• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mới nuôi fat tailer mong được hướng dẫn

An Đặng

Chào các bạn mình mới vừa mua 2 bé fat tail về nuôi kinh nghiệm chưa có nhiều mong các bạn hiểu biết giải đáp giúp những vấn đề mình gặp:
1. Mình không biết là 2 bé đã bao nhiêu tháng tuổi rùi và bao nhiêu tuổi thì sinh sản?
2. Mình chưa rỏ tập tính của fat tailer
2. Bé cái bị ăn hiếp thường xuyên bị cắn tai, mình can hoài mà vẫn không hết.
3. Mình vẫn chưa biết cách huấn luyện, bị cắn tay mỗi khi cho ăn.
Mong các bạn hướng dẫn mình cảm ơn mọi người :)

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
=]] chưa bik nui mà chơi tới 2 con. Ss thì 6thánh thì phải. Gerbil ( thì phải ) đuôi mập và đuôi ốm dài thích ăn nhất là hướng dương với bắp chín hay sống (không thích ăn bắp khô đâu) bỏ nữa trái bắp vào
chuột đuôi mập và dài rất ít uống nước . Gần như chúng có thể tao ra nước hay kiếm nc trong t/a vd : bắp....
chuột mập ,dài thích đào hang hốc nên nhớ làm nhìu hang cho nó. Khi đem về mua 1 kg mùn cưa quăng vào cho bé chơi hay sao cũng đc , nếu không có hang bé sẽ rất phá . Hồ bạn nên cao có nắp đậy không bé nhạy ra. ( không bik đuôi mập bik nhảy ko, nhưng đuôi dài nhảy tẩu thoát với lúc chạy toàn nhảu cao phết --")
nhớ mua cho bé 1 cái well size lớn nữa nha, đuôi mập thích chạy well.
lông nên rộng 1 chút 60x40x40 thì quá tuyết vời.
chuột đuôi mập và đuôi dài ốm ăn t/a của hamster nha nên khỏi sợ khi nuôi hamster mà rướt thêm 1 bé đuôi mập về lo lắng đồ ăn.
đuôi chuột dài ốm thì khi cầm lên người cúi xuống thì không đứt , nhưng ko bik đuôi mập có .... Không ^^!.
xong cách nuôi quá dễ dàng đúng hem nào :).

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Câu 1 mình đã trả lời ở trên đọc kỹ sẽ thấy . Thêm vào câu 1 nữa nè. Khi chuột đuôi mập đẻ từ 1,2 con thì sẽ không khích thích đc sự cho sữa và sẽ tự nhiên tắc nghẽn , dù bạn làm gì cũngnhư vậy , cũng có nghĩa là bạn phải làm vú em cho tui nó. Nhưng khi chuột đẻ nhiu 4,5,6 con thì kích thích đc sự cho sữa liên tục và bạn khỏi cân làm vú em. Nhưng vẫn cần bồi dưỡng cho chuột mẹ.
2 .fat tailer, gerbil thích sống bầy đàn nhỏ từ 3,4 con ngoài tự nhiên. Nhưng trong mình thì các bạn có kiếm mấy bé hiền về mà làm bầy đàn, chọn sai 1 con hối hận cả đời.
3. Bạn mua 2 bé chung bỏ vào chuồng chung hả ??
4.huấn luyện hay không vẫn cắn à. Bạn phải lầm quên trước chớ.
và sau khi ghi cách nuôi và trả lời hỏi đáp mình xin thông báo : bạn đã đăng sai box.

An Đặng

Bạn cho mình biết mình nên hỏi ở mục nào được ko? Mình mới tham gia nên chưa rành lắm.
2 con chuột mình nuôi chung, nuôi trong chuồng pet white 60x40x40. Mình có làm quen cho ăn mà vẫn bị cắn hoài hiện tại đã nuôi được 3 tuần.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Hỏi gì ??

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Đăng bài tùy từng bài không nói chung đc. Ví dụ hỏi : hams,nhím,thỏ thì inbox trong đây. Mua- bán thì vv... Bạn inbox cho mod xxthanhxxx để bít thêm chi tiết nha. Xxthanhxx hòa đồng dễ gần hơn :p.
An Đặng said:
Mình nên đăng bài viết ở box nào :D