• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN nuôi pet gì đây,m.n giúp vs

hungdinhnuce

Mình hiện là sinh viên,sau tết âm lịch này mình sẽ ở 1 mình nên muốn nuôi pet cho đỡ buồn. Đặc điểm: mình ở nhà riêng,nhà khá rộng nhưng cg khá bí,gần như ko có ánh nắng vào nhà(chỉ sân thượng là có nắng). Mình muốn nhờ mọi người tư vấn xem mình nên nuôi pet gì thì hợp: hedgehog,hamster,mèo,cún,rùa cạn( mình chỉ nuôi pet <300-400k vì mình chưa kiếm dc tiền) và có thể mua pet ở đâu được ạ ( mình ở chỗ bán đảo linh đàm).
Sau tết âm mình mới đón về dc...

KoiKoiKun

Member
mèo đê bạn, <400k thì mèo ta thoải mái, có khi chỉ mất 50K tiền vía, số còn lại bạn có thể mua thêm đồ đạc vệ sinh cho bé, xin mèo thì tốt nhất vào các hội như hội Yêu mèo, hội mua bán chó mèo trên fb mà xin/mua bạn ạ :) hỏi trên này ít ng trả lời lắm :)
chúc may mắn

hungdinhnuce

mèo đê bạn, <400k thì mèo ta thoải mái, có khi chỉ mất 50K tiền vía, số còn lại bạn có thể mua thêm đồ đạc vệ sinh cho bé, xin mèo thì tốt nhất vào các hội như hội Yêu mèo, hội mua bán chó mèo trên fb mà xin/mua bạn ạ :) hỏi trên này ít ng trả lời lắm :)
chúc may mắn
Cảm ơn bạn,bạn có thể cho mình 1 số link dc ko

KoiKoiKun

Member
Mèo cũng có nh con tình cảm lắm, chủ yếu bạn chăm xóc thế nào thôi. nuôi con nào cũng có ưu và nhược riêng :). Vote mèo, chó hơi hôi ... mèo đỡ hơn vì nó tự làm vệ sinh bản thân được, ôm iếc nâu vấn đề.