• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người cho mình hỏi về bé này là giống gì vậy?

Trinhtandat

Member
Có người rao bán bé này cho mình, nói là cho samoyed. mọi người xem giúp mình có đúng là chó sammoyed thuần k ạ? Họ nó vs mình là bé được 4 tháng và nặng cỡ 9kg. Mong mọi người giúp đỡ . Tks đã xem

One_more_night

Active Member
Mua đâu không mua,lại mua trên chợ tốt :v
CHổ này nguy hiểm,con này cái mặt nó cứ sao sao đó.
Khuyên cá nhân : không mua

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
lông ở đầu nó màu gì vậy? không giống màu trắng. Samoyed chỉ đc tạm coi là thuần , khi lông màu trắng
Ngoài ra, mặt bé này cũng xinh bình thường.

Trinhtandat

Member
Thấy rao bán trên chợ tốt là 2tr5 . mình gọi điện thì bạn kia nói là người quen tặng cũng k biết giống chó gì @@.

Trinhtandat

Member
lông ở đầu nó màu gì vậy? không giống màu trắng. Samoyed chỉ đc tạm coi là thuần , khi lông màu trắng
Ngoài ra, mặt bé này cũng xinh bình thường.
Người ta nói lông màu trắng tại hơi dơ , mình cũng hok biết sao nữa. chỉ mới xem hình thui

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
không phải màu lông bị dơ đâu bạn. Nhìn kiểu màu thấy k bình thường. Ảnh lại còn mờ tịt nữa chứ

Trinhtandat

Member
không phải màu lông bị dơ đâu bạn. Nhìn kiểu màu thấy k bình thường. Ảnh lại còn mờ tịt nữa chứ
Uhm, mình mới gọi đt lại cho người bán, hỏi kĩ chút về nguồn gốc và sổ khám sức khỏe, đc tặng khi nào, cha mẹ bé ra sao ( hình dáng, nặng bao kg, lông màu gì,thẳng hay xoăn ..) ..v..v thì người đó cứ ấp a ấp úng, đến khi mình bảo cho xem ở chó ở ngoài thì người đó hẹn khi khác rồi không bán nữa.... tút tút tút luôn. hok biết phải chó đc tặng không hay trộm của người ta, nên thôi hok mua nữa @@ ...