• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhờ mod vào giải quyết vấn đề

Status
Không mở trả lời sau này.

dola.ngo86

YTC Developer
thời gian qua,có mấy me cạnh tranh và mấy mem hòng mua cún của mình với nữa giá,mình không bằng lòng,và sao đó là kéo theo những lời phá hoại hòng không cho ai mua của mình
nay làm topic này nhờ mod xóa hoặc xử lý trường hợp những câu nói của mem ấy trong topic của mình
mình có ghi rõ bảo hành thuần chủng,về mọi mặt pháp lý ai mua chó của mình mà bị lừa thì mình chịu mọi trách nhiệm về luật pháp,nhưng mem này giã ngu mà cứ vô nói này nói nọ
có thể mình nóng và nói những lời xúc phạm hơi quá,mod xem có thể xóa của mình,nhưng mình cần 1 sự công bằng và bình yên của topic
thời gian trước topic này mình cũng đã đăng thanh lý bầy chó nhà mình gồm nhiều bé,có bé toy giá 1000usd,cặp chihuahua lông dài cha mẹ ,bắc kinh đen,cặp pug,........
mem này không coi hình ảnh lúc đó mà cứ vô coi và phá lúc này
và mình cũng xin nói rõ
mình cũng là 1 thành viên uy tín rất uy tín,chưa 1 lần phàn nàn,và thời điểm đó mình bán khá nhiều chó lúc còn ở hcm bình dương
do pass cũ đã mất mình làm nick mới với tên con trai đầu đời của mình
nếu những mod quen biết và những mem từng mua chó của mình sẽ chứng mình là mình ra sao
nick thành viên uy tín cũ: yeu cho vinh vien.sđt 09.33.43.73.86 nguyên đã bị giựt đt,bên những diễn đàn vp,vd nick cũ cùng thời yeu cho vinh vien là ,lovedog0768
những mod và thành viên khác như a libu.< chips>,mod khoa max.......đều quen biết và hiểu rõ con người mình và cũng biết luôn sđt của bx mình mà mình đang đăng bán
bán 200 con chưa 1 lần bị phàn nàn,chó bệnh,chó lai.......và mình cũng từng là người tích cực nhất chóng chọi với bọn buôn bán bất lương
mod cũ thì sẽ biết rõ và kiểm tra rõ thực hư: mod mới thì chắc không quen biết mình
mình cần lại sự công mình và tắt đi nguồn đầu óc thiếu hiểu biết của mem này
đây là link topic đang lộn xộn của mem đó với mình
http://www.yeuthucung.com/topic/52138-ninh-thuanbaby-phoc-socchihuahua-long-dainhat-bongia-re/
thank các mod và bqt

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
để chứng minh,mình đi lại nick cũ này để mọi người cùng kiểm chứng
ae lâu năm,thầy trò hội tụ,điều biết rất rõ mình bản tính,nóng nảy,coi tiền của những kẻ mua chó bất lịch sự là đồ bỏ,thí dụ bán 4tr nhưng láo cá,có đưa 40tr vẫn o bán,dù mình rất lịch sự,vui vẻ,nhưng đối với những kẻ láo cá thì đừng nên gặp mặt,nick cũ trước đó mod kiểm tra mình bán hơn 200e chưa 1 lần phàn nàn,và chưa bao h treo đầu dê bán thịt chó.cũng chưa hét giá bao h.,và đã từng chống chọi với những mem xấu ,làm topic mình vực ae đá đổ tụi nó,ra đứng đã chơi là chơi hết mừng,bao lần bị hù hăm he,nhưng chưa ngán bao h.vì đời mạng người thì ai cũng như ai,1 đổi
đổi với những me đang phá mình và chưa hiểu mình mua bán ra sao và hiểu bản tính mình thì đọc rõ topic này
1 lần nữa mong mod kiểm chứng và bõ đi những câu phá topic đó
trong topic mua bán đó,mi2h thật sự có những câu rất khiếm nhã và vô văn hóa,nhưng đó là do mình quá bức xúc với những lời nói của các mem đó.mình xin chịu các cách hay kiểu phạt mà diễn đàn ban quản trị đưa ra với những câu nói của mình

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
mọi người có thể kiểm chứng sự uy tín của mình
lúc mình còn mua bán chuyên nghiệp nick cũ là 1 thành viên uy tín.và sacndanl mới làm topic này để mọi người xem xét.xin đọc rõ từ đầu< nick dola.ngo86> và đi nick cũ yeu cho vinh vien
thí dụ nick luxubucuccu hay nick poodleandpom,.mình đổi 1 em bulldog cái vện gần lên giống lấy 1 e chihuahua lông dài đực dù gặp nhau lần đầu nhưng ,khi đổi đúng 2 ngày e bull lên giống và phối với bulldog đực ncua3 thành vien. ku_ben,mọi người có thể kiểm,mình nói để mọi người hiểu rõ về mình
chứ nhiều mem mới o biết cứ vô topic bu lu ba la nghe chán quá
nhờ,a libu,khoamax đối chứng với sự mua bán của mình
và nhờ a quỷ a pate,có thể trả lại sự hiểu lầm này cho e

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
mình còn nhớ rõ thời gian lúc được làm thành viên uy tín chông gai và khó khăn lắm,rất cần tới sự nhiệt tình,mua bán chung thực,chứ không phải bây h muốn rao sao là rao đâu.chán thật,người ngây cứ đổ cho người ngây,kẻ gian thì cứ cầm ra mà bán,chó trung quốc,chó bệnh đấy sao o dám lên tiếng mà nói,chó nhật lai phóc mà rao tùm lum chihuahua lông dài đấy sao o mà nói,cứ nghĩ nick mới của mình là mem mới hay là ở tỉnh xa là mấy mem cứ muốn nói gì là nói,
các bạn phải hiểu phải đọc sự giới thiệu trong topic mua bán của mình,mình nhiệt tình ra sao,mình chịu trách nhiệm ra sao.thì đã hiểu rồi
sao cứ so sánh với bọn mua bán lừa gạt.
đời t từ khi biết yêu chó đam mê chó,và bắt đầu mua bán,gầy dựng từ cái úp gà mà nuôi,hiểu rõ vấn đề tài chính khi o tiền mà mê chó ra sao,và khi mua nhầm chó bệnh ra sao.
khi bắt đầu bước ra bán và đúng với lương tâm và sự hiểu biết và nhờ sự chỉ dẫn của a libu,votuan87,nói chung là lúc bước vào nghề đã làm đúng với lời nói,và lời tuyên bố
các bạn sẽ hiểu,từ bàn tay trắng o nhờ vã gia đình,tự lập nhiệp,nuôi chó từ cái bội gà,mua lần đầu đúng chó bệnh ra máu mà chết,nếu các bạn là người tốt thì sẽ hiểu rõ mình cần giúp ai,và bên những ai.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
- Topic Ninh Thuận.baby phóc sóc,chihuahua lông dài,nhật bổn.giá rẻ tạm thời bị close. Sau khi mọi chuyện đc giải quyết sẽ mở lại.

Có 2 vấn đề về nick dola.ngo86 cũng như nick yeu cho vinh vien và cần có lời giải thích:
  • Thứ 1: Sao bạn lại phải dùng 2 nick nhỉ?
  • Thứ 2: Trong topic kia bạn dùng từ ngữ ko đc hay cho lắm. Nếu còn tái phạm sẽ bị xừ lý.
- Đã pm cho minbeyeu95. minbeyeu95 có 48h để vào giải quyết.

@All: Ko cm lạc đề hay gây tranh cãi. Vi phạm bị ban nick.

minbeyeu95

Member
Mình thấy như nào thì mình nói vậy. Ko mua thì cũng đc bình luận chứ đúng ko admin

+ ở topic trước mình góp ý là giá quá cao. 8tr với 6tr thì đắt gần = 1 con chó mà bố mẹ có giấy đàng hoàng

+ rồi bạn ấy chửi luôn như thế này : trong thời gian qua có mấy thẳng khốn nạn,hòng cạnh tranh và có thêm mấy đứa muốn mua nhưng chẳng mua được vì mong ép giá,mua không được tụi nó tức hay rêu rao và nói này nọ
ae đã đọc lời giới thiệu và chế độ bảo hành cũng như thuần chủng,tin hay không thì mọi người cùng xem
còn riêng mấy thằng khốn,cây đã lặng mà gió chẳng ngừng thì nói cho nghe nhé
bố mày vẫn giữ mức giá ấy,đừng mong ép giá t với những trò bẩn đấy,chơi nhục và thua 1 con chó nữa bồ ak,
ra đường quang minh chính đại đừng chơi trò ném đá giấu tay,nếu ae nào quá tức vì lợi nói muốn chơi mình thì xin nói,t sẽ tiếp hết mình
chó t nuôi nó còn được ăn thịt bò,gân bò,bố *** tụi mày nuôi cho ăn cơm chứ nào có phải ăn cứt.

+ mình ở tận hà nội.cũng ko định mua em nào trong này vì mình mới mua 1 em rồi.

+ Thành viên uy tín mà ko biết cách mua bán cho đúng à. ăn nói như thế nào thì admin cũng thấy rồi đấy, lại còn dùng 2 nick ( tại sao phải làm vậy khi đã uy tín), bán chó giá cao mà ko post ảnh bố mẹ cún lên thì ai tin là chó xịn
+ trong ảnh của cún bé gái trắng đốm,phước lộc thọ: 6tr => chihuahua 2 tháng tai đã dựng rồi bạn à. ko có chuyện tai như chó bắc kinh,nhật như vậy đâu ( màu lông cũng vậy) => chihuahua của bạn mình chưa thấy ở diễn đàn nào có :)

=> Bạn dola.ngo86 có thể post ảnh bố mẹ các bé lên cho mọi người nhận xét rằng mình nói sai hay đúng ko?

@dola.ngo86:
Bạn chủ topic chắc còn nhớ mình, 1 lần mình đã góp ý với bạn, nhưng có vẻ bạn phản ứng tiêu cực trước lời góp ý của mình.
@Quỷ: Có lẽ a quen biết nhiều trại giống chihuahua lớn, có tiếng a có thể nhờ 2,3 nơi độc lập, đưa link của chủ topic nhờ họ thẩm định giúp, có vậy mới khẳng định được phần nào đúng sai.
Vấn đề này chắc phải nhờ Admin giải quyết giùm.

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
trả lời a quỷ.
do pass cũ đã mất mình làm nick mới với tên con trai đầu đời của mình mình có ghi rõ ràng như vậy.pass yeu cho vinh vien,vợ mình đã kiếm ra trên sổ.và 1 lý do nữa là mình o muốn dựa vào ngkhac để mua bán.
có thể e dùng những từ ngữ o hay vì tụi nó chơi quá bẩn,e ghi rất rõ,và rõ ràng còn nhiều nick đang chống chọi nữa.
đối với minbe
bạn bình luận kiểu phá ấy thì bàn o có quyền.
riêng vấn đề chó cha chó mẹ bầy chihuahua lông dài,t đã từng ghi rõ và đăng bán thanh lý,đưa luôn hình ảnh cha mẹ,có bầu,rõ ràng.đều công khai minh bạch.và t làm topic mới muốn đưa hình trực tiếp thì nội quy chỉ 10 tấm,làm sao có thể đưa lên hết
ngoài ra vấn đề chó con,nếu thiếu hình ảnh cha mẹ,đối với những người o rành giống như bạn,thì nó chẳng khác gì chó nhật.
bạn đã o coi thì đối với những lời nói thiếu hiểu biết của bạn,thì t o coi trọng.cừ nằng nặc đòi coi hình,t đã đưa từ trước sao bạn o coi,mà mở miệng ra là hiểu biết này kia nọ.
minbe hỏi:trong ảnh của cún bé gái trắng đốm,phước lộc thọ: 6tr => chihuahua 2 tháng tai đã dựng rồi bạn à. ko có chuyện tai như chó bắc kinh,nhật như vậy đâu ( màu lông cũng vậy) => chihuahua của bạn mình chưa thấy ở diễn đàn nào có
bạn lấy từ đâu ra bảo đảm 2 tháng dựng tai,và chó t dựng tự nhiên từ ngày 45 tính lên( sét đanh cha mẹ thằng nào nói láo) ,và tai nhọn nhé, tai đã dựng nhé,bạn quá thiếu hiểu biết mà tự tin là giỏi,đầu óc ngông cuồng
riêng lỗ tai không bao h chó t là tai của nhật:tại vì bạn quá thiếu hiểu biết
màu lông:thêm 1 cái thiếu hiểu biết trong đầu bạn nữa: cứ việc hỏi và xem lại thông tin trên tất cả diễn đàn,chihuahua có rất nhiều màu,và màu này là bình thường nhé.có thể tham khảo bên chú nguyễ tháng,chuyên dòng chihuahua lông dài xù,ngắn,bạn có thể tham khảo màu lông,bộ lông
đương nhiên là đừng so sánh chó bên chú thẮNG VỚI BÊN NÀY,VÌ CHÓ CHÚ THẮNG TOÀN LÀ HÀNG TUYỂN,HÌNH TUYỂN GIÁ TRỊ SIÊU CAO,VÀ RẤT CAO
đối với bạn quá thiếu hiểu biết nhưng ngông cuồng trong lời nói quá.
đối với mod cuncon:
đầu m ít nhớ mấy việc xảy ra lắm
riêng việc thẩm định: m chấp nhận,
nhưng kiểu những trại ấy khi phát ngôn thì phải đúng với lương tâm,đừng để cái ác con cái chịu sau này

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
để khỏi mắc công nói thêm về hình ảnh,đưa chi tiết lúc lên giống
hình 1
đực xám vàng,ngữi bộ phận của bé cái đen vàng trắng đang lên giống

hình 2
bé cái ngữi lại bộ phận sinh dục của con đực

hình 3.
bé đực hotboy ra phơi nắng,vàng đậm

hình 4.
mang bầu gần đẻ,trước khi sanh 3 ngày

mình chơi,mình thích,mình nuôi nó phối sau là quyền của nó
nguồn gien 2 đực 1 cái< ra con ,theo hướng
đời cha mẹ,của chó mẹ: mẹ misa đen vàng đậm,trắng, 2kg1( chó mẹ lần đẻ kế bầy rồi,phối 1 đực trắng 5tr,1 trắng 1 vàng kem,o con nào giống mẹ,con vàng kem tự tay cầm lên bình thạnh tặng cho 1 người hoàn toàn xa lạ,nhưng cực yêu chó và bị tàn tật 2 chân,khi mua nói rõ nên mình quyết định tặng)
đời cha mẹ của chó cha xám vàng,: cha 1:xám vàng, 1kg5
đời cha mẹ của chó cha vàng đậm: cha 2: vàng đậm toàn thân> đúng 1kg3
nếu còn ý kiến gì nữa thì cũng bó phép
nói cho rõ vấn đề và cũng đã ghi rõ xin nói lại 1 lần nữa
chịu trách nhiệm bảo hành thuần chuẩn, nếu sai bạn đưa giấy cho cơ quan điều tra
thứ 2 bao nuôi max 2kg5,vì chó cha mẹ nhẹ hơn mức này
thứ 3 1 thời gian tạm ngưng,lo vợ bầu,vợ đẻ,nuôi con nhỏ,chuyển nhà về ninh thuận.tính nuôi đẻ giữ giống chứ o đăng bán,nhưng kẹt kinh tế,và không gian để nuôi,mới đang bán.
thứ 4: m hiểu rõ vấn đề dòng cho này nếu những tay ngang,nhìn qua sẽ nghĩ là chó nhật,vì tận ninh thuận này,ẵm các bé đi chơi thấy phóc sóc ,chihuahua lông dài,còn kêu chó nhật đẹp nữa :lau_mo_hoi:
thứ 5: 2 cha ,1 mẹ, bầy con,điều đầy đủ yếu tố,thân mini,đuôi đẹp,lông dài,đầu lỗ,miệng nhọn,mắt to tròn lồi,
nếu tất cả .
thứ 6: các bạn cứ xem 3 con chihuahua lông dài cha mẹ,thân lông dài nhiều,xù,đẻ con ra thì bộ lông đương nhiên phải dài hơn những con lai lông dài
mọi người thường xem ngta rao bán " chihuahua lông dài" nhưng toàn hạng lông ngắn ngắn,đờ mi,lưu thưa,đó là hàng cha chihuahua lông dài,mẹ chihuahua lông ngắn hoặc đơmi,
điều đó đương nhiên kèm theo sự thiếu khách quan của những mem o chuyện về dòng này,cứ nghe 1 phía suy nghĩ mong lung.
1 lần nữa: cứ qua topic của chú nguyenthang : http://www.yeuthucung.com/topic/20516-hcm-ban-va-nhe1baacn-phe1bb90i-gie1bb90ng-chihuahua-mini-va-sieu-mini-long-dai-xu-nge1baaen-sa-thue1baa6n-che1bba6ng-mexco/
xin nhắc lại 1 lần nữa
chó và hình của chú nguyen thang: toàn là hàng chuẩn,hình lựa kỹ càng up diễn đàn,giá chó chục triệu có con mấy ngàn đô,chó mình thua của chú,nên đừng kèm theo sự thiếu hiểu biết mà so sánh này kia,

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
những câu chữi ấy không nhắm thẳng vào bạn,nhưng bạn tự nhột đấy thôi minbe( riêng vấn đề bạn cổ vũ,đã kích thì quá rõ đối với topic của t) bạn mua phóc sóc nhưng lại nói trong topic t ,kêu không nên mua lông dài,mua lông ngắn khỏi rụng,vậy bạn mua con phóc sóc đó làm gì
vấn đề nếu lừa đảo chó o đúng nguồn hợp giá tiền
bé pom cacao,màu dễ thương,lông đẹp,8tr,t fix bèo nhất 1tr, bh tất cả các bệnh 2 tuần,chịu chi phí ship,tặng kèm lồng,đã chích ngừa và sỗ lãi,đối với bạn vậy là mắc hả,tính ra còn phóc sóc màu vậy trừ mọi phí chưa tới 6tr.
chihuahua lông dài:
đã nhiều người gọi,nhưng cho giá và nói chuyện rất bất lịch sự,t o bao h bán,nếu lừa đảo t đã bán lâu rồi
bé đực vàng 3tr5: trừ ra hết chi phí,fix,chuyển,lồng.chích.bạn nghĩ còn bao nhiêu
đực trắng 4tr: như trên
cái 6tr: nó cao giá vì nó sinh lời cho bạn rất nhiều.và cũng kèm theo những ưu tiên như trên,
chó t nuôi,ngày nào cũng hết 3 bịch sữa,o ăn cơm,chỉ ăn thịt bò,gân bò,tủy sống lưng của heo.bạn nghĩ kèm theo bao nhiêu,,bạn nghĩ cách ăn của t thì bộ lông chó sẽ đẹp hơn hay xấu hơn với những kiểu cho ăn đạm bạc của những người khác
t o như những pro khác cho,chó ăn như heo
dù 2 nick hay 1 nick thì t vẫn là t
nick mới này : nó là đứa con trai cưng của t chào đời,đương nhiên thứ mình quý nhất lúc nào cũng được ưu ái dành phần,t làm nick theo tên con t có gì sai.

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
thời gian chuyển về đây rất nhiều công việc.nhà của,gia đình,baby,hãng nước,hãng xe.,ch8m sóc đàn chó
t đã tốn rất nhiều thơi gian rồi,t chẵng muốn tốn thời gian với những mem này nũa,nhưng vẫn phải dành thời gian ra tranh luận
đây là những câu cuối vì m đã giải thích hết rồi
1 ,đã đưa đầy đủ thông tin,cập nhật thêm hình
2 đã giải thích rõ ràng,nguồn giống,chó con,cha mẹ
3 chi phí ,giá cả đã rất nhiệt tình rồi,và chế độ km cũng như bh,và cam kết thuần chủng rồi
4,bqt có thể xem xét,công minh,vì những lời nói của ,mình đã nói rõ,
5 mình sẽ o bàn luận thêm nữa,vì như đã nói như trên
6: chấp nhận những gì bqt đưa ra
7: nếu việc đã rõ,mình đúng,thì bqt xóa những cm trên topic mình,nếu mình sai o đúng như lời nói,mình chịu mọi trách nhiệm
xin cảm ơn

minbeyeu95

Member
vâng 1 topic chỉ cho đăng 10 ảnh, nhưng bạn đâu biết tận dụng.

+ Như bạn nói : chó t nuôi,ngày nào cũng hết 3 bịch sữa,o ăn cơm,chỉ ăn thịt bò,gân bò,tủy sống lưng của heo.bạn nghĩ kèm theo bao nhiêu ( bạn nghĩ tốn bao nhiêu về thức ăn cho chó của bạn) Còn tớ nghĩ 1 năm chó mới đẻ 1 lứa. bạn cho ăn như vậy thì lỗ chứ lãi ở đâu và
mình cũng phân vân là lỗ như vậy thì bạn nuôi chó để kinh doanh làm gì nhỉ =))

+ còn cái giá 8tr với cả 6tr ko phải là rẻ nên bạn đừng có ghi ở topic là chó rẻ. nghe thấy phản cảm lắm.
+ Chó bố mẹ rõ ràng đàng hoàng 1kg5>2kg đạt tiêu chuẩn thuần chủng + có sổ khám sức khỏe và tiêm phòng Như trại chó phốc sóc cũng chỉ có 7tr thôi ( bán giá cao thì nhận việc gì phải kể nể là fix bèo nhất cũng 1tr kèm dịch vụ này nọ)
https://www.facebook.com/pages/Tr%E1%BA%A1i-Ch%C3%B3-A-Ch%C3%A2u/488172881222844?sk=photos_stream
+ Bạn nói chỉ cho chó ăn thịt với uống sữa mà trong ảnh cạnh cái chuồng chụp cún để lộ cái bát cho cún ăn vậy =)), bạn nghĩ bây giờ bao nhiêu tiền 1 lạng thịt bò nhỉ. 1 lạng có đủ cho cún ăn 1 bữa ko =)

+ đã gọi là nuôi để kinh doanh thì phải đủ 2 điều kiện : tiêm phòng + sổ giun mà có phải 1 mình bạn bán đâu mà phải kể nể, bao nhiêu trại khác bán 3tr>3tr5 vẫn tiêm phòng đầy đủ đấy thôi
+ Mà ở topic trước tớ nói là em 8tr với em 6tr giá cao chứ ko phải mấy em 3 hay 4 triệu nhé

dola.ngo86

YTC Developer
biết thương chó,biết nuôi chó mà o dám cho chó ăn ak.
nhà t cho vay tiền góp,hàng ngày lấy thịt trừ tiền,chẳng mất đồng nào vì đó là lời
t nghĩ bạn chắc ba mẹ bạn cũng chẳng dám cho ăn.
cái bát là thức ăn thừa của tụi nó đó pro ak,nhìn thèm ak,
trong đầu bạn chỉ dám nghĩ tới 1 lạng thịt bò cho chó thôi chứ chẳng hơn ak,sao tồi tệ quá vậy.
thịt bò gân bò vụn bạn nghĩ nó đáng bao nhiêu,nếu tốt và ngon cho chó,thì cái này quá rẻ,tép kem dinh dưỡng 180k 1 típ,3 ngày 1 bầy nó ăn còn hết,chứ đừng nói tiếc tiền mua thịt bò cho tụi nó ăn,chưa tính gân,sóng,tủy nữa nhé
bạn ak,tình thương của t nó o tính bằng tiền,vậy chắc chó nhà bạn và cha mẹ bạn bạn chẳng dám cho ăn nhĩ.
còn việc kinh doanh chó của t,t đâu nói lời đâu,ai bán lời chứ t lỗ rất nhiều ,nếu không t đã o nói câu này:coi tiền của những kẻ mua chó bất lịch sự là đồ bỏ t o nói xuông mà nhiều đứa đã bị t đuổi thẳng mặt khi xuống nhà t mua chó,và cũng nhiều mem biết tính t,và thấy và nghe trường như vậy chứ t chẳng nói xuông..vì thương những bạn bị gạt mua nhầm chó bệnh đó.có người mua chó cả tháng nuôi về bệnh t còn đền 1oo% tiền nữa pro ak,( cái này a libu biết,con pug a libu giúp chữa,và nó mất,đền cho a tư ,coi trại giam tỉnh bình dương)
t đã o muốn nói thêm trong topic này,nhưng tức vì đầu óc bạn quá ngu muôi,tính toàn thức ăn với cả chó m nuôi,thì t cũng bó tay bạn rồi
nếu cần,t mời bạn 1 cách lịch sự ra ninh thuận 1 chuyến,xem chó nhà t ăn ra sao,thức ăn gì,đi chợ chung với bà ngoại t( cứ tới quầy thịt tự động ngta đưa,chẳng cần lên tiếng),giò heo còn dám cho nó ăn thì thịt bò chẳng là cái đinh gì cả bạn ak,
và ra xem tận mắt những con chó trên 12 tuổi nhưng nhìn như chó tơ chẳng già,bạn biết vì sao o,nó ăn sướng quá.ăn sáng,an trưa,ăn chiều ăn tối,10h khuya ăn 1 cữ nữa mới đi ngũ( thằng nào nói láo xe cán chết mẹ thằng đó)
đã nói sẽ o nói thêm trong topic này,nhưng vì cái ngu của bạn và sự nhẫn tâm tính toán tới nỗi tính với 1 con chó về thức ăn thì buộc t lại phải tốn thời gian nói từng chữ cho bạn thông đầu.
1 lần nữa,bqt cứ xem xét,mình sẽ o cm 1 lời nào trong topic này nữa.sẽ ngó lơ topic này,vì đã giãi thích nhiều rồi,bqt xử lý,công bằng
còn bạn mem này muốn gì nữa thì cứ việc ,chào
thank bqt và diễn đàn

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@dola.ngo86:
  • Bạn nên dùng 1 nick để xử lý vụ việc. Và nếu sau này bạn dùng cả 2 nick để mua bán thì BQT buộc phải xóa 1 nick.
  • Bạn nói có nhiều mem đang chống đối và chơi bẩn với bạn, vậy bạn có thể đưa ra dẫn chứng cho BQT thấy rõ đc ko.
  • Trong cách nói chuyện của bạn vẫn còn dính vài từ gây phản cảm, bạn hãy chú ý. Ngoài ta nên ghi rõ từ "t" trong cách xưng hô của bạn, vì có thể hiểu theo nhiều nghĩa khác nhau và đương nhiên là có nghĩa xấu.
  • Khi bạn giải quyết 1 vấn đề thì ko phải bạn giải thích hết rồi có thể bỏ lơ. Vì đây là vấn đề của bạn nên khi bạn bỏ lơ sẽ bị xem là vô trách nhiệm.
@minbeyeu95:
  • Đã có lời giải thích từ dola.ngo86, bạn còn ý kiến nào khác ko?

minbeyeu95

Member
+ Bạn như nào thì người khác cũng biết và đánh giá bạn ra sao thôi.
+ Bạn càng nói tớ càng thấy ngu còn tỏ ra nguy hiểm =)).
+ Riêng cái khoản vấn đề cho ăn : Nhà tớ có cơ sở giết mổ heo,bò bạn nhé nên ko thiếu thịt, nhưng tớ cũng ko cho ăn nhiều thịt như bạn đâu.với lại giá bán buôn ra sao tớ biết hết bạn ko qua mặt đc tớ đâu
=> Tủy sống lợn ở chỗ tớ thì đầy. mổ xong là phải chặt đôi heo ra làm 2 nửa để vận chuyển. Thích thì ra xin người vài người là đc vài bộ tủy bạn à, người bán thịt ko cần tủy sống lợn vì ninh xương nước sẽ bị đục nên xin ko có gì là khó
giò heo còn dám cho nó ăn thì thịt bò chẳng là cái đinh gì cả bạn ak, => bạn biết giò heo nó rẻ gấp mấy lần thịt bò ko mà bạn dám nói như vậy,nhà tớ
có làm cả giò, toàn hàn the với bột thôi, ko cho hàn the thì giò ko giòn đc. người lớn ăn còn sợ độc nói chi cho chó con ăn
+ giò heo có bột với hàn the cho ăn bạn ko sợ nó bị sao à :-s, nuôi trại mà chưa am hiểu hết mà cũng lên tiếng
+ đừng có tưởng cho ăn toàn thịt là chó sẽ đẹp nhé. ( càng cho ăn nhiều thịt thì tuổi thọ càng giảm thôi bạn à )
+ câu này tớ và nhiều người suy ngẫm mãi ko hiểu : ( Nuôi nhiều chó lỗ 1 đống tiền thì nuôi làm gì 1 đàn để kinh doanh nhỉ)
=> Ko ít người nói bạn bốc phét đâu
+ 2 topic của bạn bán chó. toàn người chê chứ có thấy ai ngó vào mua đâu.
=> Phải có lí do thì người khác mới vào cmt chứ ko phải tự dưng thừa hơi đi phá đâu bạn nhé

minbeyeu95

Member
Mình cũng chỉ nói đến đây thôi và ko muốn vào đây tranh cãi nữa. Vì mình thấy cái ngôn ngữ của bạn từ 2topic trước cho đến giờ như mấy đứa mất dạy ấy
( mặc dù có mod và admin nhắc nhở )

Bạn như nào thì cái topic mua bán của bạn nó sẽ hiện rõ lên những lời chê hay là khen từ mọi người

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Mọi việc nên kết thúc rồi nhỉ. Vì ai cũng có lý của mình nên Quỷ sẽ xử lý như sau.

@dola.ngo86: Bạn nên dùng 1 nick để mua bán. Tránh dùng những từ ngữ phản cảm.

@minbeyeu95: Nếu bạn muốn phản ánh 1 topic của mem nào đó thì thu thập dẫn chứng và lập topic vào box Phàn Nàn - Cảnh Báo Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng hoặc Phòng kỷ luật - Giải quyết đề nghị, khiếu nại, BQT sẽ giải quyết. Đừng cm vào topic mua bán của người khác, sẽ gây tranh cãi.

Còn ai có ý kiến nào khác ko. Nếu ko sau 24h nữa topic này sẽ bị đóng và những điều trên sẽ đc thực thi.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
xin lỗi mọi người, ngày hôm nay mới đọc đc tin nhắn của Quỷ vào xem mới hiểu rõ sự tình, Chips chỉ bổ sung thêm 1 vài ý như thế này, ko bênh vực ai nhé:
thứ 1: các pé ở trên là chihuahau lông dài thật chứ ko phải hàng lai như minbeyeu nói, tụi chihuahua lông dài thường có tai dài hơn bình thường nên đứng tai chậm hơn, vả lại cũng 1 phần về dinh dưỡng nữa, Chips thấy Nguyên cho ăn như vậy hơi bổ bên dựng tai chậm là chuyện bình thường, cho nó ăn cháo 1 tuần xem, Chips dám bao đứng tai đó.

thứ 2: giá 6tr và 8tr đối với 1 em chihuahua lông dài + với các chi phí khác thì giá đó là giá rẻ đối với người HCM, trung bình 1 em chh lông ngắn tướng tá y chang vậy đã là 3-4tr 1 em rồi, nếu ai đã từng thử sức với dòng long dài thì sẽ hiễu rõ hơn, các bạn có thể thấy em cún chh lông dài trong chữ ký của Chips, cách đây 2 năm nó đã là 15tr đấy.

thứ 3: theo những gì mà Chips còn nhớ về Nguyên (yeu cho vinh vien) thì em ấy ko hẳn là kinh doanh cún, ko sống bằng nghề này, chủ yếu là nuôi chơi, tới lúc nó đẻ thì đem bán thôi, chứ ko gọi là cái trại dc (có vài con nuôi trong nhà mà trại gì). nên em ấy bán giá này, cho ăn đồ ăn như vậy cũng hoàn toàn hợp lý thôi, ko có gì bất ngờ hết.

Chips cũng có vài lời muốn nói riêng với 2 bạn:
@Nguyên (yeu cho vinh vien): anh nghĩ em nên kiềm chế 1 chút khi trả lời các cmt của ng khác, anh biết là em hay gặp mấy chuyện này nhưng cũng đừng quá bức xúc như thế, làm vậy mình thiệt thôi em ah. bình tĩnh nhé.

@minbeyeu: mình thấy bài của bạn thì cũng nghĩ là bạn cũng chỉ mới tham gia 1 DD 1 thời gian nhưng cũng rất tích cực trau dồi thêm kiến thức (đặc biệt là cún), nhưng tốt hơn hết là b cũng nên tìm hiểu thêm nhiều nguồn khi mình bàn luận về vài vấn đề chuyên biệt, thú thực là chips thấy b cũng chưa rõ lắm về chh lông dài (theo nhưng gì b ghi trong cái đoạn cmt), chưa hiểu rõ lằm về giá từng loại cún, như thế nào là mắc và như thế nào là rẻ, theo những gì mình nhớ thì giá chh ngoài HN đắt hơn trong Nam khá nhiều, bạn có thể đến các trại chh (bình dân thôi) để nắm thêm chi tiết.

Đại khái là sau khi đọc cmt của 2 bạn cùng với xem hình chụp (và hình sưu tầm từ Google) thì tranh cãi diễn ra là do 1 bên quá nóng giận và 1 bên còn hơi thiếu kinh nghiệm, vậy thôi. yeu cho vinh vien là thành viên thứ 2 của DD dc trở thành TVUT, Chips nghĩ họ ko làm sai.

@Quỷ: nếu Quỷ thấy khó xử thì có thể để topic này cho Chips, cho tới khi 1 trong 2 nhận ra lỗi sai của mình thì Chips trả lại cho Quỷ.

ps: giờ mới biết ngoài HN ngta còn bỏ hàn the vào trong chả, mẹ ơi !!!

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
mới vô đọc lại tại nghĩ tới câu ngó lơ thấy cũng kỳ kỳ khi mình lập topic rời kêu ngó lơ,vì vì e o muốn nhìn thấy những lời nói vô lý đo nữa
và e đã chuyển về ninh thuận,do gia đình hiện tại ba mẹ đã có tuổi,và bận khá nhiều việc kinh doanh gia đình như e đã đề cập,e quá bận với công việc nên e mới muốn ngó lơ trong topic này,và 1 phần e o muốn đọc những cm của mem đó nữa
gởi a minh( libu): hiện tại e đã về với gia đình,o còn tự lập nữa,h chỉ còn bận việc gia đình thôi,vài năm nữa vấn đề mê chó của e sẽ thật sự to to to lớn hơn nhiều hehe,
và cho e nói thêm,trong cm của a minh,có nói về việc để a xử lý,e sẽ o đồng ý,lý do,cứ để a quỷ đứng ra phân sự như vậy mem đó sẽ chấp nhận hơn trong topic này.
,nhưng dù sao cũng cảm ơn a đã đứng ra nói rõ dùm e
ps; hồi nãy h ai xóa mấy cm trong topic mua bán của mình vậy nhĩ???

Status
Không mở trả lời sau này.