• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên nuôi chung mèo đực hay mèo cái ?

catchy

Mình hiện tại đang nuôi 1 bé mèo hoang, mình tìm được bé ở ngoài đường, thấy bé tội quá xin mãi Mami mới cho mình nuôi, hiện giờ theo mình đoán bé cũng tầm gần 5-6 tháng rồi, nhưng mình thấy bé ở 1 mình buồn quá, do mình còn đi làm nữa, thời gian ở nhà cũng không có nhiều, mình đang định xin thêm 1 bé mèo về làm bạn cho em nó đỡ buồn, bé mèo nhà mình là mèo cái, haiz mình không định cho nó sinh sản nên dự tính rước thêm 1 bé mèo cái về, nhưng mà ko có kinh nghiệm nhiều, sợ 2 bé cái thì tụi nó ko chịu làm bạn rùi uýnh nhau, bạn nào có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình nhé, nếu nuôi 2 bé mèo cái chung 1 nhà thì có được không nhỉ? hay phải tìm 1 em mèo đực cho em nó đây :( Thank

pinkgirl.ttrn94

mèo là loại động vật trầm tính,ngũ nhìu vào ban ngày và thức vào ban đêm vì vậy bạn đừng cho là vật cưng(vc)của bạn đang buồn. Theo mìh thấy nếu bạn đón thêm 1 pé mèo mới zìa thì pé mèo đang ở nhà hok hết buồn mà còn mệt mõi vì phải quánh lộn vs pé mới nữa đó, dù là mèo đực hay cái gì tụi nó cũng quánh nhau hết vì bản tíh hoang dã-tranh giành lãnh thổ ở loài mèo chưa được thuần hóa. Nếu bạn muốn pé mèo không đẻ thì chỉ cần pế pé ra các tiệm thú y và tiêm 1 mũi cho mèo không sih nữa là ok, khoãng 60k àh nhưng thuốc chỉ có tác dụng chừng 3 tháng sau 3 tháng là phải pắc pé đi chích tiếp.haizz haizz
chúc bạn zui zẽ vs pé iu nha!^^

catchy

Mình cũng nghe nhiều bạn nói là mèo ngủ nhiều vào ban ngày, do buổi sáng nhà đi làm hết nên cũng ko biết bé ở nhà như thế nào, chứ trưa mình về nhà là bé đeo mình suốt, đi nấu cơm hay làm việc nhà em nó cũng quấn chân mình T__T , từ trưa đến tối em nó cũng ngủ rất ít, nhiều nhất tầm 1h là thức giấc đi tìm mình, mình mà ở trong phòng thì em nó cũng chui lên giường nằm kế mình vậy đó :( . Mà mình nghe nói mèo cái triệt sản là phải đi làm phẩu thuật =.= nghe thế sợ quá ko dám cho em nó đi triệt sản luôn vì thật sự mình cũng chẳng tin tưởng những bệnh viện thú y cho lắm :(