• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người xem mắt mèo nhà em thế này có sao không ạ?

Catulan

Tuần trước em đưa mèo đi khám, bác sĩ bảo em làm xét nghiệm phế quản vì mắt bé có bợn trong suốt, hay chảy nước mắt, có ghèn và hay nheo mắt vào ban đêm nữa. Tình trạng bé như vậy cũng hơn một năm rồi, bé ăn uống chạy nhảy bình thường nhưng dạo gần đây bé bị tiêu chảy nhẹ, phân có tí máu em lo quá không biết có sao không, em chưa dám cho bé làm xét nghiệm vì em không đủ tiền, chỉ chích vaccine thôi. Mọi người xem giúp em với ạ

https://1drv.ms/f/s!Au1GWM8DORHxn2BWpwSGvrx6IdAZ

Catulan

Em cho bé ăn thức ăn khô thôi ạ, ngoài ra bé không ăn gì khác. Lúc em phát hiện bé bị tiêu chảy là khoảng 2 tuần trước, hậu môn bình thường không sưng loét. Em thấy mỗi lần bé đi ngoài đều như vậy, phân ban đầu rắn, sau đó lỏng và cuối cùng có tí máu, có hôm có chất nhầy

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn dừng cho ăn thức ăn khô đi, chuyển sang ăn đồ mềm, thịt gà hoặc thịt lợn luộc. Cho ăn kèm thêm men tiêu hóa, nhưng chỉ một thời gian thôi, ko nên ăn kéo dài. Nếu có điều kiện nên cho bé đi khám, vì đi phân có máu là dấu hiệu xấu, chứng tỏ đường tiêu hóa đang nhiễm khuẩn, hoặc mầm bệnh gì đó.