• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo trèo lên bàn thờ

Hạ Vũ

Ai có cách dạy cho mèo nghe lời không
mèo nhà mình cả tuần nay hay nhìn lên bàn thờ , và 2 hôm nay nhảy lên 3 lần rồi
mình có đánh và không cho vào phòng nữa nhưng vẫn không chịu nghe lời
may là 3 lần là mình đều ở nhà và không ai nhìn thấu , mình sợ tình trạng này nó quen rồi lúc không có mình ở nhà lại nhảy lên nghịch
đấy là còn chưa nói đến việc phải tội w các cụ
bạn nào biết cách chỉ mình với !

Na Mon

Active Member
Hạ Vũ said:
Ai có cách dạy cho mèo nghe lời không
mèo nhà mình cả tuần nay hay nhìn lên bàn thờ , và 2 hôm nay nhảy lên 3 lần rồi
mình có đánh và không cho vào phòng nữa nhưng vẫn không chịu nghe lời
may là 3 lần là mình đều ở nhà và không ai nhìn thấu , mình sợ tình trạng này nó quen rồi lúc không có mình ở nhà lại nhảy lên nghịch
đấy là còn chưa nói đến việc phải tội w các cụ
bạn nào biết cách chỉ mình với !
Bạn thử cách này nhé. Lấy 1 ít dầu gió bôi vào tay, lúc nào bé hư thì lôi bé lại dí ngón tay có dầu gió vào mũi. Có thể chạm 1 tí xíu vào mùi bé. Bé sẽ sợ và nhảy ra, có thể sẽ chảy nước dãi do khó chịu, bạn cứ mặc kệ bé. Làm như vậy 2 lần. Rùi bôi dầu gió xung quanh bàn thờ hoặc lấy 1 miếng khăn giấy đổ dầu gió lên đó rồi đặt lên bàn thờ. Mèo sẽ k lại đâu.
Mon nhà mình cũng trùm chui vào bàn thờ ông địa nghịch phá chân hương mình làm như trên và giờ bé k dám mon men lại gần bàn thờ nữa :v.
Chúc bạn thành công.

thanhgau

Member
trước e zú mèo nhà mình cũn hay thả lắm, nó còn ị lên bể nc vì ko ai thay cát trong chậu ch nó cơ, cách tốt nhất là xích nó 1 thời gian, hoặc nhốt nó tầm 1 tháng, nó quen rùi ko trèo len bàn thờ nữa đâu. :good_job: