• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MỌI NGƯỜI GIÚP EM VỚI Ạ :(((

Benbenben

Em chào mọi người ạ,
Em đang nuôi một em Poodle 3 tháng tuổi, hôm trước em ấy đu ghế cao nên bị ngã, em đã cho em ấy đi chụp phim và bác sĩ nói em bị gãy xương đùi, nhưng ko nặng lắm, chỉ cần về cho nó nghỉ ngơi bớt đi lại là được. Em cũng yên tâm rồi bế em ấy về cho nằm nghỉ, bữa hôm qua em cho bé ăn thịt bò, nước xương hầm thì bé bị tiêu chảy, đến sáng nay em cho bé ăn trứng vịt lộn tình trạng vẫn y nguyên và em để ý phân có hơi phớt máu. (Có một đợt khi em mới mua em ấy về cũng bị tiêu chảy thì em cho em ấy uống thuốc tiêu hoá enterogermina thì em ấy khỏi, giờ em cũng cho uống thuốc ấy nhưng nghe vẻ không có tác dụng)
Các anh chị có thể đưa em vài lời khuyên được không ạ? Nhìn em ấy phải nằm một chỗ và ăn uống bụng dạ như vậy em rất lo :(((((

kiwi1106

Well-Known Member
Em chào mọi người ạ,
Em đang nuôi một em Poodle 3 tháng tuổi, hôm trước em ấy đu ghế cao nên bị ngã, em đã cho em ấy đi chụp phim và bác sĩ nói em bị gãy xương đùi, nhưng ko nặng lắm, chỉ cần về cho nó nghỉ ngơi bớt đi lại là được. Em cũng yên tâm rồi bế em ấy về cho nằm nghỉ, bữa hôm qua em cho bé ăn thịt bò, nước xương hầm thì bé bị tiêu chảy, đến sáng nay em cho bé ăn trứng vịt lộn tình trạng vẫn y nguyên và em để ý phân có hơi phớt máu. (Có một đợt khi em mới mua em ấy về cũng bị tiêu chảy thì em cho em ấy uống thuốc tiêu hoá enterogermina thì em ấy khỏi, giờ em cũng cho uống thuốc ấy nhưng nghe vẻ không có tác dụng)
Các anh chị có thể đưa em vài lời khuyên được không ạ? Nhìn em ấy phải nằm một chỗ và ăn uống bụng dạ như vậy em rất lo :(((((
Chó mèo đã có tiền sử tiêu chảy thì bạn nên thận trọng khi cho ăn những thức ăn như tôm cá, trứng vịt lộn và các đồ nhiều đạm khác. Bạn nên hỏi bác sĩ đã khám cho bạn là bây giờ nên ăn gì, bổ sung dinh dưỡng như thế nào cho hợp lý khi bị tiêu chảy như vậy. Vì việc gãy xương đùi như thế này mà muốn lành lại thì phải có chế độ bổ sung dinh dưỡng tốt. Bạn phải mua thêm viên uống bổ sung canxi và vitamin tổng hợp nữa, có thể mua Corbiere loại dùng cho trẻ con, mà liều lượng uống thế nào nên hỏi bác sĩ.
Nhiều lúc bổ sung dinh dưỡng quá nhiều mà ko tiêu hóa và ko hấp thụ nổi thì rất nguy hiểm, vì có thể dẫn đến nhiều chứng bệnh khác. Nên nhớ bộ máy tiêu hóa rất quan trọng.
Thêm nữa là buổi sáng sớm bạn nhớ cho nó ra ngoài tắm nắng. Cho ở nơi có nhiều ánh sáng, khí trời.