• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nick meo_ngo suốt ngày rình rập phá hoại topic

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhBT

Member
vì bạn ko xem xét kĩ =.= biết mẹ chỉ có từng này tháng luowowg thì sao bạn ko chịu một shop bán hams giá hợp vz túi $=.=

c Un ơi!e có ý kiế thế này,lần sau đăng tin bán hàng thì giá cụ thể của một số mạt hàng như bình nc,wheel,mùn cưa... còn shop c có nh loại lồng thì để giá khoảng bao nhiêu trở lên cho mọi ng tham khảo.chứ nh ng vào xem trang của c rùi đến shop mua lại có giá khác hản nhau lại nghĩ là bị lừa...

tại vì mình và em chưa có kinh ngiệm thấy chữ "bán hamster và vât dụng cho hamster nhiều nhất Hn" ở hamster.net nên ấn vào. không tin bạn kiểm chứng lại ở trang đó đi, phía phải màn hình đó. Thứ 2,Bạn bảo đây là trang cũ à:http://www.hamstershop.mov.vn/ct/ban-chuot-hamster/21/chuong-xach-tay-2.html

hình như ở 2pic bán lồng kia có phải bạn nói là"chuẩn bị mua 3,4,c bear nữa đúng ko"
nếu như biết mình muốn nuoi nh hams như vậy sao ko mua cái lồng thật to và giá hợp lý đê nuôi
mình ko biết thế nào,nếu đây là lần đầu tiên mua hams thì chắc hản phải mua rất nh đồ,lm sao chỉ mua 1c lồng và bé hams,ít nhất phải có catsan hay bình nc đi kèm
chác b tính nhầm r

Thứ 3, cũng ở câu đầu, mình chưa có kinh nghiệm nên nuôi thử, bây giờ có kinh nghiệm rùi nuôi thêm đấy. Catsan mình mua ở minx shop hôm tr rùi

sumiangel

Member
tại vì mình và em chưa có kinh ngiệm thấy chữ "bán hamster và vât dụng cho hamster nhiều nhất Hn" ở hamster.net nên ấn vào. không tin bạn kiểm chứng lại ở trang đó đi, phía phải màn hình đó. Thứ 2,Bạn bảo đây là trang cũ à:http://www.hamstershop.mov.vn/ct/ban-chuot-hamster/21/chuong-xach-tay-2.html

Thứ 3, cũng ở câu đầu, mình chưa có kinh nghiệm nên nuôi thử, bây giờ có kinh nghiệm rùi nuôi thêm đấy. Catsan mình mua ở minx shop hôm tr rùi

nhiều nhất hn chứ có phải rẻ nhất hn đâu....cái lồng 135k.mình khẳng định......sao đến lúc đấy mua khi thấ chủ shop bảo 200k sao ko hỏi lại,mà còn mua,,có thể timg lồng rẻ hơn mà,,,,,,vz cả mình chắc chắn shop đấy ko bán lồng này 230k=.= có cái đẹp hơn,khác thế này 215k thôi,

kinh nghiêm????????????bạn nuôi đc mấy tháng r??????????/

khanhBT

Member
nếu bạn muốn mua tì sang trang hamstervn.net ý

mình muốn xem cả 2 web cho chắc đó!

nhiều nhất hn chứ có phải rẻ nhất hn đâu....cái lồng 135k.mình khẳng định......sao đến lúc đấy mua khi thấ chủ shop bảo 200k sao ko hỏi lại,mà còn mua,,có thể timg lồng rẻ hơn mà,,,,,,vz cả mình chắc chắn shop đấy ko bán lồng này 230k=.= có cái đẹp hơn,khác thế này 215k thôi,

kinh nghiêm????????????bạn nuôi đc mấy tháng r??????????/

ừ, theo bạn bảo mình không có kinh nghiệm chứ gì, mà mình đâu phải là người mua, em mình đi mua cơ mà, thấy giá rẻ ở trên mạng thì vào, hóa ra bán đắt, dc chưa ?

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Thì ít nhất b cx nên tham khảo một vào chỗ chứ.=

vì là trẻ con nên mới bị như này em hiểu ko hả

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
hỏi un shop, sao bạn lại ngậm máu phun người như thế chứ.
Mẹ tui cũng vì thằng em vào lớp chọn mà mua cho nó cái lồng thui, chứ thực ra lương 2-3 tr 1 tháng chứ cao gì. Cũng tại tui 1 phần vì không xem xét kĩ nên mới nhắc vào un chứ. Tuy em bear có xinh nhưng bán tận -> 300k. bạn cộng kiểu nào chứ cộng 2 cái lại ra hơn 600k đó
Thế ko phải lồng 200k -> à.
mang hóa đơn ra đây
Làm người phải có cái tâm chứ. Tôi thấy có lỗi với mẹ và em trai. Có thể bạn muốn kiếm thêm tiền nhưng hãy hiểu hoàn cảnh mẹ tôi. Tôi nói những câu này không với mục đích phá hoại mà là nói để bạn ngẫm lại có đúng ko. tôi ko nói dối mọi nguoi trong bai viet nay và cũng vu khống unshop. nhưng tôi muốn 1 ngày nào đó bạn sẽ phải hối cải về chuyện này, chuyện mua hams hôm thứ 5...

- E có biết mẹ em mua hết bao nhiêu tiền không mà sao lại nói như thế ? Hôm đó a là người bán hàng cho e , e còn quá bé chứ không phải nói là bé nữa . Những gì mẹ e mua hóa đơn shop a vẫn còn lưu rất rõ , hãy mang những đồ e mua của shop a lên đây và kiểm chứng xem cái lồng weel silent kia e mua giá bao nhiêu mà nói là 230K
- Việc mẹ e kiếm được bao nhiêu tiền/tháng thì điều đó ko liên quan gì tới shop anh , anh bán cho tất cả mọi người đều như nhau , và a kinh doanh bằng mồ hôi công sức của a chứ a ăn cướp tiền của nhà e đâu mà e nói vậy,
- Nếu còn quá bé thì e cũng nên hiểu rằng , một người nhập hamster từ nước ngoài về cần bao nhiêu chi phí để 1 bé hamster về VN an toàn nó hơn những gì mà e sẽ tưởng nhiều . NHà a không phải là cái trang trại nuôi rồi đẻ 1 đàn rồi bán. A phần gía từ 120-320 là đủ để cho e chọn rồi, sao có con bear chỉ 150K thôi sao mẹ em lại ko mua >>>> Giờ e lại chê bai với nhưng lời lẽ chả hay ho ntn?
- Các bạn nào yêu quý shop và thích đồ của shop anh người ta đều có những nhận định như e thấy, hàng hãng alex bao giờ cũng là số 1 trong các hãng sx đồ hamster ! Còn những người không thích shop anh , thì người ta cũng hùa theo một cách chả giống ai ( e có biết a vs b meo_ngo cãi nhau vì chuyện gì không mà kêu a đổ lỗi cho b ý ) , Nếu e còn trẻ con ko hiểu những lý lẽ này thì a cũng chịu . Còn nếu e cảm giác đã là đàn ông rồi thì có chuyện gì e hay đối diện và PM trực tiếp 1 cách thẳng thắn , chứ ko phải lên đây nói một cách mơ hồ rồi kêu gao ntn !!

Còn WEBSITE của anh là WEB chạy thử , lưu trữ và tính năng có hạn , khi nào có đủ tài chính a sẽ làm một web hoàn thiện hơn , chứ không phải a dùng web này để bán hàng. E có biết quản trị 1 cái web bán hàng cần phải làm nhiều ntn ko ! A dũng nó để up hình sản phẩm và dễ nhìn, chứ không phải bán hàng trên đó !

>>> Nh gì a nói về web chỉ có admin và mod mới hiểu , rất may là cái chuồng e mua lại có giá , thế nên e không PM trưc tiếp cho a để hỏi mà nói sai trên diễn đàn , điều đó là hạ uy tín của người khác ! Nếu có ai đó bảo e ăn cắp tiền của ng ta, mà trong khi không phải thì liệu e có cảm giắc như thế nào??

Bạn KhanhBT chỉ nghe lại lời của đứa em rồi lên đây nói chúng tôi không ra gì ! Bạn bảo bạn 22 tuổi , vậy tôi hơn bạn 4 tuổi đấy , tôi không vì danh dự của shop thì cũng không mất time vs bạn làm gì

sumiangel

Member
vì là trẻ con nên mới bị như này em hiểu ko hả

trẻ con ji` nữa=))22t rùi còn đâtu,hơn e 8t,tốt nhất lần sau nếu đi mua đồ cho hams thì a đi cùng đứa e chứ mẹ a có biết ji` về hams đâu=,=

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
Chào bạn BTKhanh, hôm mẹ bạn đến mua, có đi cùng 2 em nhỏ 1 zai 1 gái.

Đây là tổng số đồ của mẹ bạn mua : 1 bé bear xù ánh kim thân trắng đầu vàng 320K, 1 cái lồng weel nhỏ silent 165, 1 cái bình nước vòi thủy tinh loại 50K, 1 gói thức ăn Jolly 25K. Hết 560K tất cả. ( ko phải là hơn 600K như bạn đã nói - bạn chú ý nói chính xác trong từng lời nói. Mình còn nhớ rất rõ mẹ bạn còn bảo mình là vì ko mang đủ tiền nên ko thể lấy gói mùn cưa lót chuồng phải bỏ lại )

Khi đến mua mẹ bạn cũng hỏi những bé giá rẻ hơn, và bên mình chỉ cho các bé giá 150K, 220K, cùng là dòng bear như vậy nhưng màu khác nhưng bé em gái nhỏ nhất quyết ko thích và đòi lấy bé này.

Bạn than thân rằng Thương mẹ Khổ để mẹ bị mua đắt, xong lên đây tự đăng 1 bài bán là mua 230K để bán lại 195K khi chính bạn ko phải là người đi mua. Bạn lừa khách chứ ko phải là mình. Mình thấy vô cùng bức xúc trước hành động phan ứng vô cùng thái quá và có sự gian trá của bạn.

Mình thấy vô cùng bực mình khi đọc những lời lẽ của bạn, vì ng` nào k biết sẽ tưởng thật, gây ảnh hưỡng rất lớn đến uy tín của Shop mình.
Bạn tự hỏi lại mẹ bạn xem tất cả những gì mính nói ra có 1 câu nào sai trái và dối trá ko, bạn hãy đọc cho mẹ bạn nghe tất cả những lời này và trả lời 1 cách thật nhất về mọi chuyện chứ đừng nên phóng đại nó thế này. Cám ơn bạn

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
Ngoài ra mình cũng cho bạn 1 điều nhận biết weel silent và weel thường là gì?
weel silent là weel khi hams chạy ko có tiếng ồn còn weel thường là weel khi chạy bị kêu ròng rọc
bạn tự kiểm chứng cái lồng của bạn là loại bao nhiêu tiền nhé

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
12h trưa ngày mai bên shop mình nghỉ bán 2 ngày để đi lấy hàng. Tối thứ 5 bon mình mới về lại HN. Lúc đấy mình sẽ comment lại các hồi âm ở trên này của bạn. Mong bạn hãy thành thật trong tất cả mọi lời nói. Nếu cần thiết thì bạn có thể bảo bác ( tức mẹ bạn ) ra đối chứng xem bên mình có lừa lọc hay gian trá cái gì với gia đình bạn k?

Và mong mod xử rõ vụ này để lấy lại uy tín cho Shop mình. Các mod có thể đặt ra điều kiện gì để làm rõ sự việc cũng được. Thanks!

mangaka

YTC Developer
Theo luật pháp thì "thuận mua vừa bán". Kể cả bán giá cao gấp 10 lần mà vẫn có người mua thì vẫn ko phạm pháp. Trừ khi giới thiệu quá tính năng, công dụng của sản phẩm hoặc hàng bị hỏng, kém chất lượng.
Nếu chuyện "mua hớ" xảy ra --> bên mua là bên chịu trách nhiệm vì đã ko tìm hiểu giá cả kỹ.

Việc bạn KhanhBt nói quá khả năng chi trả của mẹ bạn là bất hợp lý. Vì lúc thỏa thuận mẹ bạn đồng ý mua chứng tỏ cũng thấy giá cả hợp lý với túi tiền của mình thì mới mua chứ.

Tóm lại, nếu ai kêu đắt và tiêu cực về shop thì lần sau chuyển qua mua chỗ khác - chỗ nào các bạn thấy hợp lý và rẻ hơn.
Còn nếu các bạn ko mua nhưng cứ vào topic người bán - gây mất hòa khí - thì rõ là đang "phá" người khác. Và như vậy thì ko hay. Nếu chỉ đơn giản là vài lời nói vu vơ, ko có bằng chứng , chỉ là "nghe từ người này người nọ" thì là các bạn đang gây rối đấy.

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
Chào các bạn Mod của YTC và các bạn theo dõi topic , hôm nay mình mới đi lấy hàng về và online để trả lời các cm của các bạn.

--- về việc em Meo_ngo, shop mình k nói là em ấy trực tiếp vào topic của shop mình phá, mà là về vấn đề cái bình nước bán 80K ko có thực nhưng em ấy luôn nhắc lại nhiều lần là bên mình bán giá như vậy ở topic của người nào nhắc đến mua ở Unshop ( vì điều này nên dẫn đến việc bạn hamster_hanoi nói là luôn theo dõi và tìm cách phá ) , vì ko đúng sự thật nên người bên shop mình mới bực tức vì cho rằng bị vu khống nên Shop mình mới lên tiếng để làm rõ sự việc. Còn nếu em áy nói là hiểu nhầm, ko chắc chắn về điều đấy và lần sau ko nói đến nữa thì bên mình cũng ko có lí do gì để làm sự việc thêm gay gắt. Và mong từ lần sau nếu có việc gì chưa xác thực thì em Meo_ngo đừng lôi tên Shop chị ra nói vậy,nếu sự việc khẳng định đúng đắn là như vậy thì em hẵng lên các topic để nói. vì vô tình em nói ra mà ko chắc chắn gây lên rất nhiều ảnh hưởng xấu đến shop chị. và moi thắc mắc chưa rõ nguyên nhân đầu đuôi ra sao các bạn đều có thể add nick yahoo của mình để hỏi lại cho chính xác, tránh bị trường hợp nghe qua người này , người khác mà ko biết sự thật

--- nick yahoo của mình là unhappy_91 , tất cả các bạn quan tâm hay thắc mắc điều gì đều có thể add nick.

@ meo_ngo : chị ko chặn nick của bạn nào cả, nếu em pm ko được thì 1 là do em chưa add nick chị nên pm nhầm nick với khi chưa add nick thì phần tin nhắn cũng bị hạn chế hơn, 2 là em pm nhầm nick của người bán hàng chung với chị

Còn về vấn đề em góp ý việc bán đắt rẻ chị cũng muốn trả lời với em như sau:

- Nếu đem giá của bên Shop chị so với tất cả các nơi bán thì có thể có cái giá cao hơn, và cũng có cái giá rẻ hơn hoặc bằng nhau , nhưng nếu so về chất lượng từng sản phẩm thì chị khẳng định có cái giống và có cái khác chứ ko hoàn toàn giống 100%. Chính vì có những điều như thế nên ko phải người nào cũng biết mà phải mua rồi thì ng` ta mới biết.

- Đấy là điều thứ 1, điều thứ 2 về vấn đề giá up trên web, em sẽ thấy lạ là có cái có giá và có cái ko, đấy là vì tính năng hạn chế của 1 web thử nghiệm, còn nếu k muốn đăng giá thì chị sẽ ko đăng hết chứ k phải chỉ cái đăng và cái ko đăng, chị nói vậy em tự xác minh xem đúng ko. Trong khoảng tuần tới chị sẽ tạm bỏ phần mĩ phẩm đẻ đăng dc thêm 1 số sản phẩm khác.

- và còn 1 số điều nữa chị muốn nói về việc em luôn đem chị với minx ra để so sánh. nhưng chính em vô tình cũng k hiểu được hết ý nghĩa của việc này. minx là 1 shop mới bán, chưa có tiếng tăm và uy tín nhiều, vì vậy Shop ng` ta muốn bán dc, phải có chiến lược cạnh tranh thì mới có khách, và chiến lược cạnh tranh là hạ giá thấp hơn ( chứ k có cách nào khác ) đấy là lí do ng` ta bán thấp hơn . chị nói vậy để em nhìn nhận khách quan ( ko có tư thù ) để cảm nhận. với bên chị luôn có nhữn đợt giảm giá, những đợt như vậy có những thứ dc giảm còn rẻ hơn so với giá bán lẻ. Và có 1 điều là em chưa biết, bên chị đều có giá riêng khi các bạn mua nhiều từ 6 ~> 12 đồ 1 thứ dc chiết khấu luôn tốt nhát, rẻ hơn giá bán lẻ thị trường . Đấy là những điều mà chị nghĩ là em chưa nắm rõ, nên mong em ko nên nhận định 1 điều gì vội vàng cả. Bên chị đã bán buôn và bán lẻ nhiều trong thời gian dài như vậy, và cái uy tín là cái cần nhất để tồn tại. Vì vậy chị mong em hay người khác hãy có cái nhìn đa chiều hơn.

Còn về vấn đề của bạn KhanhBT, giờ mình vẫn đang chờ hồi âm của bạn, để xác minh rõ sự việc như bạn nói và chờ mod giải quyết. nếu sự việc đúng như lời mình nói thì bạn cũng k cần phải ngại hay xấu hổ, bạn chỉ cần xác minh lại cho đúng sự thật để lấy lại uy tín cho Shop mình là được. Còn nếu bạn vẫn cố tình vu khống thì hãy để mình gặp trực tiếp mẹ của bạn để nói chuyện thẳng thắn với bạn và mẹ bạn. Thanks!

hactu96

T.Viên Năng Động
không có ý bênh nhưng phải công nhận un shop tiền nào của đó , vì mình mua của chị un số hàng của phải gần 2 t chứ k nhầm . thức ăn mình để dùng k hề bị nấm mốc như 1 số shop kể cả có cùng hãng . k bít thật hay giả . bạn đến xem k mua chị un cũng tiếp , chứ k phải kiểu 1 số shop tỏ thái độ rõ lun, thích nhất dk chơi với con chó nhà c un =)) . e nghĩ chị un nên chụp lại ảnh hoá đơn 3 mặt 1 lời lun . và meo- ngo : mình thấy bạn xử sự k đúng . diễn đàn có box phàn nàn cơ mÀ , tại sao bạn 5 lần 7 lượt vào phá topic của shop, thực sự nếu là mình , mình rất tức . bây h có ai vào phá pic bán hams của bạn như vậy bạn có vui k . đôi lời góp ý

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
không có ý bênh nhưng phải công nhận un shop tiền nào của đó , vì mình mua của chị un số hàng của phải gần 2 t chứ k nhầm . thức ăn mình để dùng k hề bị nấm mốc như 1 số shop kể cả có cùng hãng . k bít thật hay giả . bạn đến xem k mua chị un cũng tiếp , chứ k phải kiểu 1 số shop tỏ thái độ rõ lun, thích nhất dk chơi với con chó nhà c un =)) . e nghĩ chị un nên chụp lại ảnh hoá đơn 3 mặt 1 lời lun . và meo- ngo : mình thấy bạn xử sự k đúng . diễn đàn có box phàn nàn cơ mÀ , tại sao bạn 5 lần 7 lượt vào phá topic của shop, thực sự nếu là mình , mình rất tức . bây h có ai vào phá pic bán hams của bạn như vậy bạn có vui k . đôi lời góp ý

bạn nhầm rồi bạn ơi, meo_ngo ko hề vào phá 2pic của shop mà bạn ý nói trong 2pic của 1 bạn đăng tin bán lồng chứ ko phải là 2pic của shop nha, 2 cái này hoàn toàn khác nhau, và đây ko phải là mang tính phá hoại 2pic của shop, và đây mới là lần t2 bạn meo_ngo nói unshop bán 80k bình nc vì nghe dc từ người khác, chứ ko phải 5 lần 7 lượt, bạn theo dõi thì nên theo dõi từ bắt nguồn câu chuyện chứ đừng nghe giữa chừng rồi phán lung tung như thế

hactu96

T.Viên Năng Động
theo bạn thế nào k là phá hoại , uk thì k phá pic của shop . nhưng vào topic người khác rêu rao làm giảm uy tín shop. bạn là mod k chịu phân giả còn hùa theo member là sao . hay mod của bạn chỉ để cho có uy . bạn meo- ngo suốt ngày nói về chuyện cái bình bi loạn diễn đàn , trong khi k có bằng chứng , un shop đã nói là đến nhà xác nhận có thấy đâu . nêu rõ bằng chứng thì bảo là về hỏi lại . bạn ý rảnh qá ha . mình k xem nhiều nhưng đủ hiểu câu chuyện nó ntn và đi đến đâu mod à

meo_ngo

T.Viên Năng Động
theo bạn thế nào k là phá hoại , uk thì k phá pic của shop . nhưng vào topic người khác rêu rao làm giảm uy tín shop. bạn là mod k chịu phân giả còn hùa theo member là sao . hay mod của bạn chỉ để cho có uy . bạn meo- ngo suốt ngày nói về chuyện cái bình bi loạn diễn đàn , trong khi k có bằng chứng , un shop đã nói là đến nhà xác nhận có thấy đâu . nêu rõ bằng chứng thì bảo là về hỏi lại . bạn ý rảnh qá ha . mình k xem nhiều nhưng đủ hiểu câu chuyện nó ntn và đi đến đâu mod à

bạn nói suốt ngày thì hơi quá đấy bạn ạ, tôi đã post những j tôi nghe đc và thấy đc lên đây rồi, còn hỏi lại là hỏi lại cái khác, và tôi hỏi anh ý bảo bình 80ml đấy, anh ý bảo ko muốn rắc rối nữa nên bảo tôi kệ đi, 15k nó chả đáng để cãi nhau, và tôi sẽ pm chị un nói về chuyện này, còn bạn ko theo dõi từ đầu thì đừng có nói người khác như vậy, ko biết ai là người làm loạn diễn đàn :157: còn tớ ko phải là rảnh mà là quá rảnh ý bạn ạ :go_mo: lo chuyện bao đồng của ng khác, nhưng từ chuyện này tớ cũng rút kinh nghiệm cho mình rồi. tôi cũng chả rêu rao đi đâu đâu bạn ạ :-j bạn suy nghĩ trc khi nói nha, nhảm quá đi

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
Chào các bạn, hôm nay mình đã có 1 time ngắn trao đổi với em Meo_ngo. Mình nghĩ mọi chuyện cũng chỉ là hiểu lầm và em Meo_ngo cũng đã có lời xin lỗi với mình nên chuyện này mình mong sẽ chấm dứt tại đây, Cám ơn các comment của những khách hàng đã từng mua đồ của mình và thông cảm cho những hạn hẹp của bên mình. Shop mới lấy hàng về, sắp sưa có đợt giảm giá mới cho thanh vien của 2 dien dan ( do hàng chưa chuyển về hết nen chưa làm topic mới giảm giá được :p )

Cám ơn em HacTu, dù sao thì cuối cùng em Meo_ngo cũng hiểu chuyện nên chị mong em và mọi người đừng cãi nhau thêm nữa. Bạn moneyofme và hactu cũng đừng cãi nhau nữa nhé, đừng vì chuyện hieu lầm giữa bọn mình mà gây mất hòa khí giữa mod và thành viên.

Mình cũng muốn close cái topic này lại nhưng còn chờ bạn KhanhBt vào xác nhận chuyện bạn ấy đã nói mà cả 1 thời gian dài rồi vẫn k thấy bạn ấy đâu :oi111:

Status
Không mở trả lời sau này.