• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mimi nhà tớ thông minh cực! ~>.<~

Alice_311

Miêu Nữ
Tớ mới đón mimi về được hơn một tuần...và nhận ra em nhà tớ thông minh cực.

haha, có bạn nào được mèo gọi dậy mỗi sáng như tớ không :03: . Sáng nào cũng vậy, 6 giờ là em ý gọi tớ dậy bằng cách khều tay, cắn cắn nhá nhá ngón tay. Bình thường tớ hay ngủ nướng nên cắn cũng chả xi nhê gì hết, ngủ tiếp =.= sau đó mimi chuyển xuống khều kều chân =)) bất lực trước sự nướng của tớ, Mimi rình lúc tớ nằm nghiêng rồi..........rồi.........khều khều cắn mông :dead: (hị, xấu hổ quá)
Em ý khều, vờn tớ cho đến khi tớ tỉnh ngủ luôn, không tỉnh em ấy càng khều. :Onion35:

Mấy hôm đầu mới đón em ý về em ý có như vậy đâu, sau vài ngày thấy mẹ tớ vào đánh thức tớ dậy, 4 hôm nay Mimi gọi tớ dậy thay mẹ đấy chứ. :157:
Mọi người nói xem, Mimi nhà tớ có giỏi không? có chứ nhỉ.

hihi. mèo nhà m ngày trc cũng thế. nhưng nó thường đánh thức m vào mấy hôm m đk nghỉ..:D
đầu tiên là nge tiếng bước chân nó đi trên sàn gỗ phòng m. sau đó là bước từng bước lún chăn...đi đến chỗ m, ....liếm liếm vào má....bỗng dưng....cắn 1 phát. đau tái người :lac_dau: .....kaka.
nó đánh thức m ko đk, rúc luôn vào người m ngủ cùng..:)) :157:
hễ sáng hôm nào đóng cửa thì nó cứ đứng ngoài cào cửa.....thích lắm..
h nhớ lại cái cảm giác lúc sáng con mèo nó đánh thức dậy mà phát thèm..:( :Onion09:

Alice_311

Miêu Nữ
nhìn con mèo cũng dễ thương....nhưng bạn chủ thớt còn dễ thương hơn nhìu..... :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe:

Hị hị, Cám ơn cám ơn.....
ôy kết nhất câu nằm nghiêng thì nó cắn .... :157: mèo bạn khôn gớm :Onion35:

Ôi *đỏ mặt* mèo nhà tớ nghịch lắm.

lengan88

YTC Developer
haha, sao con mèo của Alice_311 đáng yêu dữ vậy? mèo nhà mình cũng kiểu như nhà bạn, cũng thấy mẹ mình lên gọi mấy lần thế là cũng lên gọi mình = cách cào cửa phòng vì mình đóng cửa phòng mà. Nhưng công nhận e mèo của bạn hay nhất quả lì lợm quyết o tha, đến trò cắn mông nữa thì bó tay rồi =)) :)) dễ thương quá.
:03: :le_luoi:

theo tui thì chắc nó mắc tè hay ị , hi` tại nhà m` có con chó i chan vậy , jong' cách con mèo của bạn làm :Onion35:

Alice_311

Miêu Nữ
theo tui thì chắc nó mắc tè hay ị , hi` tại nhà m` có con chó i chan vậy , jong' cách con mèo của bạn làm :Onion35:

hem phải bạn ơi....phòng nhà tớ rộng nên t để luôn chậu cát, bát thức ăn cho nó rồi. Mà chó ms cần dắt đi vs, còn mèo thì khác mà. Mimi nhà tớ đi vs đúng chỗ luôn, chả bao giờ đi bậy cả.

Nói chung là Mimi nhà tớ rất giỏi =))

Vậy thì cực đáng yêu rồi :03:

Emi_H2

Pé miu nhà mình nuôi hồi trước cũng thế. Sáng ra mình định ngủ nướng nhưng hễ mẹ mình bảo miu là: " mày vào gọi chị H.. dậy đi ! "
Thế là pé vào làm đủ trò: nào là kêu, liếm, đi vòng quanh giường, grừ...grừ, ...rồi thì chui vào chăn liếm chân mình, ....để đánh động mình dậy. Muốn nướng thêm cũng không được nên đành dậy.
Sau mình vào nhà vệ sinh , pé cũng vào theo...giám sát. Có lần mình ngủ gục trong đó nên bị pé khều chân..nhột quá đành dậy. Hi hi. Ngộ lắm.
Nhưng pé mất lâu rồi nên mình buồn lắm.... Các pé em bây giờ cũng ngoan lắm nhưng ko tình cảm như pé ngày trước....

Alice_311

Miêu Nữ
Pé miu nhà mình nuôi hồi trước cũng thế. Sáng ra mình định ngủ nướng nhưng hễ mẹ mình bảo miu là: " mày vào gọi chị H.. dậy đi ! "
Thế là pé vào làm đủ trò: nào là kêu, liếm, đi vòng quanh giường, grừ...grừ, ...rồi thì chui vào chăn liếm chân mình, ....để đánh động mình dậy. Muốn nướng thêm cũng không được nên đành dậy.
Sau mình vào nhà vệ sinh , pé cũng vào theo...giám sát. Có lần mình ngủ gục trong đó nên bị pé khều chân..nhột quá đành dậy. Hi hi. Ngộ lắm.
Nhưng pé mất lâu rồi nên mình buồn lắm.... Các pé em bây giờ cũng ngoan lắm nhưng ko tình cảm như pé ngày trước....

Hehe, y hệt em nhà tớ luôn...đi đâu nó cũng bám đuôi đi sau, vào nhà về sinh không đóng của thì nó ngồi nhìn ;) đóng của thì nó ngắm qua khe hở =))