• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật kí chuồng mèo (Hướng dẫn làm chuồng mèo)

peppermint

Active Member
Trời, bạn giỏi quá, nhất là dựng mấy thứ đó cho dính được vào nhau, mình làm thể nào cũng xộc xệch @_@.
Nhà mình bé xíu đang hăm he nuôi mèo mà chưa tìm ra giải pháp nào cho lông mèo khỏi bay khắp nhà.
Cách của bạn thấy hay quá, thử bắt chước xem nào. Hy vọng thành công.
Mà mình đi cả ngày, nó ở nhà 1 mình thì nên ở ngoài hay trong chuồng nhỉ.
Nuôi nhốt cả ngày tối mới được ra chơi nó có buồn mà bệnh không?
Nhiều thứ phải si nghĩ quá à.

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
trangmeo said:
cũng tốn công phết, đàn nhà mình chắc chỉ thả thôi k làm đc lồng thế này :ngoi_xom:
:D

cat29 said:
ngưỡng mộ cô gái quá ^^, chị mà bày ra kg bít chừng nào xong
Dạ hihi, e có bạn trai giúp đỡ nên cũng đỡ hơn :D
peppermint said:
Trời, bạn giỏi quá, nhất là dựng mấy thứ đó cho dính được vào nhau, mình làm thể nào cũng xộc xệch @_@.
Nhà mình bé xíu đang hăm he nuôi mèo mà chưa tìm ra giải pháp nào cho lông mèo khỏi bay khắp nhà.
Cách của bạn thấy hay quá, thử bắt chước xem nào. Hy vọng thành công.
Mà mình đi cả ngày, nó ở nhà 1 mình thì nên ở ngoài hay trong chuồng nhỉ.
Nuôi nhốt cả ngày tối mới được ra chơi nó có buồn mà bệnh không?
Nhiều thứ phải si nghĩ quá à.
Lông mèo bay là chuyện nó phải ... bay bạn ơi ^^
Làm sao lông ko bay đc -_-

Bản thân mình ko ủng hộ việc nuôi nhốt, nên mình làm chuồng chỉ để tụi nhỏ có chỗ ngủ ( ko chạy lăng qăng lung tung khắp nhà) và vì 1 số lý do riêng, mình vẫn thả cho ra ngoài chơi vào những h giấc cố định hoặc khi mẹ hoặc mình có ở nhà ^^

Nếu bạn nuôi thả đc thì qá tốt rồi :D

Còn việc nó bùn hay ko thì mình ko chắc, vì mình nuôi cả bầy :D

VesperLynn

YTC Developer
Cũng muốn làm 1 cái lồng như thế này để tiện cho việc chăm sóc khi có đứa bị bệnh dễ lây nhưng nhà lại không có chỗ để, haiz!