• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bà bầu chịu đập chum chưa em? Làm chị cũng sốt ruột luôn!
Con bé từ sáng sớm đến h rất khó ở trg ng chị ạh,
thương nó quá! :laluot_10::laluot_10:
Cứ chui vào kẹt giường e cào ổ miết, cào rồi nằm thở, rồi cào, có vẻ mệt mỏi lắm, sáng sớm nay mưa nên tát máy lạnh, mở quạt mở cửa phòng cho bé thoág khí dễ chịu chút
e lấy pate cho ăn, cg ăn nhg ăn phân nửa, thường ngày rất thík và ăn bằg hết.baby trg bụng cộm rõ lên gồ ghề nhìn thương lắm, hix...
Đang nằm mà Cứ thấy e dòm xuống là lại nhìn e, nhe răng, kêu e, nhõng nhẽo đòi vuốt đòi xoa, e cứ phải nói chuyện độg viên nó, nói 1 tiếng là meo 1 tiếng
Lần trc đau bụng sắp sinh mà k bít chắc thấy mắc ị nên bé đi vô thau cát như đi ị, e tưởng ị chbi hốt thì ko thấy j cả, vô dòm thì thấy bắt đầu lú lú cái túi thai chút xíu r, giờ thì vẫn chưa thấy j, e rất rất hi vọng trg ngày hnay, lần trc cg 67ng mới sinh c àh
Lần nào cg để mn sốt gan sốt ruột cả lên!:oi49:

2 tấm vừa chụp tức thì, lun có đức lang quân cạnh bên động viên

Last edited:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
:loa_loa: Loa loa loa loa
Thông béo cả nhà mẹ Sami đã vượt cạn thành công, mẹ tròn con vuông rồi ạh! Là lá la vui mừng hạnh phúc quá đi!!!:143163ljogging::143163ljogging:

Mình thì quá đuối sức, mệt phờ râu với kon nó!! :m097:
Theo sát bé từ sáng sớm 7h tới h lun! Hix......

Như lần trc Mẹ hứa con sinh xong sẽ kêu ba đi mua vịt quay cho con ăn, 1 trg những món con rất rất thík, Mẹ xé thịt ra đĩa cho con, kêu con ko ra, bế con ra ăn cg k chịu, quay lại bào ổ nằm với đàn kon lìn, thiệt là thương quá đi àh, nên mẹ dâng tận miệng kon lun, kon thấy an tâm mới chịu ăn, mẹ mừng dễ sợ, ăn cho lại sức con nhé!

Last edited:
Chao ui, 1 bầy lao nhao luôn ha! Mừng quá, làm suốt ruột quá! Thôi mẹ Bảo Linh nhớ chăm Sami ăn nhiều cho lại sức nha, nếu nó ko ăn dc nhiều em ra Thú y mua Nutri Gel về cho nó, cái đó bổ lắm, mùi lại thơm đứa nào cũng thích hết.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Sami k ăn gel c ạh, ngày xưa mua cho bé ăn đã k thích lâu lâu mua lại thử cg k ăn lun
Sami sinh xg ăn đc lắm c, chứ k có kén ăn or ăn ít đâu, cho hẳn nữa con vịt mà xé thịt cho ăn từ đó đến sáng là hết, trưa thì ăn pate, cơm cá...
lâu lâu đi ngắm cảnh thư giãn 1 chút nữa!

E quên khoe c, Sami lần này sinh nhữg 6 bé chị ạh, 3 màu trắg và 3 vàng trắng như thèng tía nó zậy đó chị! Hoa mắt đến nỗi phải cột dây vào cổ 1 bé để làm dấu đó, hix....
Hnay ngày thứ 2 của các bé bì

Chắc kì này ít hình ko update liên tục đc, bận qué ạh!

Ui da 3 ngày mà bự ghê hén! Nghĩ 6 đứa mẹ nó nuôi cực quá hà, bầy nhà chị có 3 mà con mẹ nó ốm o xơ xác thấy tội luôn. Bữa nay lông bụng rụng muốn sạch xung quanh mấy cái vú, thấy thảm quá!
Chị thấy 1 đứa hình như màu kem kem chứ ko trắng tinh phải ko Bảo Linh? Em nhìn ra được đực cái gì chưa? Tụi này khó nhìn quá hà

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Sami có bầu gần 5kg, giờ vẫn còn 4,2kg c ạh, bả vẫn chắc thịt và khoẻ khoắn lắm, chứ k có hiểu hiện sa sút sơ xác sau sinh ạh, lông vẫn dày mướt mặc dù 2th mang bầu chưa tắm, hí hí...:40: Có thể tạng ng của mấy bé aln nó khác với mấy bé ld, ln lúc nào cg ụ ụ tròn tròn
Sami sinh lần này kinh nghiệm đầy mình, tỏ vẻ thuần thục lắm ík, có khi cho bú hết, có khi ôm 2 bé, để 3 bé khác ra 1 chỗ, lát lại ra 3 bé này cho bú, nên bụng đứa nào cg căng sữa tròm úm hà. Có khi cho bú 4, cho nghĩ 2
E thấy baby mới sinh nhìn đực cái là dễ và rõ nhất đó c, làn này trg 3b trắg lại có bé màu lạ như 2b trc đó c àh, cái mũi và tai bắt đầu xám xám lại r, còn 2 bé kia rõ là trắng tinh như ông bà nội! :Onion36:
Các bé nhà c về nhà mới hết chưa ạh!giữ liên lạc để còn ngắm đc tụi nhỏ, hihi

hoanglan07z

YTC Developer
chị ơi sao đám nhà em có 2kg8-3kg8 à. huhu. em cho ăn royal 36 uống sữa vẫn gầy. giờ em ko bik làm sao lun. ăn royal quen rùi giờ ko chịu ăn cơm. nó ăn ít lắm chị ơi. hixhix làm sao bi giờ

Bao Linh 85

I_Like_Pet
baby 9 ngàu tuổi:
Hôm nay có vài bé mắt đã hở khe rồi, chắn từ tối đến mai sẽ mở đc ti hí

Chị hai Gigi thấy mẹ cho em bú thì lấy làm lạ lắm, đứng dòm hoài, ko bít rằng cách đây mấy tháng con cũng y chag vậy k nữa! ^^

Status
Không mở trả lời sau này.