• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình có phải là ba tư lai ALD không mọi người

Ponnie Hoang

Mình mua bé Đô Chề hồi tháng đầu tháng 10 của bạn Chánh o Gò Vấp với giá 3 triệu ...

Bé càng lớn càng đẹp trai ... và với mình dù bé là ba tư hay lai cũng yêu hết ...
Chỉ có một chuyên là bạn Chánh nói với mình đây là mèo ba tư ... Nhưng sao khi vào diễn đàn tìm hiểu thêm, mình ko thấy mặt bé Đô tịt dí như mấy bé ba tư khác ... Nuôi mèo mà ko biết chính xác mèo minh giống gì thì thiệt là tệ :( ....
Vậy cho mình hỏi có ba tư mũi dài ko ... nếu là ba tư lai thì giá mua có khác ko???... Bạn mình rất muốn mua 1 em ba tư/ lai ALD cái để bé Đô có vợ ...

Đây là hình em Đô ...

P/S : Nếu mình post nhầm box thì xin Ads chuyển mình về đúng nhà nha ...

TrangChan

:gongxi-1: mèo ba tư có giống mặt tròn đó bạn. Bé nhà bạn nhìn giống Anh, cái mũi thì cũng ...có chút chút ba tư. Nói chung là mèo vìa VN bị lai lung tung khó phân biệt lắm chỉ có cách hỏi người bán xem bố mẹ thía nào thôi

Ponnie Hoang

Mẹ của bé Đô mặt tịt .... mà bé ko tịt ... :-??? vậy là bé lai ALD rồi ... Lúc mình hỏi ba của bé Đô là ai ... thì cậu bán mèo bảo đi phối ở ngoài nên mình ko thấy được

cutuong2

Tri túc tâm thường lạc. Vô sự thân tự nhàn
Chú mèo của bạn cũng là mèo lai Ba tư thôi tuy nhiên màu lông tương đối đẹp rồi. Mình cũng đang nuôi 1 chú mèo lai Ba tư đây. Tuy nhiên lớn lên thì mũi tẹt ít hơn so với khi còn nhỏ. Dù sao cũng là giống mèo đẹp rồi bạn ạ.
Đây là những hình ảnh khi mèo của mình hơn 1 tháng tuổi

Và đây là hình ảnh chú mèo lúc 10 tháng tuổi.

Chú mèo của bạn cũng là mèo lai Ba tư thôi tuy nhiên màu lông tương đối đẹp rồi. Mình cũng đang nuôi 1 chú mèo lai Ba tư đây. Tuy nhiên lớn lên thì mũi tẹt ít hơn so với khi còn nhỏ. Dù sao cũng là giống mèo đẹp rồi bạn ạ.
Đây là những hình ảnh khi mèo của mình hơn 1 tháng tuổi

Và đây là hình ảnh chú mèo lúc 10 tháng tuổi.

trông mèo của bạn ngộ ghê^^

I♥umeo

T.Viên Năng Động
em mèo xinh quá :lac_dau:

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
mập vậy chak batu rùi :D dễ thương quá