• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

pe hams cua minh chết nữa rùi

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
Bạn đừng quá lo lắng, đó là do bé thứ nhất lá nóng-mùa hè mà,thứ hai là không thích bị trêu đùa nhiều đâu nha,Nếu bạn muốn chơi với bé thi hãy bế bé ra tầm khoảng từ 5-7h tối ý,đó là lúc thời tiết cũng dịu đi =))bé sẽ dễ chịu hơn và hiền hơn,Tuy nhiên, đừng bao giờ trêu đùa bé quá đà nhé!!!Đặc biệt là khi bé mới về nhà đó,chưa quen đâu!!!Lúc trời náng nóng bé rất khó chịu đó,phải cẩn thận và chăm sóc bé chu đáo nhé!!!Mình vừa bị chết mất 2 bé hams vì nắng nóng quá nè!!!Híc ;)
trời tội nghiệp bạn wa! chia bùn nha! mà mình mới phát hiện từ hôm wa đến giờ bé của mình có vẻ không khỏe lắm! bé ngụ hoài ít vận động lại còn bị xù lông ra và không mượt mà chút nào ướt nhẹp à
! ko pít có bị gì ko háá?

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
Bạn đừng quá lo lắng, đó là do bé thứ nhất lá nóng-mùa hè mà,thứ hai là không thích bị trêu đùa nhiều đâu nha,Nếu bạn muốn chơi với bé thi hãy bế bé ra tầm khoảng từ 5-7h tối ý,đó là lúc thời tiết cũng dịu đi =))bé sẽ dễ chịu hơn và hiền hơn,Tuy nhiên, đừng bao giờ trêu đùa bé quá đà nhé!!!Đặc biệt là khi bé mới về nhà đó,chưa quen đâu!!!Lúc trời náng nóng bé rất khó chịu đó,phải cẩn thận và chăm sóc bé chu đáo nhé!!!Mình vừa bị chết mất 2 bé hams vì nắng nóng quá nè!!!Híc ;)
à mà mình thấy pé của mình cứ íu íu pùn pùn seo ấy cứ liếm lông hoài làm lông ướt nhẹp à chuồng thì mình vừa dọn sạch xong á!! lo wa hà chắc chít mất :lac_dau:

Gia Long

Member
thế thì có lẽ do quá nóng đó,bạn có để ở chỗ nóng hay cho bé ăn đồ ăn nóng không??? Mình có hai bé cũng đã từng bị như thế, chết hết rồi, cẩn thận nha, xin lỗi bạn nhiều vì vấn đề này mình không rõ lắm!!! Chúc bé hams của bạn mau khoẻ lại! :Onion36:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
thế thì có lẽ do quá nóng đó,bạn có để ở chỗ nóng hay cho bé ăn đồ ăn nóng không??? Mình có hai bé cũng đã từng bị như thế, chết hết rồi, cẩn thận nha, xin lỗi bạn nhiều vì vấn đề này mình không rõ lắm!!! Chúc bé hams của bạn mau khoẻ lại! :Onion36:
chết rồi chắc mih ko sống nổi wa minh iu be này lắm mà hum nay mình thấy bé hơi khỏe rồi cũng mừng mừng mà hạt hướng dương có nóng ko nhỉ mih cho be ăn hoi nhiu

Gia Long

Member
iuhamslem said:
chết rồi chắc mih ko sống nổi wa minh iu be này lắm mà hum nay mình thấy bé hơi khỏe rồi cũng mừng mừng mà hạt hướng dương có nóng ko nhỉ mih cho be ăn hoi nhiu
trời ạ,hạt hướng dương thì cadc bé khoái thật nhưng cho ăn nhiều sẽ phản tác dụng đó(bé sẽ khó tính hơn, mệt hơn,...)Bạn có thể bổ sung thêm các thức ăn khác cho bé mà, dừng ngay việc ăn hạt hướng dương lại nhé, cách khoảng 1 ngày thì cho bé ăn 3-4 hạt bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!! ;)

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
trời ạ,hạt hướng dương thì cadc bé khoái thật nhưng cho ăn nhiều sẽ phản tác dụng đó(bé sẽ khó tính hơn, mệt hơn,...)Bạn có thể bổ sung thêm các thức ăn khác cho bé mà, dừng ngay việc ăn hạt hướng dương lại nhé, cách khoảng 1 ngày thì cho bé ăn 3-4 hạt bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!! ;)
vậy hạt bí rang thì sao cho pé ăn dc ko mình chỉ có mấy loại đậu trắng đỏ đen xanh gạo bắp thui mà mấy thứ kia bé ko ăn chỉ ăn hạt hướng duong và bí thui hà :ngoi_xom:

Gia Long

Member
Nói chung là các bé đều thích ăn các loại hạt bạn ạ, nhưng chỉ có điều là đừng cho ăn nhiều quá một loại, cho bé ăn phong phú một chút bạn nhé!! Bạn có thể trộn các loại hạt lại cũng được mà!

AnhzZzKiệt

YTC Developer
Các bạn cho mình hỏi luôn, mình mua đậu xanh + đậu nành ngoài chợ dzề có cần rang lại k? Mình thì thích rang lên hơn vì nó thơm :D Mà nếu rang có ảnh hưởng gì k nhỉ?

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
AnhzZzKiệt said:
Các bạn cho mình hỏi luôn, mình mua đậu xanh + đậu nành ngoài chợ dzề có cần rang lại k? Mình thì thích rang lên hơn vì nó thơm :D Mà nếu rang có ảnh hưởng gì k
rang thì đâu có sao còn tốt hơn nữa đó :le_luoi:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
uh,dung do,bạn cứ rang lên cho bé ăn đi
uk mà không biết tại bé của minh ko chịu ăn đậu đỏ và xanh chỉ ăn cốm xanh và cái bông thức ăn màu đỏ thui hà lo qua ko bít bé có bị thíu chất ko nữa :khoc_nhung_ko_chiu_thua: có cách nào cứu vãn ko?? :Onion48:

Gia Long

Member
bạn ơi,bạn có thể ra hàng mua thêm sâu khô cho bé ăn cũng được mà,có nhìu chất đạm và bổ dương lắm, sau đó bạn trộn với các loài hạt cho bé ăn (đùa chút:bạn có thể bắt sâu rồi rang lên cho bé ăn cũng đc)!!!!!!!!!!!!!!!Chúc bé hams của bạn khỏe mạnh!!!