• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo suốt ngày bỏ chạy ra đường ==

yangvo

Member
Chuyện là nhà mình có bé mèo ALD,mới 2th tuổi thôi!nhà mình có duy nhất cửa chính và một cửa hông!nói chung là nhà bí bách,nên mẹ mình thường mở cửa hông ra!mà bé mèo nhà mình cứ thấy cửa chính mở là lần nào cũng chạy tót ra ngoài,may là mình bắt lại được!cửa nhà mình bấm nút thì tự mở lên xuống,nên ko canh được bé!nhốt hay xích bé thì mình ko làm đc :(!mong các b chỉ giúp mình cách,chứ nếu không mẹ mình bắt đem bé đi bán....mẹ sợ nó chạy mất :( giúp mình vớiiiiiiiiii

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Giúp cái gì.
Dạy con từ thủa còn thơ.
Dạy vk từ thửa bơ vơ ms về.
Phải xích cho quen. Sau đó thì sẽ khác. K làm rắn k dc.
Xót thì xót nhưng vẫn làm rắn. Chẳng có con mèo nào ngoan nếu k dc dạy dỗ

princenguyen

Đúng rồi, mỗi lần mở cửa phải nhốt hoặc xích. Mèo nhà ra đường là nguy hiểm lắm đó. Bọn nghiện, thiếu tiền đi qua mà thấy mèo, trộm được là nó trộm luôn đó. Mình có bé mèo đực, bữa trước thấy nó không dám ra khỏi ra, mình cho nó ra ngoài sân, từ đó nó quen, hay đòi ra ngoài. Nhưng lúc nào cũng về. Nhưng bây giờ lớn rồi nên bỏ nhà luôn đi rồi. Không biết bị bắt mất hay "mèo già hóa cáo" bỏ nhà sống hoang dã. Lúc nó đi xong về thì không sao, chứ nó mất tích rồi thì cảm giác tội lỗi ghê gớm. Cứ không biết số phận nó ra sao, bị bắt hay đã kiếm được nhà mới, có ăn no, khỏe mạnh không hay bị mèo khác cắn, hay vào quán tiểu hổ rồi :((

mèo nhà tớ thì mới đầu mua về hay sinh ra thời gian đầu cũng xích lại ít bữa - rồi sau thả ra con nào mà chớm leve ra của là cầm roi oánh + tiếng quát - quát gì thì quát lần nào cũng vây là bé biết chạy vào trong nhà - vài lần nvay b chỉ việc quát là bé chạy vô nhà k phải dùng tới doi - mèo hay chó là động vật thông minh & trung thành cho dù mình đối sử tệ bạc ntn vs chúng thì chúng k bỏ nhà hay bỏ mình đi đâu - còn nữa nếu là mèo tới tuổi trưởng thành thì phải xích thường xuyên 24/24 cũng dc k chúng ra ngoài tìm bạn tình ngay đặc biệt là mèo ta, mèo ta nhà mình còn thêm khoản săn mồi vs bắt chuột nữa - nếu k làm dc thì k bị miu tặc bắt thì ra ngoài cũng ăn phải bả chuột mà k trở về nữa :)