• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mời các bạn tham gia cuộc thi: Thiết kế logo cho YTC

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Logo/Banner là một phần không thể thiếu của trang web, nên BQT yeuthucung quyết định tổ chức cuộc thi thiết kế logo và banner. BQT rất mong các anh chị, bạn bè và các em (đặc biệt là những người giỏi design) dành chút thời gian thiết kế cho YTC một logo/banner thật đẹp, hoành tráng, và phù hợp.

Để cho công bằng thì các mẫu dự thi sẽ được post lên trang web của YTC để cho ban giám khảo là những các nhà tài trợ, những thành viên trong BQT, và các thành viên của YTC bình chọn.

Thông tin về cuộc thi:

+ Thời gian nhận bài thi từ ngày 25/4/ 2011 đến hết ngày 01/12/2011

+ Bài thi xin gửi trực tiếp tại YTC, box Made in YTC, hoặc xin vui lòng reply vào topic này.

+ YTC ko hạn chế màu nền nên các bạn tự do design, nhưng khuyến khích tông màu xanh dương chủ đạo. Nó sẽ đi cùng với skin của diễn đàn YTC đang sử dụng.

Các kích thước chuẩn của banner YTC là 728x200 px ; logo là 250x250 px

Phần thưởng:

+ 03 member có mẫu logo/banner đẹp nhất, phù hợp với YTC nhất sẽ đc tặng 01 phần quà đặc biệt của BQT YTC.

Thay mặt BQT web Yeuthucung.com, Quyên xin chân thành cảm ơn các bạn và rất mong sớm nhận được những bài dự thi từ các bạn.

Quyên

heobeo

T.Viên Năng Động
Chị ơi có quy định gì về hình thức logo ko ? Ví dụ như chữ cái hay hình ảnh, biểu tượng ? Hay tự do lun chị ? :co_y_tuong_xau:

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Chị ơi có quy định gì về hình thức logo ko ? Ví dụ như chữ cái hay hình ảnh, biểu tượng ? Hay tự do lun chị ? :co_y_tuong_xau:

thì mọi người cứ thoải mái sáng tạo, rồi sau khi bình trọn và trao giải nếu có thể cần 1 chút điều chỉnh thì sẽ cùng bàn bạc. Trước mắt là cứ lấy ý tưởng tự do nhe chị...^^

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
thì mọi người cứ thoải mái sáng tạo, rồi sau khi bình trọn và trao giải nếu có thể cần 1 chút điều chỉnh thì sẽ cùng bàn bạc. Trước mắt là cứ lấy ý tưởng tự do nhe chị...^^

UH, chị Q cũng định RL trả lời Heo với nội dung tương tự, tạm thời là các em cứ tự do sáng tạo đi...^_^

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Thiết kế cả Logo cả Banner hả chị ?

uhm...đúng rồi Masamune. Thiết kế được cả 2 thì càng tốt.^^

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
BQT có thể tiết lộ phần quà đặc biệt là gì để anh em có thêm động lực được không ? :icon027:

Phần quá đặc biệt này sẽ đc giữ bí mật đến giờ trao giải...hihi...Quà đặc biệt mà bật mí thì ko hay chút nào!

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
hình như do diễn đàn mình mem nhí nhiều quá, nên cuộc thi này ko gây chú ý mấy! hihi...

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
chị ơi vd đc k? em k hỉu lắm về cái logo với banner. logo là con dấu hình tròn phải k chị??

View attachment 4752
Em xem khái niệm về logo này nhé!

Biểu tượng thương hiệu (Logo): là một phần tử đồ họa, ký hiệu, hoặc biểu tượng (icon) của một thương hiệu hoặc nhãn hiệu và đi cùng mặt chữ kiểu của nó, tức là được xếp bộ trong một mặt chữ độc đáo hoặc xếp đặt trong một cách cá biệt.

Một biểu tượng thương hiệu tiêu biểu được thiết kế nhằm tạo ngay công nhận trước mắt của người xem.

Biểu tượng thương hiệu đó là một khía cạnh của nhãn hiệu một công ty hoặc tổ chức kinh tế, và những hình thù, nhiều màu sắc, những phong chữ và hình ảnh thường khác với những cái khác trong một thị trường tương.

Những biểu tượng có thể được dùng để nhận dạng các tổ chức hoặc những thực thể khác trong những văn cảnh ngoài mục đích kinh tế.

Em có thể tham khảo các nguyên tắc cơ bản khi thiết kế logo ở link bên dưới:

Link cần chèn

milkchocolate

T.Viên Năng Động
Chị ơi ý tưởng của em là như thế này! k bik chị dùng đc k nhé ^^

Đầu tiên là cái hình này
View attachment 4756

Trên chữ Y, ở chỗ giống giống chữ V sẽ có 1 bé Hams ngồi ( hoặc nằm ) trong đó ^^ ngay chữ C sẽ có 1 bé mèo ngồi bên trong, cái đuôi cong theo chữ C

Giống như thế này ạ (xin lỗi chị em k quen vẽ = chương trình Paint :( )
View attachment 4755

Chữ T em nghĩ là mình cho 1 pé cún nằm lên trên chữ T đc k chị? ^^
Các loại bò sát sẽ bò, leo.....xung quanh

Chị xem xét ý kiến nhé, vị trí các bé chị có thể thay đổi cho phù hợp với sở thích của chị :143163ljogging:

(em xin lỗi em k bik cách chèn hình vào Paint nên chỉ nói ra ý kiến vậy thoy ^^

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Thanks ý tưởng của Milk...dạo này oxa chị bận quá, chuẩn bị thi nên chị chưa nhờ oxa thiết kế logo dùm để lấy ý tưởng mới cho các em! ^_6

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Em nà em chú í nà

Vậy thì em làm một cái logo YTC để chia sẻ với mọi người đi!

Status
Không mở trả lời sau này.