• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nam Định -Cho em hỏi mèo này là mèo gì ạ. Nhờ mod mấy ngày thui ạ

oimeoxinh

Chả là một hôm mưa gió. Sáng sớm mở cửa có một con mèo nằm co ro trước cửa. Em đã chăm cho khỏi bệnh. Chắc do lạnh quá. Dưng mà nhìn mèo này lạ hoắc. Chả giống con gì. Vừa giống con cú mèo, lại giống bị sứt môi. Bố cứ bảo con mèo bị biến dạng muốn vứt đi.Mèo gì không có mũi. À không phải nó có mũi nhưng mũi nó ngang mắtNhưng em thấy nó cũng lông xù nhìn cũng xinh xinh mặc dù nhìn nó hơi xấu xí thật. Nhà không thích nuôi mèo mầu đen nhưng nó rất khôn và khéo léo. Chơi với người mà không hề giơ móng cào hay cắn người tý nào. Em xin mọi người cho ý kiến. Cháu nó hơi yếu nên toàn phải cho ăn thịt và rất thích uống sữa không đường. Em có thói quen uống sữa không đường mà có cốc sữa em để ở bàn đi xuống nhà 5 phút lên đã hết. Mà nhà em có ai thích sữa không đường đâu đi điều tra thì bụng con ranh căng đét. Ựa mèo gì bùn cười zợ..... Mọi người cho em ý kiến nha. Và cho em hỏi luôn là mèo này thì giá bao nhiêu ý mà.

dungthu85

YTC Developer
theo minh thi be la 34 lai.be kha dep.nhung minh noi that neu o nam dinh ma ban bao la nhat dc be thi minh kho tin qua.vi hien tai o nam dinh thi diem mat co khoang 5 nguoi nuoi giong meo nay thoi ban oi.

oimeoxinh

Thật mà. Nhà mình ở đường trường Chinh đó. Nhà mình có nuối 1 bé mèo nga thì phải. Màu trắng mắt xanh. Bố mình rất thích. Nhưng con này nhìn dị dạng quá. Lúc nó chui vào nhà mình còn co ro, bẹp dí, lại còn bị đi ngoài nữa. Mất bao nhiêu xiền chữa đấy.Sao mọi người lại không tin nhỉ. Nó bé tẹo tèo teo. nhẹ xọp xòm xòm. chăm mãi mới khá khẩm lên được 1 tý. Chắc nó nghe nhà em có con mèo mẹ đang chăm mèo con có tiếng mèo con nên nó mới chui vào. Mình muốn hỏi giá xem thế nào vì bố phản dối nuôi mèo vì bố bảo nó bị dị dạng nên nhà người ta mới vứt đị. hự :sadcorner: :sadcorner: .

AppleBlue

Member
hỳ. bé mèo xinh xắn đó bạn. lớn chắc cũng sẽ yêu lắm đó
Bé chắc là may ămns có duyên lạc đến nhà bạn

mình cũng muốn có một e >"<
Mong bé sẽ được iu thg nhìu hưn hưn

oimeoxinh

Nó cũng xù xù. Đây là ảnh cắt hết lông cổ với lông bụng đi rồi đấy. Xù lắm lắm, cũng tròn ung ủng nhưng mà trông dị quá quá. hix hix

oimeoxinh

tui thấy nó giống giống thì tui lấy tạm thui mà. chứ ai tim được ngoài 2 ảnh đó ra trong diễn đàn thì tui cho luôn đàn mèo nhà tui đấy

oimeoxinh

đây nhé. Ảnh chụp nhà mình luôn. Không các bạn lại bảo là mình dửng mỡ đi làm chuyện luyên thuyên tớ có hâm đâu mà bảo nhặt được con mèo. Chỉ là không biết là mèo gì và giá cả mèo này như nào thôi. Nhỡ bố không cho nuôi còn biết mà bán đi. Chả may phải mèo đắt bán có 50k hay 100k như mèo ta về nhà người ta không biết chăm nó lại ốm lăn quay ra thì khổ thân. Đây là sau khi mình đã chăm cho khỏe lại nhé