• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ảnh bà đẻ Sami hồi còn con gái đây:

Và lúc bầu bí

Tác giả cái bầu, ba của sấp nhỏ

Quá trình mang thai và bầu bí của con cũng lắm gian truân trắc trở, con mệt 1 thì mẹ mệt tới...10, người ngồi đọc chắc mệt tới ...100 lun quá! >"<

Nội cái ngày con đủ 1 tuổi, gào đực lần 2 mẹ tìm nhìu nhà có mèo aln thuần đẹp, nhg con lại quá nhát, sợ hãi và hoảng loạn, hết bị nhà trai gửi lại, rồi tới phiên mẹ xót quá, tự mang con về, vì con lạ nhà, lạ mèo, ko ăn uống thậm chí k dám đi cả vs lun! >"<
Tưởng hết hi vọng, nhưng tiếp tục tìm kiếm thì mẹ tìm thêm đc 1 nhà cho phối, nhưng lại là ald lai 34, thôi thì mẹ cg chả quan trọng j, đem con đến, ko bít đi riết rồi quen hay con ưng cái thằng ku lông dài này mà con cg xuôi xuôi, khè thì khè mà ... cho thì cho ~.~
Đến khi phối xong đem về nhà, bắt đầu đếm từng ngày...dự sinh của con là 27 tết,mẹ chuẩn bị hết sẵn sàng, nhưng rồi 28,29,30..rồi mùng 1 tết, con vẫn chưa đẻ..Mẹ mang con đi siêu âm, thì hoá ra tác giả cái bầu là của cái thằng tưng tửng ở nhà, là của Pento , máu mủ của nhà mình mẹ càng vui, ngày dự sinh là 12, lại hồi hộp mong chờ, nhưng rồi lại...dài cổ!

Trưa thứ 7 (15/2) mẹ ra tối hậu thư với Sami, k bít con hiểu và nge lời mẹ hay trùng hợp mà khuya đó con bắt đầu cào ổ, khó ở, trưa CN (16/2) ăn cơm xong, con kêu mẹ lên phòng cùng con, rồi con cứ cào cào, khó chịu trg ng lắm, mẹ vuốt ve động viên, cho đến chiều thì con bắt đầu trở dạ, bắt đầu có những cơn rặn, mẹ nín thở dõi theo con, bỏ qua thgian khó khăn, rồi con cg rặn ra đc bé con đầu tiên, màu vàng toàn thân, con giỏi lắm, bít liếm láp cho bé con, rồi sau đó đến bé tam thể, tiếp theo 2 bé màu trắng lần lượt ra đời, cuối cùng là bé trắng vàng y xì thằng bố Pento, k coá bé nào giống mẹ Sami hít.

Phù...nhẹ nhõm...mẹ ngồi bên con suốt hơn 3 tiếng đồng hồ, phụ con lau mình, cắt rốn cho em bé, liên tục động viên và khen con giỏi! Mừ con giỏi thiệt, con thương mấy bé con lắm, liếm láp, ôm vào lòng rồi cho bú, theo lời hứa mẹ thưởng liền con cá lóc nướng chui gần 1kg, cho con ăn cho lại sức, trời thương, con cg ăn giỏi lắm, ăn ko nguyên con cá đến sáng là hết!
Bắt đầu qua ngày thứ 2 mấy baby khô lông, đẹp đẽ, có hơi mẹ, bú đc sữa nên nhìn hết "nhăn nheo" hẳn! Mẹ chụp hình lại mỗi ngày lưu trữ để dành.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby 2 ngày tuổi: cuốn rốn đã khô, mẹ Sami còn chịu nằm trong ổ nhựa mẹ mua

Anh Cả màu vàng

Chị Hai tam thể, điều đà lắm, mới bi lớn bày đặc kẽ eye line 1 bên mắt nữa!

Hai em trai ba và tư, giống nhau y đúc, hình như đứa ra sau lại to hơn

Em gái Út trắng vàng giống ba

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby 3 ngày tuổi: Sami bắt đầu thích và chuyển ổ vào chân giường, sát góc tường, mẹ phải kéo giường ra, lau sạch sẽ, trải khăn bông

2 bé trắng này, ko bít có phải về sau sẽ ra màu color point ko,mà bắt đầu thấy lỗ tai màu xám xám, chứ ko,phải trắng hồng

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby 4 ngày tuổi: mẹ con tụi con rất thoải mái khi nằm ở đây!
sami thương con lắm, tới h ăn thì ra ăn nhg nge em bé khóc 1 cái là chạy vô nằm liền, đôi khi mệt quá, con ra nằm nghỉ 1 lúc or đi vs j đó rồi lại vào với baby, các baby quấn mẹ lắm, mẹ đi 1 bước là lết theo ngay, k thấy hơi mẹ là khóc toáng lên, nhg cg có khi ngủ ngon lành cho mẹ Sami ngỉ ngơi 1 lúc

Lúc mẹ Sami sắp đến ngày sinh thì mình phát hiện bé có bọ chét, chắc chắn là bị lây từ mấy bé mèo ta mình mang ở chợ về, đang tìm kiếm thông tin diệt bọ an toàn cho bầu thì bầu đẻ mất tiêu, hix...làm mấy baby cg bị lây lun, thế là mình mua Frontline nhỏ gáy về nhỏ cho đàn mèo, nó an toàn cả cho mèo mẹ đang nui con, mấy tiếng sau, bọ chết rớt đầy, hiệu nghiệm thật, diệt lun cả bọ và trứng(PR tý cho bạn nào nhà có mèo bị bọ), hiệu nghiệm lun với cả mấy bé mèo con nằm với mẹ nó.
Nên bạn nào tinh mắt thấy mấy cái chấm đen trg hình là bọ chết rớt ra đấy ạh, bà nó chưa thay tấm lót chụp lun

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby 5 ngày tuổi

Bọ chết hết rồi, thích quá! Hehe, đáng đời lũ bọ!

Các cháu ngày càng phổng phao hơn này

Nằm sấp bú thế này có thích ko nè

Cái bà chị Hai này rất là to mồm nhé, bế lên 1 chút thôi là la làng lên liền, ko thấy mẹ cg lam đanh bú cg la....

Các cháu hết bọ rồi, ngủ càng ngon nhé

Sắc môi em hồng

Bé út giống ba này, cái bụng to tròn lăn quay ra ngủ

Mia.Nguyễn

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Bà ngoại Cưng lắm Mi.a ơi! E cg ráng tìm đc mèo xinh như ý đi, mai mốt cg có đàn cháu như vầy nè!
Hehe, c cg k bít 2 cháu đó do gen bên nội or ngoại nữa!
Mới ngày đầu tưởng màu trắng thì giống ông bà nội cg màu trắng hết, ai dè qua ngày hôm sau là bắt đầu thấy lỗ tai nó hơi xám xám, rồi sau đó 2 ngày tới cái lỗ mũi, đuôi và chân thì chưa rõ, còn lông toàn thân nó cg ngà ngà sao đó chứ k trắg tinh như đàn trc.
2 em Mực Sò sao rồi e! Cị cg gian truân lắm rồi mới đc đàn mèo như v đó
Không liên quan cơ mà đầu năm cô Gà cúng cô hồn ngay ngày rằm rồi àh? :D tiền đấy cô Gà cho các cháu tiền mua sữa có phải hơn k, đi thử thách lòng dạ con ng, gặp ngay thằng đểu!
Dạ e đang kiếm thêm 1 bé đực màu vàng mà khó qá chị ơi :(, mai mốt e mà có đàn cháu xinh như v chắc e ở bên nó tối ngày qá :xx nhìn tụi nhỏ cưng qá đi :*:*

meonho124

Đi Muôn Nơi
Chà chà nhà có giai đẹp thế kia mà chị cho Sami đi lấy giống làm gì , bảo sao Sami ko chịu , cúi cùng phải nhất định anh giai đẹp ở nhfa làm bố cơ , khéo quá .

Mấy bé màu đẹp quá c ơi , có 2 bé kia chắc là màu hyma rồi ha ha , tuyệt vời

Chúc mừng bà mẹ Sami mẹ tròn con vuông yêu chí :p

Bao Linh 85

I_Like_Pet
meonho124 said:
Chúc mừng bà mẹ Sami mẹ tròn con vuông yêu chí :p
Hì, tại ku đó hồi tháng 12 nó mới có đc 9th hà meonho ơi, trg khi đó Sami gào mấy lần rồi.
Rồi sau khi Sami đi phối lần cuối này về, ổng "đánh hơi" đc cái j đó, cứ đi theo ngửi ngửi đít, rồi bắt đầu ngao ngao suốt, c nghỉ nó tức tối cái j or là ghen j đó, ai dè 2 tuần sau Sami gào nữa thì ổng mần lun mấy hôm
2 bé hyma đó lông ngắn hơn hẳn mấy e kia, c nghỉ là gen lông ngắn của Sami nó mạnh quá e nhỉ? Cái này mà cho phối với mèo đực nào aln thuần lun là còn đẹp nữa hen! ^^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby ngày thứ 6: Hôm nay bé Út lại mở mắt ti hí trc cả mấy anh chị em khác, thấy ghét lắm, hồi trưa chỉ mới hé đc 1 xíu xiu thôi.đến h mới xem thì mắt trái đã mở hẳn rồi
bà tranh thủ ôm các cháu ra cân từng đứa 1 và chụp hình, cứ khóc oe oe làm mẹ Sami ra đòi con vào mãi,hihi
Mẹ Sami giỏi lắm, con đi vs j là mẹ vs cho sạch sẽ hết, có bà ở đó thì bà còn phụ lau cho
Đang ăn cơm hay nằm nghỉ nge con khóc là chạy lại liền, thích nhất lúc mấy mẹ con ôm nhau ngủ, nhìn chúng nó bình yên và đáng yêu j đâu đó!
Ngày thứ 6: anh cả đc 180g, chị 2 180g, em 3 150g, em 4 160g, em út 165g. Lúc mới sinh bộp chộp quá mình quên cả cân để theo dõi rồi!

Up hình hôm nay của các con lên đây

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Bà ngoại Cưng lắm Mi.a ơi! E cg ráng tìm đc mèo xinh như ý đi, mai mốt cg có đàn cháu như vầy nè!

Hehe, c cg k bít 2 cháu đó do gen bên nội or ngoại nữa!
Mới ngày đầu tưởng màu trắng thì giống ông bà nội cg màu trắng hết, ai dè qua ngày hôm sau là bắt đầu thấy lỗ tai nó hơi xám xám, rồi sau đó 2 ngày tới cái lỗ mũi, đuôi và chân thì chưa rõ, còn lông toàn thân nó cg ngà ngà sao đó chứ k trắg tinh như đàn trc.
2 em Mực Sò sao rồi e! Cị cg gian truân lắm rồi mới đc đàn mèo như v đó

Không liên quan cơ mà đầu năm cô Gà cúng cô hồn ngay ngày rằm rồi àh? :D tiền đấy cô Gà cho các cháu tiền mua sữa có phải hơn k, đi thử thách lòng dạ con ng, gặp ngay thằng đểu!
nó k trả em lấy j sắm sữa hả c :Onion35: mà kệ mịe đi sang tuần em có lương òi :Onion38:

nhà em thì hnay có zụ thôi :le_luoi: cơ mà thằng bé còn hai lúa qá nên chả biết xơ múi j dc hay ko :hmmm:

http://www.youtube.com/watch?v=1IttaVvQC04&feature=youtu.be

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ờ đừng có khi dễ con ngta nha, giống c nè, mới đầu Pento lúc đó có 9th leo lên chòi chòi đạp đạp cg y vậy đó, c nghỉ nó còn chưa đâu vào đâu, mần ăn đc chi...thế mà lòi ra bầy nhóc này nè mới ghia đó!

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Ờ đừng có khi dễ con ngta nha, giống c nè, mới đầu Pento lúc đó có 9th leo lên chòi chòi đạp đạp cg y vậy đó, c nghỉ nó còn chưa đâu vào đâu, mần ăn đc chi...thế mà lòi ra bầy nhóc này nè mới ghia đó!
toàn ủn ngay lưng ngta k hà :)))

Shyro

Member
cơ mà sao e thấy bụng mẹ nó nhỏ nhỏ mà sinh con nhìu thế??? bé nhà e còn khoảng 10 ngày nữa là sinh con oy mà bụng cũng be bé như sami .. e hồi hộp quá không biết chuẩn bị ra sao nữa :D

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Shyro said:
cơ mà sao e thấy bụng mẹ nó nhỏ nhỏ mà sinh con nhìu thế??? bé nhà e còn khoảng 10 ngày nữa là sinh con oy mà bụng cũng be bé như sami .. e hồi hộp quá không biết chuẩn bị ra sao nữa :D
Hình nằm trên tấm gỗ là chụp gần đây nhất, thai mới đc 7 tuần àh em! Với tạng ng Sami nó cg ốm lắm e nên bụng vậy là bự đó
Có bầu tăng 1,3kg
Về sau thai càg phát triển to nữa, ục ịch lắm! ^^

Status
Không mở trả lời sau này.