• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhà Bảo Linh vừa đón thêm 1 hoàng tử mèo nữa này! (⌒o⌒) [up date hình trang 5,7,9]

huy vu

cucao
meonho124 said:
Đúng rồi c ạ , gel có đứa thích ăn có đứa không thích ăn đó , ăn đc thì mới mập lớn nhanh lông cũng mềm đẹp bông nữa , như nhà em mẹ Beo ý chê ko chịu ăn Gel còn là em Bơ với LÔ thì ăn gel thành thần , nhất là bé Lô ngửi thấy mùi gel thì nhắng hết cả lên , ăn như chưa từng đc ăn đấy cơ .

Mấy đứa nhà em thì lại không chịu ăn cá mấy cơ , cứ phải cá rô ý rán ngon ăn phần thịt trắng mềm mềm ý thì ăn đc 1 tí , thích nhất là cá Ngừ pate của whiskat ấy , ăn sạch . Bé Lô nhà em ko biết giống ai nữa , háu ăn lắm lắm , trước kia em thấy nhiều bé háu rồi mà đến lượt thấy con bé này ăn thì mấy bé kia vẫn là thua xa , nó ăn tì tì cứ như là thuồng luồng thủng nồi trôi dế rồi .

Chị có cho các bé ăn canin ko hay nấu cơm cá cho mấy bé ăn , thực ra cũng nên cho ăn canin thường xuyên c ạ , tuy hơi đắt 1 tí nhưng trong canin người ta đã tính toàn thành phần dinh dưỡng cân bằng cho mèo , không sợ nó thiếu chất , vì em đi làm , 1 mình nuôi 3 cháu , thời gian đâu mà nấu , em cứ cho ăn canin các loại trường kì ý , còn tối về em nấu cơm thì sẽ mua thịt cho các cháu bổ sung , tối cũng mới đc ăn gel ăn phomai , uống sữa . Trộm vía thật con nhóc Lô lớn cứ như thánh Gióng , công nhận là nhìn cứ như thằng đực rựa nào :)) , chết thật .
bạn ơi cho mình hỏi,mèo nhà mình lúc hết bệnh tới giờ tự nhiên giở chứng chì ăn pate ko với gel thui,mấy cái khác ăn rất ít,mình trộn hạt canin với pate cũng vậy?mình thấy càng ngày pé càng ốm mình thây hơi lo lo,ko bít có sao ko bạn?mình mún tập cho pé dễ ăn lại như trước thì phài làm sao hả bạn?thanks bạn nhiều :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
smallvortex said:
Lại vào để ngắm 2 pé :D iu tóa cơ :03:
Cái này có phải để bọn nó cào móng ko baolinh?
Ừa đúng ùi, cg là 1 dạng cào móng nhỏ gọn đó bạn!
Bùn lắm, mình đang tìm chủ mới cho 2 bé nhỏ đây, 2 bé lớn gửi ng nhà, vì lí do sức khoẻ, mình k chăm 2 bé đc nữa r!

windy_27992

YTC Developer
chị Linh ơi, cái bộ cào móng vó cái đồ chơi treo lủng lẳng ở trên c tự làm hay mua ở đâu chỉ e với, Bell nhà e h ở nhà buồn quá toàn chơi trò leo rào k ah huhu

Bao Linh 85

I_Like_Pet
windy_27992 said:
chị Linh ơi, cái bộ cào móng vó cái đồ chơi treo lủng lẳng ở trên c tự làm hay mua ở đâu chỉ e với, Bell nhà e h ở nhà buồn quá toàn chơi trò leo rào k ah huhu
Àh, e ra shop Pet Center 50 cmt8, gần đối diện rạp hát Nam Quang đó, rất nhìu đồ chơi và thức ăn cho mèo nhé!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
ui trùi chị tìm chủ mới cho apple & gold hả chị. Còn moon với sammy thì gửi ng` nhà hả chị. :sad: tội quá, thui nhưng nếu vì lý do sức khỏe thì sức khỏe mình vẫn là đáng trân trọng nhất chị ạ..

Bao Linh 85 said:
Ừa đúng ùi, cg là 1 dạng cào móng nhỏ gọn đó bạn!
Bùn lắm, mình đang tìm chủ mới cho 2 bé nhỏ đây, 2 bé lớn gửi ng nhà, vì lí do sức khoẻ, mình k chăm 2 bé đc nữa r!