• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi Chó trắng mũi đỏ có sao không?

windy912

Mình lang thang trên mạng thấy dân gian nói chó trắng mũi đỏ là ma, nuôi thì chủ sẽ gặp tai họa. Chuyện này có thất không mọi người, đọc xong mình thấy hoang mang quá vì mình đang nuôi và rất yêu thương 1 chú chó màu trắng tinh, mũi đỏ.View attachment 40682

theo m` thì có sao đâu, ma cỏ j bạn ơi :go_mo:

PuzzLove

Những chú phóc lai PuzzLove
ko sao đâu bạn . bn snghỉ v. nó biết buồn bn chết á . cứ bt bn nha :Onion38: mà nó cũng dễ thương lắm

kira.96

Nhà a mình cũng có 1 bé mũi như vậy bé lanh lợi (hơi nghịch ngợm) từ ngày a mìh nuôi nó nhà ko có con chuột hay mèo hoang ghé zô :D đảm bảo bình thườg(a mình nuôi nó 6 năm rồi cũg ko có gì xảy ra)

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
cái này không rõ lắm , nhưng chắc không sao đâu , mình thấy mũi đỏ thì ít , mình thích mấy em mũi đỏ

nếu bạn theo kiểu mê tín như vậy thì tốt nhất đừng nuôi bé , cho bé về với chủ mới :gongxi-1:
nuôi chó là niềm đam mê chứ không phải là vấn đề tâm linh ( đó là cách suy nghĩ của mình :clapping: )

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
b đừng nên mê tín qá bạn ạ
ko ai muốn là tai họa cho ng khác cả, nó sinh ra đã như thế rồi
nếu b cảm thấy sợ thì hãy đem cho ng khác đi

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
đâu có thấy hình nhưng theo mih nghĩ thì 1 phần 1000 là bj bạch tạng :)

Anna Khanh

Nhà tui nuôi e chó trắng mũi đỏ, viền mắt đỏ, tròng mắt xanh đục đẹp như mắt người, da nó đỏ luôn. Bắt chuột siêu khủng khiếp luôn. Cao thủ diệt chuột. Cưng yêu lắm lắm luôn í :m015: