• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mong cả nhà giúp đỡ chú chó của mình với

espeon

mình có nuôi một em cún, bây giờ em ấy khoảng 18-19kg :em xin_em xin:
lúc em cún chạy mình có nhìn thấy cún cứ co một chân lên, nhất quyết không bỏ chân đó xuống để chạy ( từ hôm qua, hôm kia ) khi chạy nhiều thì có bỏ chân đó xuống cố chạy bằng chân đó, nhưng cứ nằm nghỉ một lúc xong tập lại là lại co chân đó lên :keke_hehe:
ba chân còn lại không có gì lạ, tuy co một chân nhưng em cún vẫn chạy nhảy đùa nghịch bình thường, ăn uống đều, đi WC phân khuôn :em xin_em xin:
ngày nào cún cũng được vận động, tắm nắng và ăn xương đều đặn, không hôm nào không, từ lúc đau chân thì mình còn xoa bóp chân cún bằng dầu gió nữa :ngoi_xom:
mình không biết có phải như thế là mọi người gọi là thiếu canxi, hay hạ bàn không, vì nhiều ý kiến quá, người thì cho là cún đau chân, vài hôm sẽ khỏi, người thì bảo là thiếu canxi và khuyên mình đi tiêm canxi cho cún, người thì bảo cún...bại liệt :Onion14:
mình lo quá, mọi người giúp mình trường hợp của em cún nhà mình với :haizz:
và bây giờ mình có nên cho em cún vận động, chạy nhảy không ? vì bạn mình bảo là không nên cho vận động lúc này, cần cho cún nghỉ ngơi vì cún đang đau chân, mình thì sợ cún ăn rồi nằm mãi sẽ càng không vận động được chân đó nữa :Onion07:
cả nhà YTC giúp mình với, mình cám ơn tất cả các bạn nhiều lắm :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

S

shi_kok

Guest
đọc xong lại nghĩ đến chú thương binh hàng xóm
tội nghiệp chú thương binh cụt chân quá hà