• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình không phá rối topic ai hết!

Status
Không mở trả lời sau này.

bachmahoangtu12368

YTC Developer
Bạn thấy rồi đó, thành viên Alvin_nemo đăng bán chó mà không để giá, hỏi bạn đăng bán online thì để giá, nta cảm thấy giá ok thì phone mua. Nếu bán online k để giá thì bán trực tiếp ở ngòai đường cho rồi, khách ghé vô hỏi giá. Đúng không? Vừa mắc công điện thọai lỡ giá k đủ sức mua thì cũng ngại. Mình chỉ nói với Alvin_nemo là để giá lên, có vậy thôi mà dây dưa gửi tin nhắn chửi mình 1 cách vô văn hóa, mình chửi lại là chuyện tự nhiên, nếu là bạn gặp người ăn nói nv bạn có điên lên k?K có lửa làm sao có khói? Với lại lúc đầu mình nói rõ là chỉ kêu cho giá lên, có j đâu mà rắc rối. Bạn cứ vào xem nó chửi m bachmahoangtu12368 pass:024201895
cách đây 2 tuần m có đăng bán 4 pé phú quốc lai Nhật dùm ng wen và nội trong 2 ngày là bán sạch, m để giá cả hợp lý nta mua liền. Đề nghị đặt thêm quy định bất cứ ai mua bán cũng phải để giá lên minh bạch rõ ràng. Ai k để giá thì k dc phép tham gia mua bán trên yeuthucung

iceprince

Member
Những người bán hàng ko để giá thường thì mình nhìn thấy rồi tắt chứ cũng chẳng mấy quan tâm. Bán hàng tối thiểu phải đầy đủ thông tin để khách hàng biết về món hàng mình định mua

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Như vậy là b Alvin_nemo sai rành rành r chủ top ạ...M sẽ pm cho b ý để nói rõ nguộn nghành...
Còn đề nghị của chủ top thì...Ko phải chưa có ai nghĩ tới phương pháp này,nhưng suy cho cùng thì còn tùy thuộc...Để giá,rõ ràng thu hút hơn...Nhưng ở đây là b Alvin_nemo cho rằng là ko cần thiết,vì nói chung,b ấy nghĩ,mua cún và thương yêu cún thì tiếc gì cuộc điện...Rõ ràng là ko phải sai...
Nhưng b ấy lại xử sự 1 cách thái quá,có lời lẽ xúc phạm...Đặc biệt chủ top nói thế cũng ko phải là quá đáng hay gì...
Đợi cmt của bạn Alvin_nemo! B vào cmt và làm rõ!
p/s: Chủ top bình tĩnh 1 chút nhé...

trongqui

T.Viên Năng Động
bachmahoangtu12368 said:
Bạn thấy rồi đó, thành viên Alvin_nemo đăng bán chó mà không để giá, hỏi bạn đăng bán online thì để giá, nta cảm thấy giá ok thì phone mua. Nếu bán online k để giá thì bán trực tiếp ở ngòai đường cho rồi, khách ghé vô hỏi giá. Đúng không? Vừa mắc công điện thọai lỡ giá k đủ sức mua thì cũng ngại. Mình chỉ nói với Alvin_nemo là để giá lên, có vậy thôi mà dây dưa gửi tin nhắn chửi mình 1 cách vô văn hóa, mình chửi lại là chuyện tự nhiên, nếu là bạn gặp người ăn nói nv bạn có điên lên k?K có lửa làm sao có khói? Với lại lúc đầu mình nói rõ là chỉ kêu cho giá lên, có j đâu mà rắc rối. Bạn cứ vào xem nó chửi m bachmahoangtu12368 pass:024201895
cách đây 2 tuần m có đăng bán 4 pé phú quốc lai Nhật dùm ng wen và nội trong 2 ngày là bán sạch, m để giá cả hợp lý nta mua liền. Đề nghị đặt thêm quy định bất cứ ai mua bán cũng phải để giá lên minh bạch rõ ràng. Ai k để giá thì k dc phép tham gia mua bán trên yeuthucung
Mua bán đăng luôn giá là hơp lý, nhưng ko đưa giá trưc tiếp mà yêu cầu người mua liên lạc để hỏi giá cũng hoàn toàn ko vấn đề gì cả. Những người cần mua khi đã thích thú cưng của người bán thì ko quan tâm vài k tiền DT, và đó cũng cho thấy thành ý của họ. Còn bạn chủ topic mình thấy vào topic nào cũng đòi cho giá, nói người ta giấu này giấu nọ...Liên quan đến bạn ko ?, vì những thành viên như bạn ko hề mua thứ gì trong những topic đó, chỉ hiếu kì và tò mò hỏi giá " cho bết " mà thôi, người ta thường nói là nhiều chuyện ấy. Cũng có nhiều người mua thích thú cưng ko muốn thú cưng đó có giá trên mạng vì nhiều lý do khác nhau nữa. Và chuyện mua bán là giữa người mua và người bán, họ liên lạc trao đổi thỏa thuận với nhau vừa ý thì giao dịch.Chứ ko phải giữa bạn và mọi người bán.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
trongqui said:
Mua bán đăng luôn giá là hơp lý, nhưng ko đưa giá trưc tiếp mà yêu cầu người mua liên lạc để hỏi giá cũng hoàn toàn ko vấn đề gì cả. Những người cần mua khi đã thích thú cưng của người bán thì ko quan tâm vài k tiền DT, và đó cũng cho thấy thành ý của họ. Còn bạn chủ topic mình thấy vào topic nào cũng đòi cho giá, nói người ta giấu này giấu nọ...Liên quan đến bạn ko ?, vì những thành viên như bạn ko hề mua thứ gì trong những topic đó, chỉ hiếu kì và tò mò hỏi giá " cho bết " mà thôi, người ta thường nói là nhiều chuyện ấy. Cũng có nhiều người mua thích thú cưng ko muốn thú cưng đó có giá trên mạng vì nhiều lý do khác nhau nữa. Và chuyện mua bán là giữa người mua và người bán, họ liên lạc trao đổi thỏa thuận với nhau vừa ý thì giao dịch.Chứ ko phải giữa bạn và mọi người bán.
À ko bạn à...Ý bạn chủ top ở đây chính xác là thái độ của b Alvin_nemo...B có thể check tin trong tài khoản mà b chủ top đưa...
M tin nếu là ng` bt với nhau,chúng ta chỉ cần nói VD như: "M nghĩ ng` yêu chó thực sự thì ko quan tâm đến 1 cuộc gọi cho lắm...M mún tìm chủ tốt cho bé...Thank b" Đa phần lúc m hỏi thêm các b mún mua bán về giá cả,các b ấy sẵn sàng edit thêm giá,hoặc đại loại như cảm ơn...Tiếc gì 1 lời tử tế,m tin là như vậy...

Nhìn khách quan hơn 1 chút,là nhìn vào cuộc nói chuyện trong pic mua bán của bạn Alvin_nemo trong pic mua bán gần nhất của b ý vừa mới đóng (mn chịu khó check hồ sơ cá nhân của b ý dùm m nhé),1 phần cx vì b ý ko rõ ràng,1 phần còn lại là do chủ top mún nói cho rõ...

trongqui

T.Viên Năng Động
Đúng là như vậy, nhưng đó là những người giữ đc bình tình khi gặp người như chủ topic thôi, như mình cũng dc chủ topic " quan tâm" đòi ghi giá và bảo mình giấu diếm, nhưng vì bình tĩnh và gặp nhiều nên mình còn cmt lịch sự lại đc, chứ như người nóng tính thì phản ứng hơi thái quá là bình thường, vì bạn ấy ko hề muốn giao dịch với người bán.
Những người bán đưa giá lên trên topic thường là thú cưng có giá rẻ-trung bình, chứ những pé có giá trị cao, hiếm thì ít ai cho cả làng biết giá lắm bạn à. Người bán muốn những người mua hiểu đc giá trị thực sự của thú cưng đăng bán rùi mới liên lạc thương lượng.
Thêm nữa là khi giá trị cao hay quá cao mà đưa luôn giá ra trên topic thì y như rằng có nhiều " thầy phán" bay vào liền. Mình cũng ko xem 2 bạn kia chửi nhau thế nào cả, mình chỉ nói đến ngọn nguồn sự việc. Và mình vào đây để góp ý thêm cho bạn ấy thôi, nhưng ko biết có hiểu ra sự việc hay ko.... :fool:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
trongqui said:
Đúng là như vậy, nhưng đó là những người giữ đc bình tình khi gặp người như chủ topic thôi, như mình cũng dc chủ topic " quan tâm" đòi ghi giá và bảo mình giấu diếm, nhưng vì bình tĩnh và gặp nhiều nên mình còn cmt lịch sự lại đc, chứ như người nóng tính thì phản ứng hơi thái quá là bình thường, vì bạn ấy ko hề muốn giao dịch với người bán. Và mình vào đây để góp ý thêm cho bạn ấy thôi, nhưng ko biết có hiểu ra sự việc hay ko.... :fool:
Thực ra thì chủ top cx nên chú ý hơn về vấn đề này...
M cx thường cmt hỏi thêm giá đó,nhưng nên cmt lịch sự chút,ko cần tỏ thái độ quá mà ^^
Thank b đã góp ý...Hiện giờ thì m đang đợi hồi âm của chủ top...Sự việc cx ko nghiêm trọng lắm,chỉ là thái độ ứng xử thoy...

bachmahoangtu12368

YTC Developer
Bạn trongquy xin lỗi bạn có phải là người quen của Alvin_nemo k? Ai nói mình chưa mua chó của ai? Con chó trên avatar mình chính là con hotboy trong đàn của bạn nhilun92 ờ Âu Dương Lân Q6- một thành viên uy tín. Trước đây nữa nếu có duyên thì mình cũng đã mua dc 2 pé của bạn katie_trinhhk-platium member, tại vì mình bận làm ngày thường, chỉ có CN mới rãnh, mà CN thì chó bạn ấy đã bán hết. Hai bạn này lúc nào bán cún cũng để giá rõ ràng. Cách đây 2 tuần mình còn đăng bán dùm hai bác kia 4 pé Phú Quốc lai Nhật, giá cả rõ ràng, tới tận nhà xem và trong 2 ngày đã bán sạch. Hãy học tập như người ta đi rồi nói, chỉ góp ý có 1 việc để giá lên mà nhắn tin thô lỗ, không dám viết trên topic mình, rùa rụt cổ còn nói ai. Mình dám cho user và pass để kiểm tra là mình k vu khống, nói đâu có đó, còn có mấy tin nhắn trước nữa mà tại mình thấy lời lẽ khiếm nhã nên xóa rồi, còn tệ hơn tn còn lưu nữa. Mình cũng nói rõ là k ai tiếc tiền gọi phone hết, chỉ sợ giá mà mình k đủ tiền mua thì ngại ngùng thôi. Nói ít hiểu nhiều đi, đừng có khư khư "cái tôi" của mình, càng sai càng chống thì sao được? Mấy cái này nghĩ k gì to lớn lắm mà lại làm to chuyện, chứ mình k muốn đem MOD ra phân xử phiền vậy đâu. Hãy khách quan nhìn vấn đề. Nta yêu cầu thêm cái giá lên thì có j là khó, nhỏ mà, vậy mà lại cư xử như kẻ không có học, xin lỗi nhiều khi tuổi đời kẻ đó còn nhỏ hơn nta nữa đó. Mong MOD lưu ý về luật mua bán thêm (j thì j giá cả là quan trọng nhất đúng không?Bây giờ bạn thật sự thích con cún đó, mà k có tiền đủ thì ai bán cho bạn k?) Rất cám ơn MOD đã phong cho mình Silver Member, có lẽ do mình vừa bán bầy 4 pé kia thành công, mà mình chỉ đăng dùm, nta lh trực tiếp 2 bác kia, m k ăn 1 đồng nào trong đó, thật sự là nv.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
silver member/gold member/platinum member ......là pụ thuộc và sl bài viêt của bạn mà tự lên các danh hiệu đó thôi, chứ k phải do bạn buôn bán thành công hay do ai tu phong cho bạn cả!

Về giá cả, nói thật lúc đầu m cg hơi bất ngờ, vì có đa số các nhà bán mèo họ k để, nhưng càng thgia lâu, mình càng thấy đúng và hiểu đc li do của vấn đề, và có lúc mình rao bán 1 bé mèo chính mình cg k cho giá lên,mà vẫn có rất nhìu bạn gọi, và mình đã tìm đc chủ mới nhanh chóng cho bé!
Rồi nhìu khi thấy các topic bán mèo, mìh cg gọi hỏi ngta giá để tham khảo, sau đó nói lời cám ơn, thế thôi, đâu có j phải ngại như bạn nói. Bởi vì sao bạn phải ngại khi hỏi mà ko mua,trong khi các nhà bán mèo họ đã chủ động nói rằng bạn hãy gọi trực tiếp cho họ để bít giá cả, thì dù có đơn giản đó chỉ là cuộc gọi hỏi thăm giá họ vẫn vui lòng

Còn về chuyện để giá hay ko, thôi thì nó cg là quyền của ngta, cái j cg có nguyên do, miễn sao họ ko mua gian bán lận là đc rồi!

Với lại khi treo giá lên, lại nhận thêm nhìu cái phiền phức, ví dụ nhg bạn thiếu hiểu bít, họ ko hề rành chủng loại, nguồn gốc, lai tạp hay thuần, độ tuổi, sức khoẻ, giới tính.....để có nhg cái giá thích hợp mà chỉ bít phán bừa, và so sánh ẩu, vì mình ko nui chó nên mình lấy vd ở các topic bán mèo, có bạn mới chỉ nhìn cái giá con mèo 34 để 5tr, lại phán "eo, sao mắc thế,nhà khác bán có 2tr" hay như con mèo ALN trưởng thành bán 10tr, lại phán "ôi điên àh! Giá đó thì để mà nui lun đi nhé".....pla...pla....họ k hề có kiến thức để xác định đc giá trị của từng bé mà chỉ chăm chăm vào cái giá, thì đối với họ cứ triệu mấy 2tr là rẻ,ok còn như mà 3,4,4,6,7tr.....thì lại la làng lên, bạn nào rành, rõ thì ko nói, lỡ bạn nào cg lơ tơ mơ đang dò giá, nge thế có phải xáck dép chạy ra và vào topic bán giá rẻ hơn để mua 1 bé lai rồi ko? Hay như đã cho giá lên rồi, thì lại "có fix ko bạn ơi?", "1tr thì mình mua chứ mắc quá ko mua nổi"... Đó mới chỉ là "bề nổi" mà mình có thể giải thík cho bạn, còn "bề chìm" là các lí do khách quan, nhạy cảm khác của các nhà buôn bán nên họ k muốn để giá lên, thì mong là cho có nhà nào đó thấy đc topic này để vào giải đáp cho bạn vì sao họ ko để giá. Vì ko phải trường hợp nào rao bán cg chỉ đơn giản là bán, mà đôi khi bất khả kháng họ phải tìm chủ mới cho bé, thì họ muốn "chọn mặt gửi vàng" qua cú gọi đt hỏi giá, qua lời hỏi thăm tận tình,....họ có thể xác định đc ng nào họ yên tâm khi gả bé

Đó là đôi lời mình mún cho bạn hiểu về việc ko để giá vì thấy bạn có vẻ cay cú quá và còn nói mod cho thêm luật buôn bán phải để giá!! Thôi thì cứ chờ mod vào phân xử và nói rõ hơn cho bạn về chuyện này vậy!

bachmahoangtu12368

YTC Developer
Bạn nói thì cũng đúng, nhưng mà bạn đọc kĩ mình đã viết, ban đầu m chỉ kêu cho giá lên, nếu chủ topic bình tĩnh ứng xử 1 chút hay hơn k, có việc gì đâu mà khó khăn khi chỉ gõ thêm vài con số, có mất thời gian nhiều k? Khi này lại nt chửi người ta, gừi tin nhắn tiêu đề khi chưa kịp đọc nội dung là gì là "GỬI CHÓ CON". Phải là chửi nta là chó rành rành k? Nếu là bạn bạn nghĩ sao? Nếu tin nhắn văn hóa 1 chút thì đâu có gì. Chỉ yêu cầu cho cái giá thôi có xứng đáng bị chửi như vậy k bạn? Bây giờ m hỏi bạn, k kinh doanh cún mà kinh doanh mặt hàng khác, bạn rao bán chào hàng nta mà k có giá, ai quan tâm tới mặt hàng của bạn? Đừng vì cá nhân nào giống ý tưởng mình mà phán xét, một người vì mọi người chứ đừng để mọi người vì một người.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bạn nói thì cũng đúng, nhưng mà bạn đọc kĩ mình đã viết, ban đầu m chỉ kêu cho giá lên, nếu chủ topic bình tĩnh ứng xử 1 chút hay hơn k, có việc gì đâu mà khó khăn khi chỉ gõ thêm vài con số, có mất thời gian nhiều k? Khi này lại nt chửi người ta, gừi tin nhắn tiêu đề khi chưa kịp đọc nội dung là gì là "GỬI CHÓ CON". Phải là chửi nta là chó rành rành k? Nếu là bạn bạn nghĩ sao? Nếu tin nhắn văn hóa 1 chút thì đâu có gì. Chỉ yêu cầu cho cái giá thôi có xứng đáng bị chửi như vậy k bạn? Bây giờ m hỏi bạn, k kinh doanh cún mà kinh doanh mặt hàng khác, bạn rao bán chào hàng nta mà k có giá, ai quan tâm tới mặt hàng của bạn? Đừng vì cá nhân nào giống ý tưởng mình mà phán xét, một người vì mọi người chứ đừng để mọi người vì một người.

Bạn àh, mình hiểu dc hết toàn bộ sự việc mà bạn trình bày ở đầu topic, việc bạn và bạn kia có xích mích hay j j đi nữa, mình k quan tâm đến vì mình cg chỉ là member, cg k thể giúp hay phán xét j đc cả, nên bạn k cần kể đi kể lại, việc đó là để cho các BQT sẽ xem xét và xử lý cho bạn, cái mình trả lời cho bạn, chỉ là lí do mà các nhà họ k thích đưa giá lên mà thôi, vì mình thấy bạn quá cay cú chỉ vì ngta ko đưa giá lên, thế thôi!

Mình vẫn thấy các nhà buôn bán chó, mèo..... Mặc dù họ ko để giá nhưng họ vẫn bán đc các bé 1 cách nhanh chóng đấy thôi. Đối với 1 ng mún tìm mua 1 bé nào đó, mà thấy topic k để giá họ càng tò mò thắc mắc và sẽ gọi đt ngay thôi ấy chứ chứ làm sao lại ko quan tâm chỉ vì k để giá hả bạn? Trừ những ng đó chỉ là những ng nhìu chuyện, chỉ mún coi bé này nhiu, bé kia nhhiu, topic nào mà ko có giá thì thôi, đi ra.

1ng vì mọi ng là đúng rồi bạn àh, cho nên lần sau cứ thấy topic nào ko cho giá, mún bít bạn cứ gọi thẳng cho ngta, chả việc j phải ngại ngùng như bạn nói, vì ngta đã chủ động cho sđt để các bạn gọi bít giá rồi thì trả ai tráck hay fien lòng j bạn đc khi đó chỉ là cuộc gọi hỏi giá mà thôi!

Mình xin dừng tại đây nhé, nói ít hiểu nhìu, mà mình đã nó cg quá nhìu, rõ ràng và rành mạch lun rồi đó!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Thank c Bảo Linh nhé ^^
Hiện tại chủ top có vẻ chưa onl,nên mọi chuyện vẫn chưa đc giải thích...Mong mn kiên nhẫn chờ...Ai có ý kiến gì cứ cmt,chỉ cần ko lạc đề và thiếu văn hóa!

Alvin_nemo

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Thank c Bảo Linh nhé ^^
Hiện tại chủ top có vẻ chưa onl,nên mọi chuyện vẫn chưa đc giải thích...Mong mn kiên nhẫn chờ...Ai có ý kiến gì cứ cmt,chỉ cần ko lạc đề và thiếu văn hóa!
bữa nay mình bận quá ko vô thăm ytc được mình thật sự ko nghĩ chiện bé xíu này thành như vầy.Thứ nhất mình xin trình bày rằng bạn bachmahoangtu12368 có vô mt mình .nhưng mình có giải thik rõ ràng .Đến hết lần này đến lần khác bạn bachmahoangtu12368 cmt với thái độ rất khó hỉu làm anh hưởng đến topic của mình .Thật sự lúc đầu mình ko để giá thật ,nhưng ai mua bán trong đây chắc chắn gặp tình trạng nhìu người ko mua vô chê mắc rẻ ko thuần chủng với thuần chủng này kia rất khó chịu cho chủ topic .Trong khi đó mình có giải thik cặn kẻ cho bachmahoangtu12368 la ai nhá máy mình cũng gọi lại. Nhưng bachmahoangtu12368 lại có lời lẽ dạy bảo người khác bachmahoangtu12368, on 02 Mar 2013 - 09:13, said:
Mình nói vậy k được sao, ai cũng có quyền bình luận, lập topic mà cấm nta ý kiến nghe dc k, ai mua bán cũng để giá rồi nv tiện hơn, dc thì dt, chứ lỡ k mua dt nc cũng ngại. Ai mua bán cũng nv thôi, những thành viên tiêu biểu như: nhilun92, kaitetrinh... luôn để giá lên. Bạn đừng trách nta vậy diễn đàn chỉ dành cho ng bán thôi, ng mua k dc nói hay thắc mắc j hay sao???
đây ko phải lần đầu tiên mình bán chó bkk thuần chủng ở đây,ai mua chó mình đều bít mình đặt uy tính hàng đầu có gì trao đổi trực tiếp có cái giá muốn nói sao chả được,quan trọng coi chó và uy tín thôi ,mà mình buôn bán đợi bạn chỉ dạy sao ?

Viết ngày: 03 March 2013 - 10:15 AM

ghét nhất cái kiểu buôn bán mà giá cứ up up mở...không muốn thì đừng có đăng...còn muốn bán thì cứ up giá lên...ai thấy hợp lý thì a lô...chả phải tiếc gì mấy ngàn tiền điện thoại...chỉ tiếc gọi đến mà giá cả không hợp lý chỉ thêm bực bội
lúcnày mình đã đề giá cẩn thậnLúc mà vẫn bị cmt như thế này.
Thử hỏi các bạn lập topic để chủ yếu kiếm nhà mới cho mấy bé chó thôi mà gặp tình trạng này các bạn nghĩ sao .MÌnh bán chó bk thuần chủng trong đây lâu rồi mình biết ai thât sự quan tâm ,họ ko bao h cmt trong topic sẽ gọi đt thẳng và coi chó trừ khi người cmt ko đoàng hoàng là những người thik phá người khác ,hoặc dân buôn chó,các bạn nghĩ đi nuôi con chó để đẻ công lao như ntn rồi nuôi chó con tập nó bú nó ăn đâu phải dễ mà bán được nhiu tiền đâu mà gặp mấy chiện này .
Thật sự topic mình khi bị bạn bachmahoangtu12368 cmt như thế mình bắt buộc phải đóng topic dù đúng hay sai ảnh hưởng đến chiện mua bán của mình.Dù biết đó là điều mấy người cmt ko lịch sự muốn .Cuối cùng các bạn cứ đứng trên lâp trường chủ topic của mình thì sẽ hỉuCỡ nào cũng bị thiệt ak .

Alvin_nemo

YTC Developer
bachmahoangtu12368 said:
Chào bạn Thật sự chiện nhỏ này bạn ko nên mang lên đây để phiền bqt đâu nếu bạn nói mình chửi bạn điều gì ? MÌnh khuyên bạn điều này muốn phán xét ai thì mình đúng 100% đi hẳn làm lớn chiện trong khi đó bạn đâu hiền gì đúng hay sai BQT biết hết bạn khỏi kể lể để kiếm sự đồng cảm

Alvin_nemo

YTC Developer
bachmahoangtu12368 said:
Bạn trongquy xin lỗi bạn có phải là người quen của Alvin_nemo k? Ai nói mình chưa mua chó của ai? Con chó trên avatar mình chính là con hotboy trong đàn của bạn nhilun92 ờ Âu Dương Lân Q6- một thành viên uy tín. Trước đây nữa nếu có duyên thì mình cũng đã mua dc 2 pé của bạn katie_trinhhk-platium member, tại vì mình bận làm ngày thường, chỉ có CN mới rãnh, mà CN thì chó bạn ấy đã bán hết. Hai bạn này lúc nào bán cún cũng để giá rõ ràng. Cách đây 2 tuần mình còn đăng bán dùm hai bác kia 4 pé Phú Quốc lai Nhật, giá cả rõ ràng, tới tận nhà xem và trong 2 ngày đã bán sạch. Hãy học tập như người ta đi rồi nói, chỉ góp ý có 1 việc để giá lên mà nhắn tin thô lỗ, không dám viết trên topic mình, rùa rụt cổ còn nói ai. Mình dám cho user và pass để kiểm tra là mình k vu khống, nói đâu có đó, còn có mấy tin nhắn trước nữa mà tại mình thấy lời lẽ khiếm nhã nên xóa rồi, còn tệ hơn tn còn lưu nữa. Mình cũng nói rõ là k ai tiếc tiền gọi phone hết, chỉ sợ giá mà mình k đủ tiền mua thì ngại ngùng thôi. Nói ít hiểu nhiều đi, đừng có khư khư "cái tôi" của mình, càng sai càng chống thì sao được? Mấy cái này nghĩ k gì to lớn lắm mà lại làm to chuyện, chứ mình k muốn đem MOD ra phân xử phiền vậy đâu. Hãy khách quan nhìn vấn đề. Nta yêu cầu thêm cái giá lên thì có j là khó, nhỏ mà, vậy mà lại cư xử như kẻ không có học, xin lỗi nhiều khi tuổi đời kẻ đó còn nhỏ hơn nta nữa đó. Mong MOD lưu ý về luật mua bán thêm (j thì j giá cả là quan trọng nhất đúng không?Bây giờ bạn thật sự thích con cún đó, mà k có tiền đủ thì ai bán cho bạn k?) Rất cám ơn MOD đã phong cho mình Silver Member, có lẽ do mình vừa bán bầy 4 pé kia thành công, mà mình chỉ đăng dùm, nta lh trực tiếp 2 bác kia, m k ăn 1 đồng nào trong đó, thật sự là nv.
Bạn trongquy ko phải mình đâu chẳng qua ah đó hiểu chiện góp ý kiến bạn thôi .có gì đâu mà bạn cũng hầm hố người ta đó thôi nhiêu đó đủ giúp người khác biết ai đúng ai sai và đủ hiểu bạn là người ntn rồi

bachmahoangtu12368

YTC Developer
Đúng là cứ muốn ăn thua đủ với ng khác. Nta đã thấy bạn đóng topic k nói nữa mà lại lên tiếng. Giờ thì nói hay lắm, lúc nhắn tin vô chửi nta 1 cách vô văn hóa thì sao? MOD biết, đừng phủ nhận điều đó. Chấm dứt ở đây. Tôi chỉ muốn nói ở đây là thái độ cư xử của bạn khi nghe ý kiến, hiểu chưa? Bạn nt "GỞI CHÓ CON" có phải là thiếu văn hóa k? Trả lời dc đi rồi nói.

Alvin_nemo

YTC Developer
bachmahoangtu12368 said:
Đúng là cứ muốn ăn thua đủ với ng khác. Nta đã thấy bạn đóng topic k nói nữa mà lại lên tiếng. Giờ thì nói hay lắm, lúc nhắn tin vô chửi nta 1 cách vô văn hóa thì sao? MOD biết, đừng phủ nhận điều đó. Chấm dứt ở đây. Tôi chỉ muốn nói ở đây là thái độ cư xử của bạn khi nghe ý kiến, hiểu chưa? Bạn nt "GỞI CHÓ CON" có phải là thiếu văn hóa k? Trả lời dc đi rồi nói.
Ủa mình làm gì thiếu văn hóa ,bạn nè ko muốn lớn chiện thì đừng bắt đầu ,Mà đúng hay sai có bqt quyết định mà.Các mod thấy nhìu nick khác cmt thì cũng đủ hiểu ai đúng ai sai rồi .

Alvin_nemo

YTC Developer
bachmahoangtu12368 said:
Nói ng ta k hiền, vậy chứ mình hiền quá, chửi nta trước ai hiền lại dc mới lạ. Giả dối, cãi chày cãi chối nữa
Đó mọi người thấy ko mình cmt ko nói gì bạn ta chỉ giải thik chiện này thôi.Câu trc kêu thôi bỏ đi Câu sau chửi mình tiếp.Yêu Cầu qbt giải quyết chiện này mình ko muốn chiện nhỏ này nói đi nói lại làm phiền bqt thks

Status
Không mở trả lời sau này.