• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nơi đóng góp những ý kiến về làm chuồng cho mèo

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
em đầu tiên mở hàng nè bác nào có ý kiến cứ góp vẽ đại vào pain rồi chú thích cho anh em xem nhé :D
còn nữa nhớ photo trên photobuket cho ảnh nó to nhé mấy bác
không nhìn rõ thì nhấn ctrl +
nhớ lót thảm nhé thích hay ko cũng được hoặc có thể lót 1 lớp bông gòn ở dưới rồi lót 1 tấm vải mềm lên trên rồi cố định 4 góc các bạn phải làm cho mèo quen cái đã :D nếu mà 1 hay 2 ngày mà mèo ị vào chuồng thì là các pé chưa wen đó
p/s phải làm khung = gỗ nữa em wên chú thích còn mấy cái chỗ mà chơi hay ăn thì làm bằng kính hay lưới thép lun

về"]http://i1188.photobucket.com/albums/z419/kenizme11/untitled-2.jpg[/IMG]về[/URL] lưới thép cỡ 5 ngàn 1 m2 :D 10 ngàn là ok
còn về gỗ thì rẻ lắm cỡ chưa tới 30 ngàn để làm khung + mấy cái bậc thang
chậu cây thì bác nào có trồng cây thì không sao mà mấy bác ko trồng thì cũng trồng :D phân tốt cho cây , lâu lâu ra mua cái hút mùi nhé cỡ 15 ngàn
bể cá thì em ko biết chắc 150 ngàn
cái cửa thì lấy 1 tấm vải dán keo dán sắt là ok
cái mái vòm thì làm bằng cái khung nhựa hay cái vỏ nón bảo hiểm hoặc cái gì tương tự + cái mái hiên có thể làm bằng khung nhưa hình vuông hoặc cái tấm gì đó có thể che ánh sáng hoặc là cái nệm hình giày , hình vòm ở matbami.com + thảm ( hoặc vải mềm lót bông gòn )
2 tấm nệm cỡ 300
tô thức ăn . khay uống nước các bạn tự kiếm nhé
còn đồ chơi thì kiếm 1 cây gỗ quấn dây dù vào cho em nó cào hoặc ra tiệm vải mua cuộn len cỡ 35 ngàn :D
tổng các khoản là 600 các bạn cũng có thể thay thế các vật dụng chuyên dụng = các thứ mình làm hoặc kiếm để bạn càng tự hào về mình và càng cho chú mèo của mình biết là mình yêu nó thế nàon nhé :D

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
em đầu tiên mở hàng nè bác nào có ý kiến cứ góp vẽ đại vào pain rồi chú thích cho anh em xem nhé :D
còn nữa nhớ photo trên photobuket cho ảnh nó to nhé mấy bác
không nhìn rõ thì nhấn ctrl + hoặc vào link này http://i1188.photobu.../untitled-1.jpg

die rồi nhóc ơi

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hình hết bandwidth rồi, upload lên chỗ khác đi em.