• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi mèo con

Minota

Con mèo con nhà e mẹ nó bị bắt mất, ở nhà bố mẹ ko nuôi được nên e mang lên trường chỗ e ở nuôi.
Nó được 2 tuần tuổi rồi. hôm mới mang lên thì e toàn nhá cơm vs thịt luộc cho nó ăn, nó ăn ít, ăn nhiều bữa và không chịu uống nước. Được mấy hôm e thấy nó đi ị loãng dần nên ko cho ăn cơm nữa mà chuyển sang cho uống sữa thì nó ko chịu uống dù là sữa tươi hay sữa đặc.
e phải ép nó uống mỗi ngày được khoảng 15ml. nh nó vẫn đi ị phân lỏng.bị h nó gầy đét và đang yếu dần, e thương nó quá mà thời gian này lại đang bận tối mắt ko chăm nó được nhiều. Bác nào chỉ e cách chăm nó với.

txh1403

Phá phách member
có thể chính nguyên nhân bạn cho mèo uống sữa đặc đấy,chắc là loại sữa đặc có đường đúng không,loại đó nhiều mèo uống xong bị ỉa chảy rồi nên bạn tạm dừng cho nó uống đi nhé.Tập cho nó ăn đồ ăn khô đi bạn

mangaka

YTC Developer
bạn cho mèo ăn thức ăn khô xem phân có cứng hơn ko nhé. thức ăn hạt dành cho mèo í.
Còn mình nghĩ nguyên x chủ yếu là bạn cho mèo uống sữa vì sữa thường làm phân loãng bạn ạ

mieunuchungtinh

That day, i'm fall in love with you
hjc, tội ghê, mèo mình cũng thế, sau nhờ có con mèo mẹ ở quê mới đẻ, đưa xuống cho mèo mẹ chăm luôn