• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nick meo_ngo suốt ngày rình rập phá hoại topic

Status
Không mở trả lời sau này.

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
Thực sự thành viên meo_ngo chuyên dòm ngó và phá hoại topic bán hàng của Un shop hamster, tất cả mọi chuyện liên quan đến un shop đều nhảy vào comment đểu không cần biết đúng sai thế nào ! Tất nhiên là tiện thể quảng cáo luôn cho shop khác. Đề nghị có hình thức đối với những thành phần chuyên xỏ xiên ng khác ntn? Loại ng không có liêm xỉ và nhân cách con ng.

http://www.yeuthucung.com/topic/38373-hn-c%e1%ba%a7n-ban-l%e1%bb%93ng-xach-tay-hamster-mua-giup-minh-nhe/page__st__20

lady.haha

thực ra c meo_ngo cx ko có ý phá hoại đâu, chỉ thấy điều ji` bất bình thì c ý nói thế thôi:) quả thật chỗ của bán lồng hơi đắt thật,nhưng $ nào của đấy mà,lồng đẹp và nhiều,ưng ý mà mua. Chả phải a còn sang TQ nhập hàng chính hãng nên từ $ TQ đổi sang VN hơi đắt=.=
cái vụ lồng xách tay 230k sao b ý thấy đắt còn mua,có thể tham khảo ở mấy shop khác mà=.=như em biết cái lồng giống y hệt như thế bán ở minxshop 120k(ko biết có silent hay ko?), bình bi 80ml 80k:)) lần đầu nghe thấy
em ko theo phe ai cả,mà cx đừng hiểu nhầm c meo_ngo,c chỉ muốn ng bán đúng giá thật của nó thôi:)

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
thực ra c meo_ngo cx ko có ý phá hoại đâu, chỉ thấy điều ji` bất bình thì c ý nói thế thôi:) quả thật chỗ của bán lồng hơi đắt thật,nhưng $ nào của đấy mà,lồng đẹp và nhiều,ưng ý mà mua. Chả phải a còn sang TQ nhập hàng chính hãng nên từ $ TQ đổi sang VN hơi đắt=.=
cái vụ lồng xách tay 230k sao b ý thấy đắt còn mua,có thể tham khảo ở mấy shop khác mà=.=như em biết cái lồng giống y hệt như thế bán ở minxshop 120k(ko biết có silent hay ko?), bình bi 80ml 80k:)) lần đầu nghe thấy
em ko theo phe ai cả,mà cx đừng hiểu nhầm c meo_ngo,c chỉ muốn ng bán đúng giá thật của nó thôi:)

cái lồng đấy bên anh bán 135K em ạ, bạn nào mua rồi đều biết, lồng đấy có từ lâu rồi chứ đâu phải mới có, em bé mua cái lồng đấy chắc muốn bán lại kiếm lời nên mới nói là mua giá cao vậy, hóa đơn đồ em ấy mua anh vẫn giữ, làm sao mà bịa chuyện được nên em ấy ko vào trả lời nữa. topic đã bị mod close

còn bạn meo_ngo đã nhiều lần vu khống bên shop anh rồi chứ k phải lần đầu, mà cứ vu khống việc 1 cái bình bi 80ml tận 80K =)) anh thử hỏi em có thằng ngu nào bán cái bình đấy 80K và có thằng điên nào mua cái bình đấy với giá 80K ko?? em thử nghĩ xem anh nói có đúng ko nhé . Anh bảo gọi cái người mua đấy ra đối chất thì đang chờ xem có ai đến ko nhé. Bịa chuyện 1 cách phi lí đến k tưởng được luôn ấy :157: Thật k ngờ sự đời có nhiều người ghen ăn tức ở đến mức phát cuồng như vậy.

A đã bán hàng rất lâu năm rồi, không thể tránh khỏi người yêu người ghét nhưng người ta không đến mức cứ đi bám đuôi người khác để xỏ xiên như thế này. Em có biết giá nào là giá thực sự không? một cái chuồng giống nhau đến từng centimets nhưng hàng hãng alex giá khác, hàng alibabeo giá khác.....chưa kể có hàng chục hãng đã và đang ra đời . A bán như vậy là hợp lý với hàng hãng . Còn bạn nào muốn rẻ có thể mua hàng fake , chất lượng có thể kém hơn 1 chút nhưng hợp túi tiền . Điều đó là tiềm thức con người tự suy nghĩ chứ không phải đọng 1 tý thấy ở đâu bán rẻ hơn chả biết cái quái gi đã lao đầu vào xỏ xiên chỉ trich người khác ! Nếu e đã mua hàng của a thì e có thể thấy , ngay từ lúc đầu a đã nói không với hàng fake hoặc hàng Vn , nên số lượng hàng vn và fake chỉ rất nhỏ để phục vụ các bạn học sinh ít tiền !

Nếu bạn meo_ngo không đụng chạm gì tời anh thì a chả có lý do gì mà mất thời gian kiện cáo , cãi nhau với 1 ng như thế ~.~

meo_ngo

T.Viên Năng Động
tôi ko bịa chuyện và tôi có thể up cái ngta nói với tôi lên đây, ngày h rõ ràng luôn, ok, hôm qua tôi nt vs anh kia bảo anh ý lên đổi thì anh ý bảo là đổi sao đc nữa, anh mua hơn 2 tháng nay rồi, mà cái hóa đơn thì shop cầm, nên đổi thì cũng có nói đc j` đâu, để tôi up đoạn chat lên nhé, tôi chả bám đuôi làm cái quái j`, tự dưng trùng hợp sao mà mọi chuyện nó đến cùng 1 lúc thì tôi nói thôi :| chứ chả bóp méo sự thật đi đâu
bạn có thể so sánh ngày h tôi chat vs anh này và ngày h tôi nói bạn bán bình 80k trong 2pic bán lồng của bạn kia
View attachment 39652

meo_ngo

T.Viên Năng Động
ko phải là có thằng ngu nào mua bình 80k mà có những ng ko biết giá trị thật của cái bình, nhất là những người mới nuôi, tôi ko biết ai mới cần cái liêm xỉ và nhân cách :157: unshop thì nổi tiếng ai chả biết nên tôi cũng chả mún tranh cãi nhiều vs bạn làm j`, tư vấn cho mọi ng mua ở đâu rẻ và tôi cmt trong 2pic của các bạn ý chứ tôi cũng chả vào 2pic bán hàng của bạn để mà phá hoại :go_mo:

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
Mình xin góp lời nhé. Thật ra meo_ngo ko có ý xỏ xiên dòm ngó phá hoại đâu. Chỉ do bạn ấy muốn đóng góp ý cho bạn chủ topic nào đó thôi:D Nó về vụ chiếc lồng thì những ý kiến của meo_ngo chỉ đóng góp và để giúp cho chiếc lồng mang đúng giá của nó thôi. Bạn meo_ngo cũng không nên sử dụng chiếc bình nước 80k để nói về bán đắt hay rẻ. Mình ko hề đứng về phía ai nhưng Un shop cũng không nên làm chuyện quá lớn gây mâu thuẫn khiến các bạn tranh cãi lẫn nhau. Mình nói những lời này không những để khuyên nhủ với Un shop ko nên làm to chuyện gây rối loạn topic của ngừoi khác. Mà còn để cảnh cáo với các bạn không lặp lại tương tự như thế nữa. Mỉnh biết 2 bạn không muốn người khác hiểu lầm nhưng lần sau nhớ giải quyết riêng nhé. Nhưng cmt trên các topic chỉ là những lời góp ý chân thanh. Mong các bạn ghi nhớ. Chúc các bạn buôn bán may mắn. Thân.

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
cái đoạn chat này chả nói lên điều gì cả vì đấy đâu phải là tôi nói chuyện vói anh ấy, chỉ là 2 cái nick k biết từ đâu mà ra. mà trong list yahoo của tôi còn ko có nick này để pm hỏi. bạn nói anh ấy đến gặp thẳng mặt đối chất xem có đúng khách ko vì tôi chưa bao giờ bán cho ai cái bình nước 80ml mà 80K cả vì khẳng định 100% như thế nên tôi ko ngại gì đối chất trực tiếp . Thật là buồn cười hôm trước chính bạn kêu anh bạn mua cái bình nước này 80K =)) giờ bạn nói anh bạn gặp mình đi,hôm qua bạn vẫn mạnh miệng kêu là anh ấy sẽ đến trả mà, với anh bạn mà để bị lừa bán đắt thế cơ á??? bạn có thấy trong những lời nói của bạn có những đối nghịch ko? . sao bán hàng 5 năm rồi mà giờ tôi mới gặp 1 chuyện bị đổ điêu buồn cười thế này cơ chứ. Còn shop tôi nổi tiếng cái gì, bán hàng ra sao thì khách hàng của tôi tự biết, chúng tôi vẫn bán hàng hơn 5 năm rồi . Nếu lừa đảo hay làm cái j quá đáng thì cũng ko trụ được đến bây giờ.

Và mình cũng xin hỏi mod là đối với những người bịa chuyện vu khống người khác thì mình phải làm gì? Mình bảo gặp lấy bằng chứng cũng kêu là được xong giờ lại kêu thôi mua lâu rồi nên k đến nữa ??? rồi như vụ em mua cái lồng loại 135K mà kêu là mua 230K cũng là bịa ra xong shop mình mang tiếng ( đã có 1 số người khách làm chứng ) vậy thì mình phải làm như thế nào, cứ để cho người ta rình rập hở ra nói xấu và bịa chuyện 1 cách vô căn cứ thế này ( và thực tế là mình thấy chỉ có bạn meo_ngo ) ??
và mình cũng chả lừa đảo 1 ai ở đây với ngay cả bạn meo_ngo này thì bạn ấy lên tiếng đòi hỏi cái gì nếu k phải là cố tình phá hoại người khác ???

snowwhite_g1

T.Viên Năng Động
Chào các bạn, Mình nick là snowwhite_g1 ở bên này và là unhappy01 ở bên hamstervn. Unshop lấy tắt từ tên nick của mình. Lúc đầu ko hề định gọi là Unshop vì mình chỉ bán tại nhà thôi :) Nhưng khách quen lâu dần hay gọi vậy để phân biệt với các nơi khác.

Còn nick hamster_hanoi là người cùng bán chung với mình. Chính xác là bên mình có 2 ngươi cùng bán ( 1 nam 1 nữ ). lúc trước bọn mình bán riêng địa chỉ khác nhau, nhưng có 1 thời gian gần đây là chi bán tại 12 nghĩa dũng là chính vì nơi bán khác gặp vấn đề về việc đi lại ko tiện lợi nữa.

Về việc bạn Meo_ngo mình có đôi lời muốn nói với bạn như sau :

- nếu thực sự bạn ko có ác ý gì và k phải quảng cáo cho ai, và vì thấy chuyện bất bình bạn mới nói thì tại sao lúc biết chuyện anh của bạn mua cái bình 80ml với giá 80K bạn ko pm cho mình hỏi luôn? Mình nói vậy để các bạn được hiểu đây là cách phản ứng hoặc cư xử vô cùng bình thường của khách. Thấy sai ko đúng báo lại người bán ngay lập tức là điều hết sức bình thường ?

- mình cũng chắc chắn khẳng định ko bán cái bình nào 80ml là 80K, vì điều này hết sức phi lí. Nếu bạn meo_ngo đã bảo mua tại nhà mình 65K ( bình 80ml loại treo và cài được của hãng alex thì điều đấy là đúng chứ k phải 80K ) Vậy lí do gì để mình bán 80K? Và sau đấy người mua ko thấy lạ vì cái bình 80ml là loại bình bé chứ k phải bình to. Và bên mình còn có loại 80ml 45K là loại bình cài nữa.
Mình cũng muốn hỏi thêm tất cả các khách của mình mua bình nước tại chỗ mình có ai thấy mình bán cái bình nào 80ml 80K chưa?

>>> Em lady.haha là 1 khach ở trên linh đàm, em ấy cũng mua tại nhà mình rất nhiều rồi. Và bạn meo_ngo chắc cũng ko lạ gì em ấy,
>>> Em Hac_tu nick hay tham gia ben diễn đàn này cũng từng mua bên mình nhiều lần,
>>> có 1 em mod nào đấy ở dien đàn này tên là Long, mình k nhớ chính xác được nick vì mình ko hay onl tren này, nick chat là longxin2000 Chính em ấy cũng từng hỏi mua bình nước bên mình nhưng ko mua được do hôm đấy mình k ở nhà và phải đi mua ở chỗ khác, nhug em ấy cũng biết giá bên mình bán là bao nhiêu.
>>> và hàng trăm khách hàng khác mua bình nước tại nhà mình . Vậy tại sao ko có ai nói là mua cái bình 80ml với giá 80K???

- Sự việc cái bình nước rất nhỏ, cũng như việc em bé mua cái chuồng giá 135K mà bảo 230K ( có lẽ muố bán kiếm lời nên nói vậy ) nếu chỉ cần xác minh lại là ok - mọi việc chấm dứt. nhưng ko hiểu vì lí do gì mà bạn meo_ngo đã k biết bao nhiêu lần nói đi nói lại là bên mình bán cái bình nươc 80ml 80K ở cả 2 diễn đàn :) . Lần đầu mình đọc chỉ nghĩ là vô tình nói vậy,nhưng cứ vài lần sau mỗi lần ai đăng bán cái j, thấy nhắc đến mình là bạn ấy lao vào cm về chuyện ấy ?

- Sự việc anh bạn mua cái bình ấy 80K 1 là anh ấy đã nhớ nhầm giá, lúc nói với bạn chỉ là nói chuyện cho vui nên cũng k quan tâm nói đại ra, 2 là đấy là cái mình cỡ lớn 250ml (85K) hoặc 120ml (75K) nhưng k biết là bn ml nên anh ấy nói đại là 80ml? Còn mình khẳng định bên mình chả bán cái bình nào giá đấy, bạn cứ xác minh thêm còn ai mua như thế nữa thì gọi đến gặp trực tiếp người đã bán cái bình đấy để giải quyết cho xác thực!

Đấy là những điều mình muốn nói với bạn meo_ngo và mod để các bạn thấy rõ sự việc trắng đen nó ra sao?

1 nơi bán hàng ko thể nào trụ được nếu ko có sự ủng hộ của khách hàng. Người ta sẽ bỏ tiền ra mua cái gì mà người ta cảm thấy là xứng đáng với giá trị của nó. Cũng giống như việc bạn meo_ngo lúc nào cũng nói bên mình bán đắt, nhưng lại có khách cho rằng bên mình bán giá cao hơn nhưng nó đáng với đồ của mình bán "
Hôm qua, 03:13 PM của loverain98
Cái lồng này chỉ 135k đến 165k thôi,có 1 loại xách tay khác đẹp hơn 215k,nói chung lồng của unshop cái nào cx đẹp và độc,đáng $ thôi mà "

. Mỗi mặt hàng đều có chất lượng và giá trị khác nhau, chưa kể tính đến các chi phí nhập cũng khác nhau. Mình vẫn luôn tự tin bán hàng vì tất cả các mặt hàng của mình đều rõ ràng là hàng chính hãng, ko bán hàng nhái, hàng kém chất lượng. mình vẫn luôn cố gắng phát triển cho Unshop có 1 cửa hàng theo đúng nghĩa của nó. Cám ơn các khách hàng đã ủng hộ, Và mong mod giúp mình làm rõ sự việc trắng đen để ko ảnh hưỡng đến uy tín của Shop mình! Cám ơn mọi người

loverain98

T.Viên Năng Động
Xem kĩ đoạn chat thì thấy ng mua bình nc bảo "65k hay 80" chắc là a ý nhầm rùi:)
Có thể mua nh đồ nên ko nhó kĩ đc
E thấy c meo ngo mua o shop c rui ma..hiểu nhầm ji đấy thôi...bỏ qua cho nhau 1 tí...

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Chào các bạn, Mình nick là snowwhite_g1 ở bên này và là unhappy01 ở bên hamstervn. Unshop lấy tắt từ tên nick của mình. Lúc đầu ko hề định gọi là Unshop vì mình chỉ bán tại nhà thôi :) Nhưng khách quen lâu dần hay gọi vậy để phân biệt với các nơi khác.

Còn nick hamster_hanoi là người cùng bán chung với mình. Chính xác là bên mình có 2 ngươi cùng bán ( 1 nam 1 nữ ). lúc trước bọn mình bán riêng địa chỉ khác nhau, nhưng có 1 thời gian gần đây là chi bán tại 12 nghĩa dũng là chính vì nơi bán khác gặp vấn đề về việc đi lại ko tiện lợi nữa.

Về việc bạn Meo_ngo mình có đôi lời muốn nói với bạn như sau :

- nếu thực sự bạn ko có ác ý gì và k phải quảng cáo cho ai, và vì thấy chuyện bất bình bạn mới nói thì tại sao lúc biết chuyện anh của bạn mua cái bình 80ml với giá 80K bạn ko pm cho mình hỏi luôn? Mình nói vậy để các bạn được hiểu đây là cách phản ứng hoặc cư xử vô cùng bình thường của khách. Thấy sai ko đúng báo lại người bán ngay lập tức là điều hết sức bình thường ?

- mình cũng chắc chắn khẳng định ko bán cái bình nào 80ml là 80K, vì điều này hết sức phi lí. Nếu bạn meo_ngo đã bảo mua tại nhà mình 65K ( bình 80ml loại treo và cài được của hãng alex thì điều đấy là đúng chứ k phải 80K ) Vậy lí do gì để mình bán 80K? Và sau đấy người mua ko thấy lạ vì cái bình 80ml là loại bình bé chứ k phải bình to. Và bên mình còn có loại 80ml 45K là loại bình cài nữa.
Mình cũng muốn hỏi thêm tất cả các khách của mình mua bình nước tại chỗ mình có ai thấy mình bán cái bình nào 80ml 80K chưa?

>>> Em lady.haha là 1 khach ở trên linh đàm, em ấy cũng mua tại nhà mình rất nhiều rồi. Và bạn meo_ngo chắc cũng ko lạ gì em ấy,
>>> Em Hac_tu nick hay tham gia ben diễn đàn này cũng từng mua bên mình nhiều lần,
>>> có 1 em mod nào đấy ở dien đàn này tên là Long, mình k nhớ chính xác được nick vì mình ko hay onl tren này, nick chat là longxin2000 Chính em ấy cũng từng hỏi mua bình nước bên mình nhưng ko mua được do hôm đấy mình k ở nhà và phải đi mua ở chỗ khác, nhug em ấy cũng biết giá bên mình bán là bao nhiêu.
>>> và hàng trăm khách hàng khác mua bình nước tại nhà mình . Vậy tại sao ko có ai nói là mua cái bình 80ml với giá 80K???

- Sự việc cái bình nước rất nhỏ, cũng như việc em bé mua cái chuồng giá 135K mà bảo 230K ( có lẽ muố bán kiếm lời nên nói vậy ) nếu chỉ cần xác minh lại là ok - mọi việc chấm dứt. nhưng ko hiểu vì lí do gì mà bạn meo_ngo đã k biết bao nhiêu lần nói đi nói lại là bên mình bán cái bình nươc 80ml 80K ở cả 2 diễn đàn :) . Lần đầu mình đọc chỉ nghĩ là vô tình nói vậy,nhưng cứ vài lần sau mỗi lần ai đăng bán cái j, thấy nhắc đến mình là bạn ấy lao vào cm về chuyện ấy ?

- Sự việc anh bạn mua cái bình ấy 80K 1 là anh ấy đã nhớ nhầm giá, lúc nói với bạn chỉ là nói chuyện cho vui nên cũng k quan tâm nói đại ra, 2 là đấy là cái mình cỡ lớn 250ml (85K) hoặc 120ml (75K) nhưng k biết là bn ml nên anh ấy nói đại là 80ml? Còn mình khẳng định bên mình chả bán cái bình nào giá đấy, bạn cứ xác minh thêm còn ai mua như thế nữa thì gọi đến gặp trực tiếp người đã bán cái bình đấy để giải quyết cho xác thực!

Đấy là những điều mình muốn nói với bạn meo_ngo và mod để các bạn thấy rõ sự việc trắng đen nó ra sao?

1 nơi bán hàng ko thể nào trụ được nếu ko có sự ủng hộ của khách hàng. Người ta sẽ bỏ tiền ra mua cái gì mà người ta cảm thấy là xứng đáng với giá trị của nó. Cũng giống như việc bạn meo_ngo lúc nào cũng nói bên mình bán đắt, nhưng lại có khách cho rằng bên mình bán giá cao hơn nhưng nó đáng với đồ của mình bán "
Hôm qua, 03:13 PM của loverain98
Cái lồng này chỉ 135k đến 165k thôi,có 1 loại xách tay khác đẹp hơn 215k,nói chung lồng của unshop cái nào cx đẹp và độc,đáng $ thôi mà "

. Mỗi mặt hàng đều có chất lượng và giá trị khác nhau, chưa kể tính đến các chi phí nhập cũng khác nhau. Mình vẫn luôn tự tin bán hàng vì tất cả các mặt hàng của mình đều rõ ràng là hàng chính hãng, ko bán hàng nhái, hàng kém chất lượng. mình vẫn luôn cố gắng phát triển cho Unshop có 1 cửa hàng theo đúng nghĩa của nó. Cám ơn các khách hàng đã ủng hộ, Và mong mod giúp mình làm rõ sự việc trắng đen để ko ảnh hưỡng đến uy tín của Shop mình! Cám ơn mọi người

vâng, em thấy chị nói chuyện như này cũng rất đàng hoàng, và có lẽ em hiểu vấn đề hơn rồi, em sẽ hỏi lại anh ý là bình bao nhiêu ml vì khi nt vs anh ý nt vs em là kệ, anh ý k muốn qua nên em cũng ko biết như nào @@ còn chuyện chị bán đắt đồ độc hay j` hợp túi tiền ai thì họ sẽ qua mua, còn bạn nào muốn mua rẻ thì em chỉ chỗ khác có sao đâu, em cũng chả phá hoại j` chị hay anh kia và em cũng chả biết 2 a chị là 2 ng` khác nhau, vì thấy chung 1 địa chỉ, mà những bạn nuôi hams đâu phải bạn nào cũng có đủ đk để mua đồ đắt đâu.
Còn về chuyện cái bình nc e cũng chả dỗi hơi bầy ra cái đoạn chat để nói bán đắt hay rẻ, vì unshop bán như nào ai cũng biết và nói thẳng là có 1 số bạn cũng cmt nói chứ chả mình em đâu chị ạ, lúc nào có bạn bán đắt thì vẫn có ng vào bảo chắc mua ở unshop. Em đưa đoạn chat ra để chứng minh em ko bịa đặt, xem ngày và h thì sẽ rõ, nếu ko có cái 2pic bán lồng của cái bạn kia chắc cũng chả có cái cmt về cái bình nước, đây chỉ là tâm lý ng tiêu dùng chứ cũng chả phải là chọc ngoáy cái j cả.
Còn việc em đưa minxshop ra cũng chỉ là góp ý cho chị đưa ra cái giá cụ thể dưới mặt hàng đăng trên web để cho mọi ng dễ chọn và biết trc giá cả, đi mua cũng dễ hơn, chứ chả phải quảng cáo cho cái shop nào hết @@

còn cái chuyện nói đi nói lại cái bình 80k ở cả 2 diễn đàn là vì lần đầu thì là 1 thằng em nó bảo mua bình 80k ở un nên cũng thắc mắc, và lần 2 cách lần 1 cũng tận mấy tháng lận cũng nói 80k :| còn chuyện pm riêng thì chả pm đc, nick ấn mãi k ra để mà pm ý =)) hình như đã bị chăn r`

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Xem kĩ đoạn chat thì thấy ng mua bình nc bảo "65k hay 80" chắc là a ý nhầm rùi:)
Có thể mua nh đồ nên ko nhó kĩ đc
E thấy c meo ngo mua o shop c rui ma..hiểu nhầm ji đấy thôi...bỏ qua cho nhau 1 tí...

cái câu 65 hay 80 là chị hỏi anh ý, và anh ý bảo là 80k :| còn mua ở unshop thì mua nhiều rồi ý, nhưng là 1 năm trc khi chị mới nuôi hams :157:

BeeBoo

T.Viên Năng Động
mỗi bên nhường nhau 1 lời vậy cho êm nhà ... nếu không thích nhau thì sau này đừng ai động đến ai nữa là được rồi .... hàng đã mua rồi thì giờ có trách móc thì khó nói lắm .... thuận mua vừa bán thôi ......cửa hàng làm ăn có tiếng tăm thì bán giá cao 1 chút cũng là chuyện thường mà ..... chuyện làm ăn kiếm tiền cả nên các bạn nhường nhau 1 tiếng đi ....... từ nay ai vào topic buôn bán hay có lời chê bai nói xấu nhau thì cứ chụp hình lại rồi đưa lên Topic mình giải quyết cho .... vậy cho lẹ nhé .... vì chuyện này có nói dài cũng chẳng đi dc đến đâu ...... mình góp ý như thế thôi .... chào các bạn ..... !!!!

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
bên Un shop thì có đắt thật nhưng tiền nào của đấy thôi ạ, đồ của bên anh chị ý rất lâu hỏng mà bền nữa. Chắc là anh của chị mèo ngố có nhầm lẫn gì ở đây thôi hoặc là anh ý nhớ số ml của cái bình, 2 anh chị nhịn nhau mỗi người 1 tiếng để cho truyện nó êm nào

khanhBT

Member
hỏi un shop, sao bạn lại ngậm máu phun người như thế chứ.
Mẹ tui cũng vì thằng em vào lớp chọn mà mua cho nó cái lồng thui, chứ thực ra lương 2-3 tr 1 tháng chứ cao gì. Cũng tại tui 1 phần vì không xem xét kĩ nên mới nhắc vào un chứ. Tuy em bear có xinh nhưng bán tận -> 300k. bạn cộng kiểu nào chứ cộng 2 cái lại ra hơn 600k đó
Thế ko phải lồng 200k -> à.
mang hóa đơn ra đây
Làm người phải có cái tâm chứ. Tôi thấy có lỗi với mẹ và em trai. Có thể bạn muốn kiếm thêm tiền nhưng hãy hiểu hoàn cảnh mẹ tôi. Tôi nói những câu này không với mục đích phá hoại mà là nói để bạn ngẫm lại có đúng ko. tôi ko nói dối mọi nguoi trong bai viet nay và cũng vu khống unshop. nhưng tôi muốn 1 ngày nào đó bạn sẽ phải hối cải về chuyện này, chuyện mua hams hôm thứ 5...

sumiangel

Member
hỏi un shop, sao bạn lại ngậm máu phun người như thế chứ.
Mẹ tui cũng vì thằng em vào lớp chọn mà mua cho nó cái lồng thui, chứ thực ra lương 2-3 tr 1 tháng chứ cao gì. Cũng tại tui 1 phần vì không xem xét kĩ nên mới nhắc vào un chứ. Tuy em bear có xinh nhưng bán tận -> 300k. bạn cộng kiểu nào chứ cộng 2 cái lại ra hơn 600k đó
Thế ko phải lồng 200k -> à.
mang hóa đơn ra đây
Làm người phải có cái tâm chứ. Tôi thấy có lỗi với mẹ và em trai. Có thể bạn muốn kiếm thêm tiền nhưng hãy hiểu hoàn cảnh mẹ tôi. Tôi nói những câu này không với mục đích phá hoại mà là nói để bạn ngẫm lại có đúng ko. tôi ko nói dối mọi nguoi trong bai viet nay và cũng vu khống unshop. nhưng tôi muốn 1 ngày nào đó bạn sẽ phải hối cải về chuyện này, chuyện mua hams hôm thứ 5...

vì bạn ko xem xét kĩ =.= biết mẹ chỉ có từng này tháng luowowg thì sao bạn ko chịu một shop bán hams giá hợp vz túi $=.=

c Un ơi!e có ý kiế thế này,lần sau đăng tin bán hàng thì giá cụ thể của một số mạt hàng như bình nc,wheel,mùn cưa... còn shop c có nh loại lồng thì để giá khoảng bao nhiêu trở lên cho mọi ng tham khảo.chứ nh ng vào xem trang của c rùi đến shop mua lại có giá khác hản nhau lại nghĩ là bị lừa...

sumiangel

Member
bây giờ lại còn đổ lỗi cho meo_ngo nữa

hình như ở 2pic bán lồng kia có phải bạn nói là"chuẩn bị mua 3,4,c bear nữa đúng ko"
nếu như biết mình muốn nuoi nh hams như vậy sao ko mua cái lồng thật to và giá hợp lý đê nuôi
mình ko biết thế nào,nếu đây là lần đầu tiên mua hams thì chắc hản phải mua rất nh đồ,lm sao chỉ mua 1c lồng và bé hams,ít nhất phải có catsan hay bình nc đi kèm
chác b tính nhầm r

Status
Không mở trả lời sau này.