• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ các bạn rành về chó xem giúp em nhà mình thuộc giống chó gì?

combatant

Chào các bạn trong diễn đàn. Mình được người quen cho một em chó từ lúc 02 tháng tuổi (7kg), người này nói em nó là Becgie nhưng theo mình biết thì chó Becgie đức có những đặc điểm về hình dạng như, ben kheo, lưng gù hoặc dốc, đuôi dài chạm đất, vv... nhưng em của mình thì hoàn toàn không có những đặc điểm trên, ngoài bộ khung to lớn, tai to, tai dựng và ke sát. Mình không biết chó Becgie đức phân thành mấy loại và mỗi loại có những đặc điểm nào? Mình gửi kèm hình lên đây nhờ các bạn, các anh, các chị rành về chó nhận xét giúp xem em nó là giống chó gì? Hiện tại thì còn đúng 10 ngày nữa là em nó được 05 tháng tuổi, nặng 19kg. Mình đã nuôi em nó được gần 03 tháng, hồi bé lông gáy và cổ màu đen nhưng càng lớn thì lông cổ và gáy chuyển sang màu vàng và vàng-trắng càng nhiều, mình cũng không biết tại sao?

Xin cảm ơn các bạn.

Đây là hình của em nó, nhờ các bạn coi giùm.

combatant

Không ai có í kiến gì hết ta. Có người đến nhà mình thấy em nó rồi nói là becgie nga, không biết có phải không nữa?