• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo quá lười :((

jume04ever

YTC Lover
Các bạn có cách nào giúp mình vs. Bé Mon nhà mình k hỉu sao càng lớn càng lười:(( . Cứ ăn xong lại nhủ, ngủ xong tắm nắng, tắm nắng xong lại ăn, ăn xong lại ngủ. Thế là hết ngày:(( . Mình ra chơi đùa vs bé thì bé cứ rúc lên ng mình và...ngủ lun. Lấy đò chơi ra thì chưa đc 5 phút đã chán và nằm ườn ra ngủ tiếp. Nhìn mấy bé nghịch phá mà thèm quá:((. Có cách nào giúp bé năng động hơn k? Bé đc gần 7 tháng zùi. Sau lần gào đực đầu tiên nhưng k đc đáp ứng nhu cầu bé tự nhiên trầm hẳn ra. Ai pít giúp mình cách để bé năng động hơn vs. :((

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Các bạn có cách nào giúp mình vs. Bé Mon nhà mình k hỉu sao càng lớn càng lười:(( . Cứ ăn xong lại nhủ, ngủ xong tắm nắng, tắm nắng xong lại ăn, ăn xong lại ngủ. Thế là hết ngày:(( . Mình ra chơi đùa vs bé thì bé cứ rúc lên ng mình và...ngủ lun. Lấy đò chơi ra thì chưa đc 5 phút đã chán và nằm ườn ra ngủ tiếp. Nhìn mấy bé nghịch phá mà thèm quá:((. Có cách nào giúp bé năng động hơn k? Bé đc gần 7 tháng zùi. Sau lần gào đực đầu tiên nhưng k đc đáp ứng nhu cầu bé tự nhiên trầm hẳn ra. Ai pít giúp mình cách để bé năng động hơn vs. :((

mình nghĩ không sao đâu bạn ơi,mèo hay ngủ mà,ngủ ban ngày để tối thức canh cho chúng ta ngủ đó,hihi

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
hỳ, đúng là ngày trk nó hay thức đêm rình chuột lắm nhưng giờ ngủ là đa số ý :cry:

hihi,tối cũng ngủ luôn à,vậy là không ngoan rồi,hic :good_job:

Abakazi

Trời ước gì con Mun nhà mình cũng vậy. Mun nhà mình cứ thả ra khỏi phòng tý là sợ phải đi tìm loạn lên sợ nó đi mất. Nó mà được như con mèo nhà bạn thì tốt biết mấy.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nhà bạn chính ra là ngoan đấy chứ .. mèo cảnh nhìu con đâu có bắt được chuột .. !
Nếu bạn muốn em nó năng động hơn thì nên chơi đùa với em ý nhiều hay là kiếm thêm bạn mới cho em ý chẳng hạn :gongxi-1:
Chúc bạn thành công nha

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn cho em ý ăn nhiều thêm tránh để em ý đói ... ! bạn nên cho mèo uống thêm sữa hoặc sữa chua.em ý sẽ tự giứt hết lông xung quanh bầu vú và bộ phận sinh dục khi chuẩn bị sinh. :gongxi-1: