• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ tư vấn mua và nuôi chó husky giúp mình.

longbeo

k biết post ở đâu nên mình post ở đây tạm. có sai chỗ mod chuyển dùm nhé.
Ba mình bị hen suyễn nên k chịu đc lông chó. nghe nói husky thì k khi nuôi ng bị dị ứng lông chó k ảnh hưởng lắm.
có ông a kia bán con husky bị lỗi màu lông, giá khá mềm ( đủ tiền túi để mua ) nên tính mua, mà k biết lỗi màu lông là ntn và ảnh hưởng sau này ra sao. ai có kinh nghiệm cho mình ít thông tin.
mình ở miền trung nên tối nó ngủ phòng máy lạnh với mình, còn ban ngày để bình thường k biết có sao k
mong mấy bạn tư vấn giúp

Mì_Omachi

Bài viết lâu rồi nhưng ngay sở trường của mình nên mình cũng gửi vài lời tới bạn, mong ban có thể đọc được...
Husky là loài chó sống ở vùng lạnh, và lông nó không bị di ứng với da con người nên rất phổ biến. Về vn thì dân ta có lai nó với 1 số loài khác để husky chịu được miền nhiệt của ta. Tốt nhất bạn nên xác định nó là husky lai hay thuần chủng đã. Nếu tc thì ko nên vì ban ngày như bạn nói nó sẽ chịu ko được đâu ( nếu bất quạt cho nó thì may ra T T )
Về lỗi màu lông thì sẽ ảnh hưởng đến hình thức bên ngoài ( ng ta nói người đẹp vì lụa, chó đẹp vì lông mà ) và cũng ảnh hưởng đến tính cách của nó. bạn nên quan sát thật kỹ xem nó có dấu hiệu gì bất thường ( lầm lì, không thích đùa giỡn ) vì husky là giống chó thân thiện vs con người lắm. Nếu không có dấu hiệu gì thì rước em nó về là chuẩn cơm mẹ nấu rồi...