• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MỌI NGƯỜI GIÚP VỚI

khanhper

Banned
Cho mình hỏi chó thay lông để bắt đầu thời kì salo...như vậy nếu tính từ thời điểm thay lông đến khoảng bao lâu thì chó mới bắt đầu ra kinh..

shakira_alisha

thì thay lông theo chu kỳ thui à, có con thì 4 tháng mới thay lông, còn có con thì 2 tháng đã thay, nhưng về có cái thì 6 tháng bắt đầu phát triễn sinh dục, chó đực 10 tháng, nhưng động vật 1 năm 2 lần mới salo, kỳ 1 thì tháng 6-7, kỳ 2 là tháng 12-1

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
khanhper said:
Cho mình hỏi chó thay lông để bắt đầu thời kì salo...như vậy nếu tính từ thời điểm thay lông đến khoảng bao lâu thì chó mới bắt đầu ra kinh..
Trong thời gian bé thay lông,cx là khoảng trc ngày động dục 1 tuần,vậy thì bé sẽ có kinh khoảng sau đó 2-3 ngày (Nếu đúng kì nhé)...Trong TG này cần tránh cho bé ko có bọ nhé,vì bọ sẽ theo máu đó
1 năm có khoảng 2 lần bé salo nhé...
B còn cần gì nữa ko?

Trong thời gian bé thay lông,cx là khoảng trc ngày động dục 1 tuần,vậy thì bé sẽ có kinh khoảng sau đó 2-3 ngày (Nếu đúng kì nhé)...Trong TG này cần tránh cho bé ko có bọ nhé,vì bọ sẽ theo máu đó
1 năm có khoảng 2 lần bé salo nhé...
B còn cần gì nữa ko?
Cho mình hỏi là lúc hoa sưng đến lúc rớt máu là khoảng bao nhiêu ngày bạn