• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mới setup 2 bể cạn nuôi bọ cạp, các tình yêu vào cho ý kiến :X

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Tình hình là em mới làm 2 bể để nuôi bọ cạp, bọ cạp thì ít cơ mà bể mênh mông lắm các bác ak :))

Bể 1
Kích thước: 70x30x50 (dài x rộng x cao), kính 5 ly
Phụ kiện: nắp bể treo bóng túyp trắng 28w, 2 quạt thông gió ( 1 hút 1 đẩy, cả 2 đều 12v)
Cây cối các kiểu, gỗ mục ...

Bể 2:
Kích thước: 70x35x40 (dài x rộng x cao)
Nắp bể treo 2 bóng vàng 16w, 2 quạt thông gió 12v (1 hút 1 đẩy), 1 nguồn laptop (dell)
Phụ kiện: sỉ than, đất thịt, cát, sỏi suối, đá hộc, gỗ mục....

Các bác xem xong cho ý kiến, đừng ném đá mạnh quá vỡ mất bể của em :))

I♥umeo

T.Viên Năng Động
trông đẹp ghê bạn à :D

nhangak

Turquoise Member
Bọ cạp cảnh không độc không cắn đâu :good_job:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Nuôi bọ cạp làm cách nào để khử mùi vậy bạn ? Mình nuôi một thời gian nó nặng mùi quá ko chịu được :sadcorner:

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Chi phí như thế khoảng bao nhiêu vậy bạn? tính luôn bò cạp ấy?

chi phí như thế là như nào hả bác ?

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Chi phí như thế khoảng bao nhiêu vậy bạn? tính luôn bò cạp ấy?

có gì bác pm nik silvershark8x em tư vấn cho bác

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Nuôi bọ cạp làm cách nào để khử mùi vậy bạn ? Mình nuôi một thời gian nó nặng mùi quá ko chịu được :sadcorner:

bọ cạp nuôi cả đàn thì mùi khủng khiếp rồi, bể em làm rộng rãi, nuôi có số lượng cụ thể, bể bé tầm 30~40cm chỉ nên nuôi 2 con, làm nắp lưới cho thoáng, bể to hơn thì nuôi +1đôi. làm quạt thông gió, 1 hút 1 thổi là hết mùi ngay

silvershark8x

T.Viên Năng Động
^^~ đẹp nhỉ....chủ thớt chịu đầu tư wa' :good_job:

đầu tư gì đâu bác, đam mê mà :))

mangaka

YTC Developer
khiếp... đầu lâu xương chéo gê nhỉ.... cẩn thận mà vỡ bể mấy ẻm lại cạp cho thì khổ o_0

silvershark8x

T.Viên Năng Động
1 người đang đọc chủ đề này

1 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x

silvershark8x

T.Viên Năng Động
2 người đang đọc chủ đề này

2 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x, hiepkt1994

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Bể đẹp muk` kím hoài ko ra con bọ cạp :p

ban ngày bọn nó trốn dưới các hốc bạn ak, tối tối nó mới mò ra ^^

chirido

YTC Developer
Ôi! thế nuôi mấy em bò cạp, mún ngắm em ý thì phải đợi đêm đêm khi mọi người ngủ ta lò mò nhìn hồ ư??? :sadcorner: Chỉ giỡn thui, mình cũng thik bò cạp nhưng sợ nó cắn :lau_mo_hoi: thế là từ bỏ ý định nuôi... :ngoi_xom:

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Ôi! thế nuôi mấy em bò cạp, mún ngắm em ý thì phải đợi đêm đêm khi mọi người ngủ ta lò mò nhìn hồ ư??? :sadcorner: Chỉ giỡn thui, mình cũng thik bò cạp nhưng sợ nó cắn :lau_mo_hoi: thế là từ bỏ ý định nuôi... :ngoi_xom:

ban ngày nó cũng bò ra, nhưng ít, yên tĩnh 1 chút + có thức ăn là nó bò ra cả đàn, bọn này ko cắn bao h :)) nên bạn có thể yên tâm thay đổi suy nghĩ :D

silvershark8x

T.Viên Năng Động
bác bày mình làm sao làm bể có rêu mọc đẹp vậy :( ... dùng bể này nuôi rắn quá thích hợp :D

dễ mà, đào rêu ở ngoài về, làm lớp đất lót ở bể xốp xốp, tưới ẩm vào, phủ rêu lên, ngày này tưới nước vo gạo vào, rêu lên ầm ầm :D