• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ôi Chúa ơi chó nghịch quá help me

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Nhà đã có 3 e mèo 1 pé cún ( ta hay lai rì cũng chả biết nhưng mà chân thì to đùng chắc đc 10kg nhưng mà răng vẫn còn non lắm đc 2, tháng rì đó) :Cmon baby_kusit: đã loạn nhà r :155: , nay hôm qua đc cho bé fox :keke_hehe: . Trời ạ, nhốt bé fox trong chuồng nó còn cắn đùa lẫn nhau, :Onion34: con chó to thì cứ sủa hoài :04: . Thả con fox ra thì nó chạy k biết trời đất, con kia cũng ùa theo cứ đuổi nhau, nhà thì pé nhưng sân thì như ở vùng quê ấy :Onion09: nên cứ fong như tên lửa, vì có cỏ mọc tùm lum nó chạy vào chả nhìn thấy đâu, mà cũng k nỡ đánh vì nó là fox đánh cho cái thì :lac_dau: k biết thế nào, từ ngày con fox về con bé to nhà e nó chả nghe lời, gọi mãi k ra bt chỉ cần đập vào chân là biết nay đập đau cả đùi vẫn ngồi im :dead: . . . có chán k chứ. Sáng nay vừa ngủ dậy thả nó ra nó chạy tùm lum ra cả ngoài đg, mới mang về nên k bắt đc nó vì chạy nhanh k tả đc, lại thêm cái 2 con đều tên Là Chip :lac_dau: :lac_dau: gọi k biết gọi con nào cả 2 con đều đã quen tên thế r, nay làm thế nào để các pé ngoan hơn :gongxi-1: k chạy tùm lum và ra ngoài đg, pé cún to thì mình dạy nó từ bé nên k ra đg r còn bé fox ra đường như đúng r ý :Onion09: . . .các bạn vào chỉ giúp cái

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b mua xích cột 2 e ý mỗi đứa 1 nơi, lớn lên sẽ quen nhau thui

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Cứ đánh đi , ko sao đâu mà nhưng mà đánh nhẹ thôi. Mình muốn giáo dục e phốc 2 th nhà mình thì toàn đánh bằng dây xích( vải) , quật cái vào mặt thui. Mà nhớ đặt lại tên cho 1 con cho khỏi trùng, cắt cỏ đi : )