• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người giúp mình với! Please!

rabbitdoubt13

YTC Developer
như tit.. mình mới mua 1 bé Alaskan 3 tháng tuổi.. nhưng mà chủ cũ để bé hôi quá mà dạo này trời oi.. bé hôi như cú ý ( mình thấy bảo nếu để cún lâu ko tắm thì dễ bị nhiễm bệnh do các vi khuẩn bám trên người bé . nhưng chó mới mua về ko nên tắm luôn.. mình muốn hỏi bh thì e có thể tắm cho bé đc??? :x.. Mọi người giúp mình với :D

bm2i_lovelucky

Thành viên hòa đồng
cún của bạn 3 tháng thì chắc là tắm ổn rồi đó bạn,nhưng mà vì cún mới về nhà mới nên bạn để cún ổn ổn lại cỡ 5-7 ngày,nếu thấy cún không xục xịch cảm sốt gì thì tẩy trần em ý được rồi! :03: .mà bạn nhớ đừng để nước vào tai với mắt e ý ngen!hjhj,mình cũng ko có nhìu kinh nghiệm nên biết tý tý à,mong giúp được bạn :)
PS: nếu bạn ở TPHCM và là lần đầu tiên tắm cho cún thì đem đến Pet Care ý,người ta tắm kỹ lắm,với cả làm sạch cát đất trong tai e ý nữa (mình cũng mới đưa e becgie của mình qua đó cách đây 2 bữa,học hỏi được cách tắm lun! :D . Chúc bạ và cún xinh khỏe ngen! :03:

buratino1703

YTC Developer
Bạn lấy cái chai Lavie đục 1 lỗ nhỏ trên nắp, đổ nước vào, phần dưới tai bạn tắm bằng vòi hoa sen bình thường, phần trên tai bạn nên dùng chai nước trên xịt từ từ từng tí, sau rồi lấy xà bông gãi cẩn thận đầu và tai bé. Cuối cùng khi xả nước thì bịt tai rồi lại lấy chai nước xịt. Phần đầu thì bịt mắt bé lại để đỡ bị nước vào mắt.
Nhớ tắm xong lau qua lông bé cho khô, lấy máy sấy tóc xì lông cho bé là ok!