con nhỏ hỷ muỗi chưa sạch lừa gạt cắn bậy tiền của chúng ta như thế. Chúng ta phải yêu cầu Ny bồi thường 100% giá trị ban đầu vì sản phẩm mình mua không đúng giấy hợp đồng. Không có chuyện bồi thường 2 tr hay 3 tr rồi đổi con khác. xin lỗi 2 3 tr không đáng là bao so vs việc bạn đang bị dắt mũi lửa gạt như thế.
Còn về tiêu_tuan
Mình lập topic không phải tranh cải gì vs ban.Mình cũng có đọc dòng comment của tieu_tuan về việc cùng vs Ny ra công an. không biết phương án đó có khả thi hay không ?. Và nhân tiện đây mình cũng xin các admin hay mod trong dd yeuthucung góp 1 chút ý kiến giúp đỡ cho những người bị Ny lừa trong vụ mua chó alaska 1 hướng giải quyết tốt nhất.
Bạn nào bị Ny lừa chung đợt chó vs mình. mà muốn giải quyết triệt để thì xin để lại lời nhắn cho mình 0902.0902.65.
người ta nói 3 lão nông dân hơn 1 gia các lượng mà :)

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chào bạn,

Hiện tại Ny bị đưa vào danh sách lừa đảo, cấm hoạt động & cấm buôn bán vĩnh viễn tại diễn đàn YTC nên nếu bạn phát hiện những thông tin liên quan đến thành viên này vui lòng lập Topic thông báo. Do thành viên này đã bị ban nên BQT sẽ không giải quyết các khiếu nại có liên quan đến thành viên này nữa. Tuy nhiên bạn vẫn có quyền đưa các dẫn chứng & thông tin về thành viên này để giúp người mua tránh gặp tình trạng tương tự.

Thân mến.