• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình trầm quá?

thuongb14

Từ lúc 1 bé nhà mình "đi tìm miền đất mới", chắc khoảng gần 1 tháng rồi. Nhưng từ lúc đấy bé con mới 6 tháng tuổi mình cũng k biết là tại sắp có nhu cầu hay tại buồn mà nó ít chơi với mình lắm, hồi còn con bé kia thì nó lúc nào cũng chĩ biết chơi? Mình lại đang thi HK nên chưa thể đi mua thêm bạn cho bé. Vậy ai biết bé nhà tớ tại sao trầm và muốn nó nghịch lại như trước thì phải làm thế nào?

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn mua đồ chơi về cho bé nè ..!
Bạn chơi với bé nữa ... bé k chơi với bạn thì bạn cứ đùa vs bé ... !
Chắc đang có bạn h k có ai nữa nên bé buồn đấy bạn à

thuongb14

uhm, mình cũng nghĩ thế, mà mình cũng đã mua cho tụi nhỏ đồ chơi nên vẫn còn đó, chơi đc 1 lúc chán lại nằm ềnh ra, mình ôm rồi đùa cùng 1 tý mà nó ức chế kêu nghéo 1 phát rồi quay lại lườm mình, hờ

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Hoặc cũng có thể mèo lớn rồi cũng ít đùa và nó cũng chỉ muốn chơi cùng đồng loại thôi .. mèo nhà mình cũng như vậy đó ... thi thoảng mới ra trịn trịn vào mình thôi ^^

txh1403

Phá phách member
hehe,mèo càng lớn nó thế đó bạn à...thế nên mèo đáng yêu nhất là lúc bé,bạn nên mua thêm 1 chú mèo nữa...nuôi 1 cặp lúc nào cũng hơn là nuôi 1

thuongb14

Vì mình đang thi nên đến hè mới kiếm thêm bé khác. Nhiều lúc thấy nó buồn buồn, k chịu chơi, mình cũng buồn theo, hồi trước còn Mập thì suốt ngày nghịch.
Cảm ơn mọi người nhiều

Pondy Điên

Bạn à,
Nếu bạn chỉ nuôi một bé thì hãy tìm các trò giải trí cho bé, bạn chỉ cần vo tròn 1 tờ giấy, buộc chỉ vào rồi hơ hơ trước mặt bé là bé chạy theo ngay
Thân, Pondy

thuongb14

hờ hờ, cái trò này mình áp dụng nhiều rồi, làm thế nó cũng chơi đc 1 lúc rồi chán thì nhìn mình bằng ánh mắt khinh thường lắm, huhu. Hay tại nó mới về nhà mình 3 tháng nên mình chưa biết tính nó thích chơi gì nhỉ?

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Tớ nghĩ thế chắc là bạn k thận với em ý nhìu rùi .. bạn nên ôm ấp vuốt ve nhìu hơn nữa .. nếu tối đi ngủ bạn cho em ý nên nằm cùng .. tớ nghĩ thế có lẽ t.c của bạn và em mèo sẽ tăng lên đó ...!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn nên giành nhiều thơi gian chăm sóc và chơi đùa với bé hơn. Nhà mình nuôi 2 bé nhưng vừa mất đi 1 bé mèo, mình buồn lắm, con mèo kia cũng buồn vì mất bạn. Cả đêm nó kêu gào, buồn bã vì nhớ bạn. Mình đang cố gắng giành thơi gian chăm nó đây :(

Pondy Điên

Nếu đồ chơi giấy của mình gợi ý không hiệu quả thì bạn phải ôm ấp bé nhiều hơn
Khi bé đang ăn thì bạn vuốt nhẹ lông trên lưng bé ( Đừng vuốt mạnh quá, bé sẽ ghét bạn ấy)
Thỉnh thoảng bạn gãi cổ cho bé vì bé không với tới cổ.
Thân, Pondy