• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhà Bảo Linh vừa đón thêm 1 hoàng tử mèo nữa này! (⌒o⌒) [up date hình trang 5,7,9]

bi mập

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Giờ thì c chưa nhắm đc, tại hbua c em mình cg nói về vấn đề đó đó, nên trang bị kiến thức trc thau, hehe...
Hnay tắm táp cho ku gold, chuẩn bị mai sổ giun rồi chík ngừa đê
chuyển mèo từ HN vào SG là sợ nhất luôn, nhất là mèo con ấy. Chuyển máy bay hay tàu đều sợ, hên thì cùng chuyến với mèo nhà ình toàn mèo khỏe mạnh, xui thì có con bệnh tật hay ghẻ lở nấm rận :((. ước j sài gòn đầu sông HN cuối sông nhỉ...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bi mập said:
chuyển mèo từ HN vào SG là sợ nhất luôn, nhất là mèo con ấy. Chuyển máy bay hay tàu đều sợ, hên thì cùng chuyến với mèo nhà ình toàn mèo khỏe mạnh, xui thì có con bệnh tật hay ghẻ lở nấm rận :((. ước j sài gòn đầu sông HN cuối sông nhỉ...
Hôm nay đã cho Gold và Moon đi chík ngừa mũi đầu tiên, về vẫn nghịch như giặt
Gold và Apple phải nói rất xứg đôi, chúng nó như hình với bóng ík, nhìn thưong lắm, đôi khi nhìn cái cák G đối xử với A thấy thương cu cậu k chịu đc, nào là liếm mắt liếm mặt cho A, cũng phải, tại ngta bít vợ ngta là mặt tịt mà cần phải đc lau mặt thường xuyên
Suốt ngat to rập bè phái với nhau, rượt đuổi cắn nhau chí choé,Moon mớ về cg đã đc chấp nhận rồi, thành ra bgio 4 đứa chúng no mà sáp lai thì phải gọi là banh cái nhà lun >,<

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
bà Apple thay lông nhìn lạ wớ chị oy :D

mèo mới về mà được mấy đứa ở nhà chấp nhận nhanh thì khỏe , chứ mà cứ gầm ghè nhau thì đúng cực lun ý ^^"

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Apple mới ngày đầu về màu xám xanh toàn thân rất đậm lun,mờ hem hiểu seo, càng lớn lông mọc dài thêm thành ra có pha mà lợt hơn k đậm đẹp như ngày trc
Nhìn lông nó bgio giống mấy con thỏ xù vậy đó

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bi mập said:
chị ơi em muốn để ảnh làm chữ ký nhưng nó báo hình ảnh lớn hơn 400 mega nên bị lỗi, sao bao bi h?
][/URL]">
][/URL]">
Hix.. Mấy cái này c chịu, toàn ox làm cho thôi e ạh!
Làm chữ ký or avt e phải chỉnh độ phân giải của ảnh xuống thấp bằng chương trình ák

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
chị bị lỗi là hình ảnh lớn hơn 400 megapixel vậy hay chị resize ảnh cho nhỏ lại đi, dùng chương trình Microsoft Office Photo Editor/Photo manager có sẵn trong Windows Microsoft Office đó chị, vào phần "Resize" - xong chỉnh từ 100% - xuống thành 90 - hay 80%... đến khi nào hình nhỏ đc như mong muốn á.

Ví dụ như em giúp chị chỉnh 2 ảnh chị post nhỏ lại thành mỗi hình 397x298 pixel nè. không bít đã nhỏ đủ chưa, nếu cần nhỏ nữa thì chị chỉnh nhỏ thêm heng.

link hình chỉnh nhỏ:

http://i.upanh.com/rnykfa
http://i.upanh.com/rnykfp

link thumbnails:

http://nx6.upanh.com/b2.s38.d4/e6c3e5d085eac0f4df56f4cdde1cbf59_55691906.img9818.120x1.jpg
http://nx7.upanh.com/b2.s37.d2/1233fc1953e5859f1eeabcc167974013_55691907.img9826.120x1.jpg

bi mập said:
chị ơi em muốn để ảnh làm chữ ký nhưng nó báo hình ảnh lớn hơn 400 mega nên bị lỗi, sao bao bi h?
[/URL]">
[/URL]">

smallvortex

YTC Developer
Mèo lớn cỡ nào thì cho đi chích ngừa nhỉ Linh?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
smallvortex said:
Mèo lớn cỡ nào thì cho đi chích ngừa nhỉ Linh?
Mèo con chík ngừa lần đầu phải đủ 2 tháng tuổi, đang khoẻ mạnh bình thường nha! Chứ nếu bé đang bệnh, yếu, đang phải uống thuốc or điều trị các bệnh khác thì k chík đc đâu nha bạn! ^^

meonho124

Đi Muôn Nơi
bi mập said:
hihi cảm ơn bạn ivys nhé, mấy cái này tớ gà lắm
Em up ảnh vào Phôtobucket , xong quay ra album , nhấn vào ảnh đó , chọn công cụ edit , tìm phần chỉnh sửa resize sửa số , đây là cái kích thước của ảnh đó , sửa cho nhỏ tầm 300 rồi lưu lại ảnh đã sửa , save là xong , đâu cần phải ctrình gì , còn ctrình sửa độ nặng nhẹ thì không phải mà khi resize thì tất cả các ảnh đều giảm dung lượng hết xuống vi lúc này độ pixer cũng đã bị giảm xuống theo độ co của ảnh , về công cụ chỉnh kích thước ảnh có thể dùng PTS , thậm chí đến paint của Win7 kể cả Winxp đều làm được , mọi ctrình chỉnh sửa ảnh đều có , em nên dùng ngay trên photo bucket hoặc paint đi cho dễ , ko phải down cài đặt gì đâu .

Nhìn ảnh con bé Táo lạ quớ chị ơi , mặt đen thui lông lại sáng , thực ra lông nó vẫn màu đó đó chị vì nó mọc thêm và dài hơn nhiều lông tơ bông lên nên mình sẽ thấy màu nhạt chứ h chị đem con bé đi tắm lông bết lại vì nước sẽ thấy màu cũ ngay :)) .

Trông nhóc con dạo này lớn bụ thế , bạn Lô sắp đến ngày hẹn tiêm mũi thứ 2 rồi đó :))

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ò, cái mặt bả thì y như cũ mà lông toàn thân thì do dài ra thêm nên chân lông màu sáng hơn e ạh! ^^
Con bé nó bị lùn, ng có khúc àh, nặng 1,1kg thôi,mà bế thấy tròn quay lun, hihih
Sau khi tiêm mũi 2 là khoẻ rồi, ngừa bệnh hơn trị bệnh, có chík đầy đủ mình cg yên tâm hơn
Lô đc nhiu kg rồi e? Dễ ăn và ngoan ngoãn chứ?

meonho124

Đi Muôn Nơi
Lô ăn khoẻ lắm chị ạ , nó ăn háu nhất nhà , vừa rồi mang con bé đi tiêm cân tại đó , cân điện tử chính xác lúc đó thì đã 1,8kg rồi ,2 tuần trôi qua ,mới mấy hôm nọ cân lại thì con bé 2 ,1 kg liền cơ ,nhưng mà không phải bị béo phì thừa cân lắm ,, bụn có tí mỡ chảy :)) mà bác sĩ bảo Lô là lớn nhanh người nó dài ra rất to , không biết sau này con bé có thuộc loại khổng lồ không , hiện tại mới 3 tháng rưỡi thì em thấy nó đã to ngang mèo mẹ rồi , người thì không dài bằng nhưng cái độ mập ngang to ngang thì chả thua tí nào . Hôm rồi em trêu đứa bạn cho nó xem ảnh bảo sắp lấy giống em này cho Beo nhìn có đc không . Nó bảo đc em này to mập .Chết cười !

Đến lúc bảo là con con 3 tháng rưỡi đấy, không tin nổi luôn.
Ảnh này ấy ạ :157:, miu mẹ nhìn có vẻ còn choắt hơn con ấy chứ

Chị cho các bé ăn gel mỗi ngày 2 đốt , lông sẽ rất mượt và lớn nhanh chị ạ , nó kích thích mèo ăn ngon nữa đấy , ngoài ra nhà chị có mua thịt về nấu ăn chị cư trích ra một chút luộc lên xé nhỏ cho ăn , trời ơi con bé Lô nhà em là háu thịt gà lắm, đôi lúc em cũng cho nó ăn nội tạng gà nữa , như gan hay tim gà ý , của gà nó thơm và mềm hơn gan lợn , bé rất thích , nhưng nội tạng không nên cho ăn thường xuyên lắm c ạ , mình chỉ cho ăn kiểu tuần 1 lân em thấy cũng đc rồi , em thấy sợ nội tạng lắm vì nó là bộ phận chưa nhiều tàn dư thuốc kích thích các kiểu nhất , nhưng nó lại là nới chưa nhiều kẽm sắt , nói chung lại rất cần thiết . Apple ku Gold với Samy nhanh nhanh lớn to mập ra nhé thi đua lớn nhé .

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
hôm nay cân 2 đứa nhỏ thấy mỗi đứa sụt 50g mà em xót ghê gớm :-ss tự nhiên thấy ăn ít lại , chỉ ăn cá , chê thịt gà , nhưng mà thích nước gà luộc :-ss em lo wá đy :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
meonho124 said:
nó là bộ phận chưa nhiều tàn dư thuốc kích thích các kiểu nhất , nhưng nó lại là nới chưa nhiều kẽm sắt , nói chung lại rất cần thiết . Apple ku Gold với Samy nhanh nhanh lớn to mập ra nhé thi đua lớn nhé .
Chòi oi là chòi, 2 mẹ con mà nhìn cứ như 2 vợ chồng í, chính vì Lô dài ng nên nặng cân thế cg k thấy như béo phì, to chắc khoẻ thế, mai mốt chọn rể là phải kén lắm đây! Nhìn thuơg quá e ạh!
gel thì mấy bé trc tno ăn dữ lắm, còn đàn sau này chả đụng đến, nản nên k cho nữa, để giờ mua lại cho ăn xem sao!
C vẫn cho bé ăn bữa cá nục và bữa gà luộc ík, còn rau củ luộc các kiểu nữa!
Apple là tại ták bé sớm quá e ạh, hồi c tới mua có bé nó nhỏ như con chuột lang con ík, k tin nổi vào mắt nun! >,<
Ối, nhìn e Lô phát ham quá! Phải là con giai, thì mốt e mà dọn vào SG sống, c xin làm xui mới đc,hehe

Gà Ngây Thơ said:
hôm nay cân 2 đứa nhỏ thấy mỗi đứa sụt 50g mà em xót ghê gớm :-ss tự nhiên thấy ăn ít lại , chỉ ăn cá , chê thịt gà , nhưng mà thích nước gà luộc :-ss em lo wá đy :(
Hix, e đừng cân hoài e ơi, k nên đâu, ví dụ 1 tháng cân lần thôi!
Lâu lâu mấy đứa nó hay chán 1 món lắm, mà bên c cg có vẻ khoái cá hơn là thịt gà
Chắc nó quậy quá, hoạt động quá cho nên tiêu hao năng lượng quá chứ j! ^^

meonho124

Đi Muôn Nơi
Đúng rồi c ạ , gel có đứa thích ăn có đứa không thích ăn đó , ăn đc thì mới mập lớn nhanh lông cũng mềm đẹp bông nữa , như nhà em mẹ Beo ý chê ko chịu ăn Gel còn là em Bơ với LÔ thì ăn gel thành thần , nhất là bé Lô ngửi thấy mùi gel thì nhắng hết cả lên , ăn như chưa từng đc ăn đấy cơ .

Mấy đứa nhà em thì lại không chịu ăn cá mấy cơ , cứ phải cá rô ý rán ngon ăn phần thịt trắng mềm mềm ý thì ăn đc 1 tí , thích nhất là cá Ngừ pate của whiskat ấy , ăn sạch . Bé Lô nhà em ko biết giống ai nữa , háu ăn lắm lắm , trước kia em thấy nhiều bé háu rồi mà đến lượt thấy con bé này ăn thì mấy bé kia vẫn là thua xa , nó ăn tì tì cứ như là thuồng luồng thủng nồi trôi dế rồi .

Chị có cho các bé ăn canin ko hay nấu cơm cá cho mấy bé ăn , thực ra cũng nên cho ăn canin thường xuyên c ạ , tuy hơi đắt 1 tí nhưng trong canin người ta đã tính toàn thành phần dinh dưỡng cân bằng cho mèo , không sợ nó thiếu chất , vì em đi làm , 1 mình nuôi 3 cháu , thời gian đâu mà nấu , em cứ cho ăn canin các loại trường kì ý , còn tối về em nấu cơm thì sẽ mua thịt cho các cháu bổ sung , tối cũng mới đc ăn gel ăn phomai , uống sữa . Trộm vía thật con nhóc Lô lớn cứ như thánh Gióng , công nhận là nhìn cứ như thằng đực rựa nào :)) , chết thật .

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Hix, e đừng cân hoài e ơi, k nên đâu, ví dụ 1 tháng cân lần thôi!
Lâu lâu mấy đứa nó hay chán 1 món lắm, mà bên c cg có vẻ khoái cá hơn là thịt gà
Chắc nó quậy quá, hoạt động quá cho nên tiêu hao năng lượng quá chứ j! ^^
tại nãy tự nhiên thấy con Sò nhìn hơi sọp người , e mới bốc lên cân đó chứ :-s
nhà em ngày ăn 2 món đó chứ , sáng cá - tối gà mà mấy hốm nay thấy tụi nhỏ có vẻ chê món gà thích liếm nc luộc thôi , mà chắc liếm no nên k ăn nữa :-s tại hôm thì e cho ăn gà nạc , hôm em làm cổ gà xay cho ăn thử . Kiểu này lại quay về làm soup cho ăn wá :(

@ neonho : em hâm mộ thằng Lô wá , nhà em 4th mới 1kg9 lại mới bị sụt nữa này :(( đúng mèo ngoài Hn chắc khí hậu hợp hay sao ấy , mèo con đứa nào cũng béo tốt thật chứ @@

Bao Linh 85

I_Like_Pet
meonho124 said:
Chị có cho các bé ăn canin ko hay nấu cơm cá cho mấy bé ăn , thực ra cũng nên cho ăn canin thường xuyên c ạ , tuy hơi đắt 1 tí nhưng trong canin người ta đã tính toàn thành phần dinh dưỡng cân bằng cho mèo , không sợ nó thiếu chất , vì em đi làm , 1 mình nuôi 3 cháu , thời gian đâu mà nấu , em cứ cho ăn canin các loại trường kì ý , còn tối về em nấu cơm thì sẽ mua thịt cho các cháu bổ sung , tối cũng mới đc ăn gel ăn phomai , uống sữa . Trộm vía thật con nhóc Lô lớn cứ như thánh Gióng , công nhận là nhìn cứ như thằng đực rựa nào :)) , chết thật .
Hồi mới nui mèo c cg cho ăn canin 36 k ấy chứ,c cg nghĩ bên nc ngoài ngta cg cho mèo ăn cái này k chứ đâu,ngta đã tính toán hàm lượng chất dd đầy đủ cho mấy bé hết rồi. Rồi 1 ngày đang mua royal thì có cô kia đứg kế bên bảo là con mèo nhà cổ vừa mất vì ăn hạt này quá nhìu, c còn k tin, về search thì mới tá hoả, nhg mới thấy chỉ nói me-o và whiskas thôi, sau này mới bít thêm dù ăn canin đi nữa thì cg thế, chỉ là vấn đề thjan thôi, nên hạn chế cho ăn hạt, nên từ đó 1th c chỉ cho 1 đứa ăn 1 gói 400g cho đủ chất thôi, về sau 4 đứa thì 1th/2 gói, chiều chiều mát mát thưởng cho mỗi đứa chén nhỏ pha với sữa
Tính ra nếu cho ăn canin thì mình khoẻ, sạch và kinh tế và tiết kiệm thgian hơn nhìu ấy chứ, chứ h cho thực phẩm kiểu gà luộc, cơm cá, lòng, gan,súp....tính ra còn quá cha, vừa mắc công đi chợ,siêu thị, nấu nướng hầm quay j hao ga tốn điện và nc rửa chén này,hehehe, c có cái tật ngày nào mua j tiêu j là tối về ghi chép ra tíh toán, riêng về khoản mèo có 1 cuốn sổ trg vòg 1th ăn j,mua j,tiêu j cho chúng,bnhiu ghi ra hết để mình còn bít mà cân bằng
Chị nghĩ bé Lô 1 phần là do ăn gel đấy e nhỉ, để c mua lại rồi ép chúg ăn mới đc

Gà Ngây Thơ said:
tại nãy tự nhiên thấy con Sò nhìn hơi sọp người , e mới bốc lên cân đó chứ :-s
nhà em ngày ăn 2 món đó chứ , sáng cá - tối gà mà mấy hốm nay thấy tụi nhỏ có vẻ chê món gà thích liếm nc luộc thôi , mà chắc liếm no nên k ăn nữa :-s tại hôm thì e cho ăn gà nạc , hôm em làm cổ gà xay cho ăn thử . Kiểu này lại quay về làm soup cho ăn wá :(
Vậy mốt cho ăn xg xuôi e hãy để chén nc gà ra cho liếm, chứ chúng nó thík lắm, liếm cái là no cái bụng r. E thử nhờ cô Khôi tư vấn cák vỗ béo mèo xem. Hay lại co ăn hạt và gel trường kỳ như Lô kìa, mà c thấy sợ quá àh

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Vậy mốt cho ăn xg xuôi e hãy để chén nc gà ra cho liếm, chứ chúng nó thík lắm, liếm cái là no cái bụng r. E thử nhờ cô Khôi tư vấn cák vỗ béo mèo xem. Hay lại co ăn hạt và gel trường kỳ như Lô kìa, mà c thấy sợ quá àh
mấy hôm nay tụi nhỏ chán ăn hay sao ấy c , ăn có tý ah ==" cho ăn phomai , sữa thì vẫn chén thật lực . Chắc thèm cá tại hết cá 3 bữa nay roài mà em tối thức khuya sáng toàn dậy trễ nên k đy mua dc , hix 7h là nhà bạn em bán hàng xong về roài , hạ quyết tâm mai phải dậy sớm :go_mo:

gel thì vẫn ăn đó chứ , tụi nó mê gel lắm thấy em cầm tuýp gel là nhao nhao lên roài :) hạt thì em ko dám cho ăn nhiều , mà dạo này có vẻ chê hạt hay sao ý c @@

p/s : em đâu có wen cô Khôi đâu hehe , em toàn chơi vs mí bạn trong HVN ko ah =))

smallvortex

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Hôm nay đã cho Gold và Moon đi chík ngừa mũi đầu tiên, về vẫn nghịch như giặt
Gold và Apple phải nói rất xứg đôi, chúng nó như hình với bóng ík, nhìn thưong lắm, đôi khi nhìn cái cák G đối xử với A thấy thương cu cậu k chịu đc, nào là liếm mắt liếm mặt cho A, cũng phải, tại ngta bít vợ ngta là mặt tịt mà cần phải đc lau mặt thường xuyên
Suốt ngat to rập bè phái với nhau, rượt đuổi cắn nhau chí choé,Moon mớ về cg đã đc chấp nhận rồi, thành ra bgio 4 đứa chúng no mà sáp lai thì phải gọi là banh cái nhà lun >,<

Lại vào để ngắm 2 pé :D iu tóa cơ :03:
Cái này có phải để bọn nó cào móng ko baolinh?