• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phác đồ điều trị chó bị rụng lông chuẩn nhất

hongson1992

Member
Một bữa bạn xem chú chó của mình đang chăm sóc bị rụng lông thành mảng trên người có dấu hiệu chụi lông dần và có chỗ trở nên chụi hẳn. Đi theo với dấu hiệu rụng lông thành mảng đó là việc chú chó ngứa ngáy cắn và gãi liên tục ở phần trở nên rụng lông điều đó là dấu hiệu cho thấy chú chó của bạn có khả năng bị ghẻ, nấm, chó bị viêm da do Các loại ký sinh trùng gây nên.

Để chữa trị chó trở nên rụng lông người cần có phác đồ điều trị đúng hướng
Nếu như bạn thấy con chó của mình bị rụng lông liên tục nhiều ngày và tạo thành những vùng rụng lông và bạn để ý sẽ thấy các vùng này xuất hiện Nhưng vảy gầu trên da thì chú chó của bạn đang vị bệnh nấm trên da. Để điều trị bệnh này người có hai hướng 1 là sử dụng thuốc và sữa tắm trị nấm mua trên mạng cái này các bạn có thể lên google search tìm.
Cách thứ 2 là đưa chó đến phòng khám đến bác sĩ thu ý bắt bệnh và kê đơn thuốc cho bạn chứ không đoán mò và dùng thuốc mò như cách thức trên. Thông thường những bác sĩ thú y cũng sẽ kê đơn thuốc trị nấm và sữa tắm dành cho chó và có dặn bạn nếu chữa hai tuần không có tiến triển thì sẽ áp dụng thuốc uống và thuốc tăng kích thích mọc lông cho da để những khu vực trở nên nấm rụng lông mọc lại.
Nếu bạn chưa biết gì về bệnh nấm trên da cho mèo thì nên tìm hiểu thông tin sau để hiểu rõ hơn
Nấm hay còn gọi là Fungal infections là căn bệnh gây nấm lên trên da, lông và móng ở chó. Khi chó bị nấm thì những sợi nấm sẽ đi sâu vào chân lông và phá hủy những sợi lông trên da chó khiến cho bị rụng lông từng mảng. chó bị nặng hay nhẹ sẽ phụ thuộc vào sự phát triển của nấm. Khi để chó bị nấm lâu buổi thì có thể chó sẽ bị nấm ăn ra toàn thân và rụng hết lông và sẽ khiến sức khỏe trở nên tổn thương, suy yếu dần và dẫn đến cái chết khi chó ở tình trạng này sẽ rất khó chữa và dẫn đến cái chết.
Trên đây là kinh nghiêm trong việc chuẩn đoán và hướng điều trị cún trở nên nấm các bạn Hãy cùng tham khảo để biết cách thức bắt bệnh cho con chó của mình cũng như hướng chữa trị cho chúng.
Nguồn: http://chuancommenau.info/kinh-nghiem-phat-hien-va-chua-tri-cho-bi-rung-long-tung-mang/