• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi chó cảnh thuộc loài gì khi cả nhà đều bận việc

Mr. Tôm

Nhà mình ai cũng bận việc nên hầu như mọi người đi làm hết vào lúc 7h đến 5h chiều mới về, thỉnh thoảng thì về trưa được. Mình rất thích nuôi chó cảnh nhưng không biết nên nuôi loài gì để chúng sống tốt và thích nghi với điều kiện trên.

-Chó hiền và biết nghe lời chủ nhé! Thanks các bạn ^^

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu bận quá và không có thời gian cho nó, thì cũng k nên nuôi bạn à.
Còn nếu vẫn muốn nuôi, thì bạn cảm thấy thích loại nào, và loại nào hợp túi tiền thì mua thôi.
Bạn busy từ 7h sáng đến 5h chiều, thì vẫn nuôi dc thôi. Sáng trc khi đi làm cho e nó ăn no. Rồi, 7h tối cho ăn nữa cũng được. Chó k đòi hỏi quá cầu kỳ đâu. Nhưng như thế, sẽ hơi khó khăn trong việc luyện đi vệ sinh cho chó.
Còn bạn muốn nuôi các dòng chó hiền, thì nhiều lắm, fox, BK, Husky, Alaska, Toy... đều hiền lành và thân thiện. Còn nghe lời chủ hay không, thì còn phải do bạn dạy dỗ nó nữa.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu bạn không có thời gian chăm sóc em nó thì sao mà nuôi được. Em ấy ở nhà suốt sẽ rất buồn chán khi không được ai quan tâm và chơi cùng. Thậm chí nếu nhỡ em ấy bị ốm thì bạn tính sao ??

lethuyduong

mình nuôi 1e phốc sóc.đi làm từ 7h đến 5h.trưa ko về.mà nhà có mình mình chăm thôi.vì bố mẹ ko thích.đi là nhốt e trong phòng.làm về là chơi với e một lúc.7 h cho e ăn.8h đi dạo.9h về nghịch lúc nữa rồi lăn ra ngủ như bi! vẫn ok mà

gamtom

YTC Developer
nhà t sáng 7r 8h đi hết,thì sáng sớm 6h dậy cho nó tập thể dục r ăn,chó nhà t thì ăn xong là ngủ đến trưa,mà nhà t đc cái trưa có về nhà ăn cơm nến 12h30 là cho nó ăn ,ăn xong lại ngủ,bt h ăn này là đến trưa nó sẽ ị nên luôn có ng dọn r :) r 1 r lại cả nhà đi hết đến 6h tối cơm nc 7hr nó ăn lần nữa là đẹp,ăn xong là thường đi ị,tối cho chơi,10h dắt đi dạo loanh quanh,r về cho ngủ,đến sáng lại ngày mới,quan trọng trưa nên có ng ở nhà để xem xét vde vệ sinh,ị thì sẽ quy củ đúng h thôi nhưng tè thì vô biên~.~ lịch nhà t thế c xem xét bắt chiếc đc k,mà t nuối alas 4 tháng tuổi cũng khá to đấy,nhưng mà hiền vs quấn người,đc cái thích ngủ

chimcanhcut_dus

YTC Developer
chó nếu bị chủ lờ đi cũng dễ bị trầm cảm nhé.Cho nên mình khuyên bạn hãy nuôi 2 em. Bạn nên nuôi bắc kinh lai nhật,chihuahua,phốc,... nhé vì loại chó này nhỏ,dễ chăm, không có mâu thuẫn và tính hiếu chiến