• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MỌI NGƯỜI ƠI CỨU MÌNH VỚI

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhper

Banned
Cún nhà mình rất thích ăn phô mai con bò cười nhưng do bé ham ăn wá chưa kịp cho ăn đã nhảy chồm lên giật ăn...Bé đã ăn và nuốt luôn phần giấy bạc bây giờ mình phải làm sao.cái đó có tiêu hoá và thải ra ngoài được không...Nếu không được thì mình phai lam cách nao đây hixhix..xin mọi người giúp dùm mình với.mình sợ bé chết quá..huhuhu,, :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn chẳng thể can thiệp đc j đâu.
Không tiêu hóa được, nó sẽ tự cho ra ngoài thôi bạn.
À, mà k bik nó ăn có nhiều không???

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
khanhper said:
Cún nhà mình rất thích ăn phô mai con bò cười nhưng do bé ham ăn wá chưa kịp cho ăn đã nhảy chồm lên giật ăn...Bé đã ăn và nuốt luôn phần giấy bạc bây giờ mình phải làm sao.cái đó có tiêu hoá và thải ra ngoài được không...Nếu không được thì mình phai lam cách nao đây hixhix..xin mọi người giúp dùm mình với.mình sợ bé chết quá..huhuhu,, :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
B cứ để kệ bé b à...Cái đó ko tiêu hóa đc thì sẽ tự bị đẩy ra ngoài thui...
Bé nhà m còn nuốt nguyên quả bóng chưa thổi vào bụng ấy,2 ngày sau nó đi ra ngoài cùng phân ý,hix...
p/s:B còn cần gì nữa ko?

khanhper

Banned
small_dragon said:
Bạn chẳng thể can thiệp đc j đâu.
Không tiêu hóa được, nó sẽ tự cho ra ngoài thôi bạn.
À, mà k bik nó ăn có nhiều không???
nếu không tiêu hoá được thì nó cho ra ngoài như thế nào...bé an hết 1 cục mà một cục thì cũng hơi nhìu thôi àh

khanhper

Banned
Kem_Ốc_Quế said:
B cứ để kệ bé b à...Cái đó ko tiêu hóa đc thì sẽ tự bị đẩy ra ngoài thui...
Bé nhà m còn nuốt nguyên quả bóng chưa thổi vào bụng ấy,2 ngày sau nó đi ra ngoài cùng phân ý,hix...
p/s:B còn cần gì nữa ko?
hix..như vậy liệu có sao không bạn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Có hai khả năng cho ra
Một là nó nôn ra
ai là nó đi ra ngoài theo phân
Tuy nhiên, sau khoảng 5h kể từ khi nuốt phải mà nó k nôn ra => thì sẽ ra theo phân
Sẽ k sao đâu bạn, đựng quá lo lắng

mangaka

YTC Developer
bạn yên tâm nhé... 1 là nó nôn, 2 là sẽ ị ra ^^..
còn nếu thấy biểu hiện bất thường thì cho đi... cấp kíu mổ bụng lấy ra :Onion38:
nhưng chắc là k đến nỗi thế đâu vì cái giấy cũng đâu có to.. cơ mà chó nhà bạn tham quá

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
khanhper said:
hix..như vậy liệu có sao không bạn
Ko sao đâu b à,bé nhà m mới 2th mà nuốt vô vẫn chẳng sao...Nó nuốt nhìu thứ lắm,có lần cả búi chun kèm tóc to tướng,suýt tắc mà vẫn ra ngoài bt à ^^
michu_meomeo99 said:
chắc ko sao đâu em thấy pé nhà em nhiều khi đi tiêu ra cả tóc nữa kìa
Tóc thì ko nguy hiểm bằng giấy bạc b ơi,tuy ko tiêu hóa đc nhưng nó đi qua hệ tiêu hóa dễ hơn,như lông cún nuốt vô bụng ấy ^^

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
khanhper said:
Hix...cám ơn các ban rất rất rất nhiều.....do cún nhà mình đang có thai nên thay hơi lo..
Vậy m close pic nhé!
Bé có thai thì cx hơi lo thật,nhưng chắc ko sao đâu...Chúc bé mau sanh,mẹ tròn con vuông nhé ^^

Status
Không mở trả lời sau này.