• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhox Ben bị bệnh giúp mình với

khoamax

T.Viên Năng Động
tình hình là em nó mới về nhà mình ko biết là do chuyển chỗ ở mới hay nhox bị làm sao mà lâu lâu nhox lai ho khạc khạc như có j mắc trong họng vậy đi bs thì khám thì ko thấy bệnh gì mà về nhà cứ ho khạc hoài mình sót ruột wá có ai có kinh nghiệm giúp mình với ah mà nhox là cún giống bắc kinh nha hình nhox nà

ai từng nuôi có kinh nghiệm làm ơn chỉ mình với :143163ljogging:

superjellyfish

YTC Developer
SUPERJELLYFISH: giải đáp các thắc mắc về chó mèo,bạn nào có ji muốn hỏi về sức khỏe hay chủng loại pet yêu thì pm vào inbox của mình hoặc vào topic này nhé: http://www.yeuthucung.com/topic/16302-chuyen-gi%e1%ba%a2i-quy%e1%ba%bet-cac-v%e1%ba%a4n-d%e1%bb%80-v%e1%bb%80-cho-meo/page__gopid__82680

chó của bạn mua từ đâu,mấy tuổi,lần sao có hỏi bạn nhớ nêu thông tin đầy đủ nhé. nếu mua ở chỗ bán chó ko uy tín chất lượng thì là do chó bệnh sẵn,về nhà mới phát.hoặc là do chó bị viêm phổi nên ho,những trường hợp này bạn phải đợi cún khỏe lên 1 chút thì mới đc mang đi tiêm,có nhìu vụ chó bị vậy nên chủ mang đi tiêm rùi :143163ljogging: lun,bạn nên cẩn thận vì chó còn yếu,hoặc là do thức ăn(bạn cho bé ăn món ăn có xương nên bị mắc cổ,hoặc là ăn phải thứ ji đó như giấy hay rác trong nhà chẳng hạn,....)30% có thể là chó bạn bị cảm,nên giữ ấm.tránh cho ăn bậy bạ http://www.yeuthucung.com/public/style_emoticons//stop.gif .thân!!!
superjellyfish

superjellyfish

YTC Developer
nếu bạn có mang bé đi tiêm thì đợi bé khỏe hơn 1 chút,sau khi tiêm chó ko đc tắm trong 3 ngày,à,,mình quên nói bạn cái này,chó con từ 2 tháng trở lên mới đc tiêm nhé.chúc bé mau khỏe mạnh

khoamax

T.Viên Năng Động
nếu bạn có mang bé đi tiêm thì đợi bé khỏe hơn 1 chút,sau khi tiêm chó ko đc tắm trong 3 ngày,à,,mình quên nói bạn cái này,chó con từ 2 tháng trở lên mới đc tiêm nhé.chúc bé mau khỏe mạnh

thank bạn chó mình mua ở 1 cửa hàng nên mình cũng ko chắc về tuổi của chó chỉ nghe người bán nói nó dc 3 tháng và chỉ mới sổ lải mình chỉ biết có nhiêu ah

khoamax

T.Viên Năng Động
ben đã ít khạc hơn nhưng từ ngày đi bsty về thì mắt đổ ghèn nhiều và mũi cũng chảy nước mũi màu xanh và lâu lâu cũng thấy thở khò khè chắc khó thở ngoài ra tự dưng hôm nay để ý mới thấy dưới bụng ben có cục gì lồi ra to lắm nhấn vào thì xẹp buông ra thì nó lại phồng lên ko biết bị gì nữa ko biết có nguy hiểm cho ben ko .Nhưng mình thấy ben vẫn ăn uống bình thường vẫn đùa giỡn chứ ko ủ rủ đi phân ko chảy ai biết những bệnh trên thì giúp mình với huhuu nhìn em nó như thế mình sót ruột wa huhuu

khoamax

T.Viên Năng Động
có ai biết giá của phẩu thuật sa ruột bao nhiêu ko tư vấn mình với :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

superjellyfish

YTC Developer
có ai biết giá của phẩu thuật sa ruột bao nhiêu ko tư vấn mình với :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

bạn đến BSTY hỏi thì hơn,tiện thể mình nói lun,cái cục xẹp lên xẹp xuống ở bụng của ben là cái rốn đấy bạn,con chó nào cũng có,có thể bé bị cảm lạnh,chúc bé mau khỏi

khoamax

T.Viên Năng Động
thank bạn superjellyfish nhiều nhưng mình di bs rồi nói là bị sa ruột ah