• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÈO THÍCH NGỦ Ở ĐÂU?

amuchan

Member
Mấy tháng nay mình có lót mền dưới gầm ghế bố cho bé mèo ngủ vì mình thấy mèo nhà mình khi trc thích chui xuống gầm giường ngủ. Bé cũng vào ngủ nhưng bữa đực bữa cái. Mấy ngày nay thì không thèm lại chỗ đó luôn. Mình thắc mắc không biết mèo thích ngủ ở nơi thế nào ? Có quan trọng về mùi hay vị trí gì không ? :03: Cầu giải đáp để mình làm ổ cho mấy ẻm tốt hơn

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Mấy tháng nay mình có lót mền dưới gầm ghế bố cho bé mèo ngủ vì mình thấy mèo nhà mình khi trc thích chui xuống gầm giường ngủ. Bé cũng vào ngủ nhưng bữa đực bữa cái. Mấy ngày nay thì không thèm lại chỗ đó luôn. Mình thắc mắc không biết mèo thích ngủ ở nơi thế nào ? Có quan trọng về mùi hay vị trí gì không ? :03: Cầu giải đáp để mình làm ổ cho mấy ẻm tốt hơn
mình thấy mèo nó hay thích ngủ với người, nhất là vào mùa đông toàn năm trên trăm xong nó cho bãi vào chăn:35: rất là buồn :11:

ngminhtuan

Member
Có quan trọng mùi đó. Nếu thấy nơi đó có mùi của bé thì dễ đến nằm hơn. Nếu gầm giường nhà bạn lau sạch, không còn mùi hôm trước của bé nữa thì bé sẽ tìm chỗ khác.