• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phòng ngừa thai ngoài ý định ở giới trẻ

mang thai ở độ tuổi vị thành niên là một trong những hiện trạng đáng để chúng ta không thoải mái bởi nó mà thậm chí làm cho cuộc đời của bạn biến hóa trong thoáng chốc. Cách để hạn chế cho chính mình có bầu không tính dự định là ko quan hệ tình dục. Nếu khách hàng đã ra quyết định và chuẩn bị để quan hệ tình dục ở độ tuổi này, phương pháp tốt hơn hết là bạn phải ghi nhận rõ rệt các phương pháp ngăn ngừa thai.
phòng ngừa THAI bên cạnh ý định Ở bạn teen
1. Hạn chế áp lực không quan trọng
+
nhiều bạn trẻ cảm nhận thấy mình tụt hậu khi chúng ta bè cộng lứa của chúng ta mang bạn trai hoặc đã quan hệ tình dục. Những người đã mang người yêu tầm thường nói đến chuyện của chúng ta giúp đỡ bạn cảm thấy mình lạc lõng. Tuy nhiên, nếu như bạn giữ vững lập trường và chờ tới khi chúng ta đã chuẩn bị, các bạn sẽ hài lòng về mối quan hệ đó. Điều ấy Tức là các bạn sẽ chờ tới thời điểm thích hợp để gặp đc người hợp với bạn.
+ mọi cá nhân phát triển theo 1 cách khác nhau kể cả về thể xác và ý thức. Do vậy, bạn đừng kinh hãi lúc phải nhìn thấy với bạn bè của khách hàng về những vấn đề liên quan đến tình dục hoặc bạn trai/ nữ giới.
+ siêu đa số chúng ta bè của người sử dụng sẽ bắt buộc hối tiếc về việc chọn lựa không đúng lúc của họ. Số khác không đồng ý những gì bọn họ chạm mặt phải. Đừng quan hệ tình dục chỉ vì người khác đã khiến cho như thế khi chúng ta chưa sẵn sàng đối diện và giải pháp xử lý những luận điểm sẽ đến tiếp đến.
2. Học bí quyết nói “Không”
+
Bạn nên học phương pháp nói “KHÔNG” với cả các gì khiến bạn ko cảm nhận thấy thoải mái, ngay cả phủ nhận việc sở hữu bạn trai, những đụng chạm thể xác hoặc quan hệ tình dục ko được đảm bảo. Không tồn tại gì sai trái khi bạn giữ vững luận điểm để đảm bảo chính mình.
+ bí quyết bình yên để tránh việc mang bầu là không quan hệ. Vậy nên, bạn đừng nên cảm nhận thấy mình đần gàn khi mình từ chối quan hệ mang người ấy.
Học bí quyết nói "không" để tránh mang thai không tính ý định
3. Biết về những điều thậm chí xảy ra khi chúng ta mang thai
có tình dục nói tóm gọn, có khá nhiều chuyện ko tưởng dẫn theo việc bạn có bầu và ko có bầu. Sở hữu các thông báo không chính xác hoặc người ta nói dối bạn về điều này. Thiết bị cho mình các kỹ năng cần thiết và hạn chế và giảm thiểu tối đa cơ hội có bầu ngoài dự định là cần thiết đối với bạn.
+ Quan hệ tình dục qua đường âm đạo là Tại Sao chính yếu hèn dẫn theo việc có bầu. Tinh dịch có thể kết phù hợp với trứng để chia thành bào thai. Quan hệ ko được bảo đảm cũng là Tại Sao gây nên những bệnh lây lan qua đường tình dục.
+ Xuất tinh bên cạnh cũng có khả năng mang bầu cao. Lý Do chính vì bên trên đầu dương vật đã mang sẵn một lượng dịch nhờn và tinh trùng. Nếu nó vào thể chất bạn trong thời điểm trứng rụng thì việc thụ tinh là điều hiển nhiên. Một Lý Do khác là kẻ đàn ông ko khỏe mạnh rút dương vật ra đúng vào lúc.
+ Quan hệ qua đường hậu môn, thực chất của nó không làm bạn mang bầu. Nhưng vì lỗ hậu môn sắp âm đạo của bạn nên thời cơ để tinh dịch chảy vào âm đạo và làm bạn có thai là điều mà thậm chí xẩy ra. Hình như, quan hệ qua đường đít cũng là Vì Sao lây truyền những bệnh qua đường tình dục, đặc biệt là HIV/ AIDS.
+ Bạn không còn mang bầu lúc quan hệ đường miệng, miễn là bạn không để dương vậy tiếp xúc sở hữu âm đạo. Dẫu thế, quan hệ đường miệng kém dẫn đến các bệnh lây lan qua đường tình dục.
4. Hiểu đc tác dụng của các phương pháp hạn chế thai
các liệu pháp tránh thai xoàng xĩnh khác nhau. Phương pháp này có thể công dụng hơn phương pháp khác hoặc tương thích hơn mang người khác vì các Vì Sao khác biệt. Mặc dù, bạn cũng nên biết các liệu pháp tránh thai & hoạt động của chúng.
+ sử dụng bao cao su: khả năng thất bại là 17%. Đa số những trường hợp xảy ra do bạn lạm dụng quá sai phương pháp hoặc hạn hữu là do lỗi của nhà sản xuất. Giả dụ sử dụng đúng cách, bao cao su có thể công dụng hơn những biện pháp khác.
+ Thuốc tránh thai và miếng dán giảm thiểu thai, có khả năng phòng ngừa có thai bằng cách ngăn sự rụng trứng, khả năng thất bại là 8%.
+ Vòng tránh thai: tỉ lệ thất bại là 1%. Vòng giảm thiểu thai mà thậm chí hiệu quả tới 10 năm
5. Bạn cần biết rằng các vẻ ngoài quan hệ tình dục đều có thể kéo theo mang thai
+
nên đầu tiên, bạn nên bàn thảo có bạn trai bạn về khả năng mang bầu trước lúc ra quyết định quan hệ, hoặc sử dụng các biện pháp hạn chế thai phù hợp như thuốc giảm thiểu thai hoặc thuốc diệt tinh dịch.
+ nếu khách hàng chưa thật sự cảm thấy dễ chịu và thoải mái để thảo luận với bạn trai bạn về các phương pháp tránh thai & bảo đảm bạn, thì bạn chưa sẵn sàng để quan hệ có bọn họ. Hãy chắc chắn rằng bạn đc giáo dục về tác dụng & những phương pháp hạn chế thai trước khi ra quyết định điều ấy.
+ nếu khách hàng nghi ngờ về những biện pháp hạn chế thai này, chúng ta nên tham khảo có các chuyên viên y học. Không có gì buộc phải xấu hổ bởi đó là sự việc quan trọng, và các nhân viên y học đã có khá nhiều kinh nghiệm giải pháp xử lý các vấn đề này.
6. Chắc khỏe bạn biết cách sử dụng bao cao su thiên nhiên
+
nếu như khách hàng là người nữ, bạn đừng để bạn trai của doanh nghiệp tự ra quyết định việc mang dùng bao cao su đặc hay là không. Anh ta thậm chí nói: “anh không muốn sử dụng bao”, lúc đó, các bạn hãy replay bí quyết chắc chắn: “em sẽ đeo cho anh”.
+ chúng ta nên vật dụng cho bản thân mình những kỹ năng và kiến thức cần thiết về cách dùng bao cao su & bí quyết nói ko khi bạn trai của người tiêu dùng không muốn sử dụng liệu pháp bảo đảm bạn. Trường hợp anh ấy ko muốn sử dụng bao để bảo đảm bạn & sức khỏe của chúng ta, bạn bắt buộc ra đi đó và Để ý đến lại tình cảm của anh.
+ nếu bạn không thoải mái về sự việc quan hệ mà thậm chí bất ngờ xẩy ra, chúng ta có thể luôn luôn đưa theo bao cao su trong giỏ.
+ Bạn bắt buộc nhớ kỹ và ý thức rằng bao cao su là bí quyết hữu hiệu khiến cho bạn tránh những bệnh lây lan qua đường tình dục & mang thai bên cạnh ý muốn. Bạn đừng nên để mình bị thuyết phục quan hệ tình dục ko an toàn.
+ Bao cao su thiên nhiên tầm thường được phát free tại những phòng y học và cơ sở đảm bảo sức khỏe sinh sản. Bạn có thể tậu 1 cách dễ dàng tại những nhà thuốc.
Có thể bạn quan tâm: Phòng khám đa khoa Hồng Cường
lạm dụng quá các liệu pháp phòng tránh thai bình an
7. Hãy chắc hẳn rằng bạn biết bề ngoài hạn chế thai nào ko bình an
khi chúng ta còn trẻ, có thể bạn sẽ bồn chồn khi nghe tới các thông báo về những vẻ ngoài tránh thai, & những lời truyền miệng không chính xác về nó. Bởi vì thế, chúng ta cũng có thể hoang mang chưa chắc chắn hiệ tượng hạn chế thai nào thực sự kết quả. Dưới đây là ít cách bạn nên giảm thiểu vì nó không chỉ là tăng thêm thời gian làm việc có bầu ngoài ý muốn mà còn không bình yên khi dùng.
+ cách tránh thai tự nhiên: đó là cách hạn chế thai dựa vào chu kỳ kinh nguyệt, hoặc bạn sử dụng nhiệt kế để xác định thời điểm rụng trứng. Ở lứa tuổi của bạn, chu kỳ tháng kém không đều phải bạn sẽ khó định vị được thời điểm rụng trứng.
+ Xuất tinh ngoài: Là bề ngoài người nam rút dương vật ra trước lúc xuất tinh. Vẻ ngoài này thật sự nghiêm trọng vì thời gian làm việc có thai ko kể ý muốn rất lớn, anh ấy thậm chí ko kiềm chế đc sự xuất tinh và trên đầu dương vật khi cương luôn luôn mang sẵn một lượng tinh dịch đủ để làm bạn mang bầu.
8. Nếu như bạn lỡ quan hệ ko an ninh hoặc phương pháp tránh thai bạn dùng ko tác dụng
ví dụ như quên sử dụng thuốc, bao cao su đặc bị rách, bạn nên lập tức uống thuốc giảm thiểu thai khẩn cấp. Nó công hiệu trong tầm 3 ngày kể từ khi quan hệ nhưng lẽ đương nhiên sẽ bớt hiệu quả qua số giờ.
9. Biết điều gì sẽ xẩy ra nếu như khách hàng có bầu
nếu khách hàng cho là bạn có khả năng có bầu, chúng ta nên kiểm định bí quyết sớm mà thậm chí bằng que thử thai tận nhà hoặc thử máu tại trung tâm bệnh viện. Tiếp nối, bạn có thể lựa chọn xử lý luận điểm này.
Điều quan trọng bạn nên nhớ rằng: hiệ tượng để ngăn cản thai & các bệnh lây lan qua đường tình dục là ko quan hệ tình dục. Bạn đó là người chịu trách nhiệm với các quyết định của mình. Do đó, bạn nên biết bảo đảm an toàn mình trước các vấn đề rắc rối có thể xảy ra.

PHÒNG KHÁM ĐA KHOA HỒNG CƯỜNG

Địa chỉ: 87-89 Thành Thái, P.14, Q.10, TP.HCM
Website: https://phongkhamdakhoahongcuong.vn/
https://dakhoahongcuong.com/41.html
https://dakhoahongcuong.com/50.html
https://dakhoahongcuong.com/56.html
Hotline: 028 3863 9888 (Tư vấn miễn phí)
Thời gian làm việc: Từ 8h – 20h từ thứ 2 đến chủ nhật (kể cả lễ, tết)
Nguồn: https://phongkhamdakhoahongcuong.vn/phong-tranh-thai-ngoai-y-muon-o-tuoi-teen.html