• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà Lê Linh

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Ha Ha Ha chó nhìn mèo liếm mép ha ha ha.
Nó không sợ à ha ha ha nhìn ngộ quá. Fifi mới được 2 tháng rưỡi mà gần 1kg thì chẳng còi đâu, có lẽ tỷ giống mẹ nó nên to. Trước khi mèo mẹ có thai, mọi người cứ bảo nó to như con chó nhật. hi hi hi to lắm đẻ nên gầy đi đấy.
Đầu gà công nghiệp mềm lắm, xương xốp, óc lại rất nhiều chất. em làm sạch, rồi đun kỹ chút, để nguội rồi dùng tay rút xương 2 cái mỏ ra xương đó cứng. Em dùng kéo cắt nhỏ em cho fifi ăn. Hôm qua (10 / 10) thằng tỷ ăn cả xương cổ nhai rau ráu. ăn tuốt, chả sao cả, đỡ hẳn cắn tay. Em cẩn thận thì chỉ cho ăn đầu gà thôi. xương cổ cứng hơn.
Tỷ á chả hiền tý nào, những lúc chụp được ảnh là những lúc buồn ngủ lắm rồi.

audy224

YTC Developer
Haha cái ảnh đây là lúc 2 bạn í mới hôn nhau xong đây a ạ . Con Lu nhà e sướng quá nên liếm mép :)) , fifi trông thế thui mà ghê gớm lắm bắt nạt cả chó mà.
Hì , vâng e sẽ thử làm theo cách a hướng dẫn :D ...Fifi ăn thì như lợn mà lại ko béo mới buồn chứ. Nhìn nó ăn dưa hấu mà chết cười í ....
Mà tình hình fifi cũng bị rận tai anh ạ . Mấy hôm nữa phải nên trần nhật duật mua thuốc cho nó thui . Thế tỷ tỷ đã khỏi chưa a

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Rận tai à. hầu như con nào cũng bị thôi. Em mua oxi già, nếu nhỏ vào tai mèo được là tốt nhất, vì khi nhỏ vào các chất bẩn sẽ sùi lên, rồi dùng bông tăm ngoáy đi.
Nếu nó sợ thì em xịt đẫm vào bông rồi ngoáy tai cho nó, màng nhĩ ở sâu bên trong em không chạm tới đâu mà sợ.
Sau đó em xịt hantox đẫm vào bông ngoáy cho nó. hantox có 20k 1 lọ rẻ lắm. hantox bán rất nhiều ở đường Trương Định (có 2 loại nhé).
tốt nhất là ngoáy xong xịt hantox vào tai nó, nhưng tỷ và mẹ nó sợ, nên thôi không làm vậy.
Có thể dùng thêm kháng sinh tai illiximate (40k /1 lọ) tất cả các hiệu thuốc bán. sau khi dùng oxi già lau sạch tai thì nhỏ vào. theo bản dịch ở trên rận không sống được khi bị kháng sinh.
Tốt nhất ngày nào cũng làm. chả mất thời gian đâu, vài ngày là sạch. Nhưng nên ngoáy liên tục 15 ngày để rận không sinh sản được. Rồi cứ nghỉ khoảng 3 ngày lại làm như vậy 7 ngày.
Tỷ khỏi lâu rồi, giờ ngoáy tai sạch lắm, nhưng ngày nào cũng vẫn cứ đè 2 mẹ con nó ra ngoáy, quyết tâm không để rận tai sống.
- Sau 7 ngày mèo đã sạch rận có thể dùng hoặc oxi già thấm vào bông ngoáy - hoặc dùng hantox thấm vào bông ngoáy - hoặc dùng illiximate thấm vào bông ngoáy. Lúc đó tai mèo đã rất sạch chỉ cần làm để đảm bảo rận không tái phát sinh.

audy224

YTC Developer
Hay quá thank anh nhiều, phải học theo anh thui . Nhưng mà mua hantox cả illixime ở đâu hả anh .......................... Mấy cái tiệm thuốc thú ý chắc là có anh nhỉ .

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
em mua hantox ở đường trường chinh bán tại các hàng thuốc thú y, có 2 loại em nhé. Audy mà xa đường Trường Chinh thì qua nhà lấy 1 lọ hantox về mà xịt cho cả mèo lẫn chó.
còn kháng sinh tai bán tại tất cả các hiệu thuốc.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động

audy224

YTC Developer
nhìn tỷ tỷ yêu quá , thích thế ........... chả bù cho fifi giờ lười biếng lắm . suốt ngày nằm 1 chỗ gào mồm đòi ăn thui, thành ông già sớm anh ạ .

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
nhìn tỷ tỷ yêu quá , thích thế ........... chả bù cho fifi giờ lười biếng lắm . suốt ngày nằm 1 chỗ gào mồm đòi ăn thui, thành ông già sớm anh ạ .

Fifi ngồi trông nữ tính ghê ha ha ha, sao 2 đứa nhìn giống nhau thế, khác mỗi màu lông nhỉ, fifi thì lông dài hơn em nó

starlonely49

YTC Developer
Anh Linh ơi em là Đan nè, thằng Điếc bây giờ phối giống được chưa anh? con mèo cái hàng xóm cứ qua quyến rũ nó hoài ak :sadcorner: nó động đực quá cứ tìm cách đi kiếm mèo cái. Nó đi 1 lần mà biết nhà em mèo cái lun, mê gái kinh khủng, nên em đang đi tìm em mèo cái, mèo ta cũng ok luôn, mỗi lần e ngăn cản nó bỏ đi tìm mèo cái thì nó quài em, ai đụng vào cũng cắn, no quài bà nội, ba em, với em của em chảy máu luôn. Dạo này nó hay hung tợn quá. Nhà em canh nó ngủ mới vuốt vuốt nó thôi, chứ bình thường giờ thì khó có thể vuốt chỉ có 1 mình em là vuốt được thôi. Ai đụng vào cũng không được :dead:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Mèo mẹ bị xích suốt, chỉ thỉnh thoảng thả trong nhà cho chạy nhẩy rồi lại xích. không xích lại lỡ chạy ra ngoài xe kẹt. và xích vậy đỡ bị bắt trộm
View attachment 14568 View attachment 14567View attachment 14582View attachment 14585View attachment 14586

em cứ cho nó phối giống đi. sao nó hư thế nhỉ, có lẽ có gái rồi sẽ bớt hư,
em đừng tìm nuôi thêm mèo nữa, vất vả lắm. em nên xích lại rồi tìm nhà nào có mèo cái cho nó thôi.
em cắt móng chân cho nó để đỡ sắc.
Em đăng trên mạng, ai có mèo cái tới kỳ thì cho họ làm thông gia.

starlonely49

YTC Developer
Mèo mẹ bị xích suốt, chỉ thỉnh thoảng thả trong nhà cho chạy nhẩy rồi lại xích. không xích lại lỡ chạy ra ngoài xe kẹt. và xích vậy đỡ bị bắt trộm
View attachment 14568 View attachment 14567

em cứ cho nó phối giống đi. sao nó hư thế nhỉ, có lẽ có gái rồi sẽ bớt hư,
em đừng tìm nuôi thêm mèo nữa, vất vả lắm. em nên xích lại rồi tìm nhà nào có mèo cái cho nó thôi.
em cắt móng chân cho nó để đỡ sắc.
Em đăng trên mạng, ai có mèo cái tới kỳ thì cho họ làm thông gia.

dạ bé không cho e cắt chạy đi chỗ khác hoài ak a em dang ngắm bé mèo cái kia nhưng ng ta không cho sợ nó đẻ. Em có đăng tìm zk cho thắng Điếc rồi, nhưng có bạn kia ở tuốt Nha Trang xa quá :sadcorner: Còn bình thường không động đực bé ngoan lắm, sáng nào cũng kêu em dạy hết có khi e không dạy nổi, nó leo lên mặt e nằm. Đi theo e suốt luôn :gud_job:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Mèo nhà LeLinh thì rất đẹp, nhưng mà thằng chủ nó thì .... quá là cá xấu lên bờ, trông nó như thế này này :hahaha: , xấu hết chỗ nói :Onion22:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Chưa em ạ. Bao giờ mèo mẹ đẻ sẽ post ảnh lên liền. lần trước mèo mẹ mang bầu tận 67 ngày mới đẻ.View attachment 15732

Fifi đẹp trai quá, lông có vẻ dài và dày hả em.
Tỷ tỷ 3 tháng 20 ngày cân được 1,95kg.
Tuần 1 lần 2 mẹ con nó được ăn gan cá (gan cá mấy bà bán cá cho hi hi hi) rửa sạch rồi xào với chút dầu ăn, trộn cơm, có vẻ đó là món khoái khẩu nhất của 2 mẹ con nó.

tay ôm màn chân gác gối View attachment 15733

kiểu ngủ chẳng giống ai

audy224

YTC Developer
nhìn tỉ tỉ mũm mũm đáng yêu ghê......... béo ú kìa !!!!!!!!!!! trời , e mong ngóng được nhìn thấy lứa mèo mới quá ...........................