• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nuôi ko lớn cực quý hiếm

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
Mèo mình bắt của 1 nhà trên Thụy khuê, nhà cô ấy nuôi 4 con mèo trắng to đùng, lứa mình bắt là mèo anh lai nga đẻ 4 chết 2,Mình bắt lúc cô ấy bảo 2 tháng, 2 mắt xanh, xinh đến kỳ lạ, lông xù beng nhất là cái đuôi có 1 ko 2, con cái đẹp hơn con đực ...Từ bé cho ăn cơm ruốc rồi chuyển qua thịt cá đủ loại, 8 lần đi ngoài và 5 lần táo bón, chưa bao h bỏ ăn và ăn rất khỏe,Hiện được 4 tháng rồi , các bạn chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé, mèo mình tẩy run rồi ,ko tiêm và cho ăn hạt từ lúc 5 tháng song nghiện luôn
Mimi và Meomeo Hiện tại 4 tháng tuổi và chỉ nặng 9 lạng được liệt vào dòng mèo nuôi k lớn cực quý hiếm
View attachment 9889
View attachment 9890
View attachment 9891
View attachment 9892
View attachment 9893
View attachment 9894
View attachment 9895

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Nuôi hoài nó vẫn bé thế này thì thích thật :143163ljogging: :em xin_em xin: :143163ljogging:

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Mèo nhà bạn bao nhiêu cân rồi????Mà ảnh phía trên là ảnh bé lúc 7 tháng tuổi hả bạn???Nếu thế thì đúng là mèo nhà bạn gầy thật.

giangngo

mèo mình hiện tại 7 tháng và chỉ nặng 9 lạng

hay bạn thử cho đi thú y xem sao
7 tháng mà đc có 9 lạng thì ...
mèo nhà mình 2 tháng rồi mà cũng gần 1 cân rồi

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mèo nhà mình 3 tháng 1.5 kg.Mèo nhà bạn chắc thuộc loại suy dinh dưỡng rồi.Mèo nhà mình đây này:
View attachment 10068

Đóng nắp lại rồi bật nút đi em :143163ljogging: :Onion12: :Onion12:

:Onion33: :Onion33: :Onion38:

khoamax

T.Viên Năng Động
nhìn em ấy cứ như dc 2 tháng ấy nhỉ

audy224

YTC Developer
hiện bé còn bị táo ko bạn . Nếu còn thì bạn nên cho bé ăn thêm nhiều chất xơ (rau, củ, hoa) và uống nước nhiều. Thường xuyên cho bé tắm nắng để tránh còi xương... Về độ lớn thì mèo nhà bạn kì lạ thật đấy, mình nghĩ bạn nên thử cho e í đến BSTY thử khám xem sao .

lamp4rd

ban nen cho meo di kham thu y di, minh nghi meo cua ban bi suy di h duong hoac la tieu hoa kem k hap thu dc,day co the la do bi benh bam sinh vi theo nhu ban noi de dc 4meo con thi chet mat 2 con..
Chuc 2be meo nha ban luon manh khoe