• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

:-(( mọi người chỷ em với

khanhly94

e mới có 2 con mèo mới mà chúng nó dữ quá à mỗi lần định đụng vào nó là nó nhe răng với móng ra dọa e :sadcorner: . e lại lần đầu nuôi mèo k biết thuần hóa nó thế nào cho ăn ra sao nữa ai có kinh nghiệm chỉ e cách làm cho nó hiền lại vs cả chỉ cho e mèo thích ăn rỳ với :33:
:help:

sunflower

Lúc trước anh mình đem 1 pé mèo về, lúc đó nó nhỏ xíu à lại nhát nữa, toàn trốn dưới gầm tủ mình phải nấp đến khi nó chịu ra rồi mình đến phía sau nó, đầu ngón tay mình nhúng vào ly sữa tươi rồi cho pé mèo liếm, liếm xong là liếm tay mình luôn như vậy là cũng ngửi đc mùi của mình rồi, rồi mình lại vuốt nếu pé k chịu thì mình k vuốt nữa mà cũng ngồi đó nếu nó trốn vào gầm tủ thì mình lại đi ra, làm vài lần cũng quen ah, mình thường xuyên vuốt ve nó, không bao giờ đánh hoặc la nó vì đc cái pé mèo nhà mình rất ngoan lại khôn và đói cỡ nào thì cũng không kêu la om sòm ( cũng kêu nhưng nhỏ nhẹ dễ thương lắm ) đặc biệt không bao giờ ăn vụng. :03: