• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mới setup 2 bể cạn nuôi bọ cạp, mọi người vào chia sẻ kinh nghiệm vs em nhé!

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Tình hình là em mới làm 2 bể để nuôi bọ cạp, bọ cạp thì ít cơ mà bể mênh mông lắm các bác ak :))

Bể 1
Kích thước: 70x30x50 (dài x rộng x cao), kính 5 ly
Phụ kiện: nắp bể treo bóng túyp trắng 28w, 2 quạt thông gió ( 1 hút 1 đẩy, cả 2 đều 12v)
Cây cối các kiểu, gỗ mục ...

Bể 2:
Kích thước: 70x35x40 (dài x rộng x cao)
Nắp bể treo 2 bóng vàng 16w, 2 quạt thông gió 12v (1 hút 1 đẩy), 1 nguồn laptop (dell)
Phụ kiện: sỉ than, đất thịt, cát, sỏi suối, đá hộc, gỗ mục....

Các bác xem xong cho ý kiến, đừng ném đá mạnh quá vỡ mất bể của em :))

silvershark8x

T.Viên Năng Động
uppppppppppppp

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Đẹp thì có đẹp nhưng chưa được chuẩn cho lắm. Tại thấy bò cạp núp chỗ càng tối càng tốt. Mà trong hình vẫn thấy có chỗ sáng....

buon lau

Member
àh ban ơi minh thấy ban có nói bể r6ong nhưng hơi ít bò cạp nhỉ ! hi ở quê mình có thứ đó nhìu đấy nếu có nhu cầu ban pm mình qua ních troc_tth minh tìm cho bạn mấy em ! hihi àh ma mình cũng có vài gốc cây thế đẹp lám đấy có vẽ thích hợp nuôi bò cạp đấy có zì bạn pm mình nhé cám ơn chào bạn !

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
đào cái hang sâu sâu xíu pồ ơi, sáng quá koi chừng pò cạp mù mắt đó :man_in_love:

ngotrongtu

Tình hình là em mới làm 2 bể để nuôi bọ cạp, bọ cạp thì ít cơ mà bể mênh mông lắm các bác ak :))

Bể 1
Kích thước: 70x30x50 (dài x rộng x cao), kính 5 ly
Phụ kiện: nắp bể treo bóng túyp trắng 28w, 2 quạt thông gió ( 1 hút 1 đẩy, cả 2 đều 12v)
Cây cối các kiểu, gỗ mục ...

Bể 2:
Kích thước: 70x35x40 (dài x rộng x cao)
Nắp bể treo 2 bóng vàng 16w, 2 quạt thông gió 12v (1 hút 1 đẩy), 1 nguồn laptop (dell)
Phụ kiện: sỉ than, đất thịt, cát, sỏi suối, đá hộc, gỗ mục....

Các bác xem xong cho ý kiến, đừng ném đá mạnh quá vỡ mất bể của em :))

be thu 2 cua ban rat dep

diencentipede

diencentipede
lxtrag said:
đẹp quá chủ thớt .. biết khi nào mới có đủ trình độ làm được 1 cái hồ tự nhiên mà đẹp như của thớt
Đẹp thì đúng là đẹp nhưng tính hiệu quả khi nuôi bò cạp thì kg cao... hic

silvershark8x

T.Viên Năng Động
diencentipede said:
Đẹp thì đúng là đẹp nhưng tính hiệu quả khi nuôi bò cạp thì kg cao... hic
k cao ở chỗ nào vậy bạn, mình nuôi chơi, bể nuôi 2~4 con, đã chơi 6 năm nay rồi mà chưa thấy nó ko hiệu quả chỗ nào cả

diencentipede

diencentipede
silvershark8x said:
k cao ở chỗ nào vậy bạn, mình nuôi chơi, bể nuôi 2~4 con, đã chơi 6 năm nay rồi mà chưa thấy nó ko hiệu quả chỗ nào cả
Thứ nhất là nếu bạn đã chơi 6 năm thì chắc bạn cũng hiểu là bò cạp rất sợ ánh sáng nhưng thấy bể của bạn treo đèn sáng chưng dễ làm bò cạp stress. Thứ 2 là bể của bạn hình như quá ướt dễ gây ra nhiều ký sinh từ thức ăn và phân của bò cạp. Thứ 3 là bò cạp là loài sống bầy đàn nhưng bạn nuôi chỉ 2-4 con mà hồ to quá thì hơi phí và khi cho ăn thì bò cạp cũng khó săn mồi do hồ rộng và khó cho bạn khi dọn thức ăn thừa trong hồ. Ngoài ra, mình kg biết là chỗ bạn để bò cạp có nhiều tiếng ồn kg hay máy lạnh chẳng hạn thì cũng gây stress cho bò cạp và chúng rất dễ chết...Sau đây là 1 vài góp ý chân thành của mình chứ kg phải để chê bai hay chỉ trích mong bạn hiểu cho vì mình cũng là người mê bò cạp và nuôi sinh sản để kinh doanh. Thân chào.