• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà Lê Linh

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Cám ơn Audy tư vấn cho anh nhé,
mèo nhà anh không bao giờ có chí rận mà...
thế này nhé, hôm kia giữa tai và mắt nó có vết xước, chủ quan nghĩ là nó đùa với mẹ hay bị cái gì đó cào. hôm nay thấy có chấm đỏ mà nó ngứa cứ gãi, thế là cô hà đi mua thuốc bôi.
Mai đưa đến bác sĩ mà em mách, cám ơn em nhiều

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
anh Linh ơi làm cách nào cho thằng điếc nó chịu ăn cơm, nó kén ăn quá trời không phải tôm, cực heo,...không phải những món nó thích thì nó không ăn, với lại cũng không bao giờ chịu ăn cơm hết. :loa_loa: Giờ em cũng không biết phải làm sao luôn :th_haha_hammer:

Kệ nó đi em, nó đói là phải ăn tuốt. Nó ăn ít lắm mà, đã bảo em rồi, ăn ít mà vẫn béo nú.
Ở nhà ít khi nấu cơm, nên cứ mua cổ với đầu gà công nghiệp làm sạch sẽ rồi bỏ vào ngăn đá, thỉnh thoảng bỏ ra 2 cái cho nước vào đun kỹ cho ít bột canh cho ngọt, xong cắt nhỏ trộn với cơm. Nó thích uống nước đun đầu gà lắm.
Hoặc em mua cá basa phi lê (ở hanoi anh mua ở siêu thị - khoảng 40k 1 gói) em chia ra làm nhiều phần rồi bỏ vào ngăn đá. Mỗi lần chỉ đun một miếng với chút mắm chút nước rồi trộn cơm cho nó, em nhớ trộn nhuyễn nó sẽ ăn cả cơm.
Thỉnh thoảng mua lườn gà công nghiệp hoặc thái miếng nhỏ hoặc xay chia thành từng hộp nhỏ cho vào ngăn đá. Mỗi lần lấy 1 hộp ra đun cho chút bột canh rồi cho chúng ăn vã, hì hì hì... chẳng cần ăn cơm cũng đủ chất mà.

audy224

YTC Developer
Cám ơn Audy tư vấn cho anh nhé,
mèo nhà anh không bao giờ có chí rận mà...
thế này nhé, hôm kia giữa tai và mắt nó có vết xước, chủ quan nghĩ là nó đùa với mẹ hay bị cái gì đó cào. hôm nay thấy có chấm đỏ mà nó ngứa cứ gãi, thế là cô hà đi mua thuốc bôi.
Mai đưa đến bác sĩ mà em mách, cám ơn em nhiều

Dạ vâng mong cho bé mau khỏi...Bé hồng phấn cái được ở nhà với mẹ hả anh, sướng thế! Mà ko biết chủ của 2 bé trắng thế nào, cho tham gia diễn đàn này ko nhỉ để cập nhập tình hình 2 thiên thần còn lại của nhà anh :loa_loa:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Dạ vâng mong cho bé mau khỏi...Bé hồng phấn cái được ở nhà với mẹ hả anh, sướng thế! Mà ko biết chủ của 2 bé trắng thế nào, cho tham gia diễn đàn này ko nhỉ để cập nhập tình hình 2 thiên thần còn lại của nhà anh :friends:
[/quote]

Con bé mà lông ngắn chùn, lành như cục đất, cô hà thương sợ về với chủ mới khổ, giữ lại. Ai dè bây giờ không hiểu nó là giống đực hay cái nữa, vì nghịch quá trời.
2 bé trắng kia một thì về nhà cực kỳ giầu có (hôm đó họ bận nên nhờ mang đến tận nhà mà) nhưng họ không tham gia diễn đàn, đó là một bà mẹ mua tặng con gái yêu đỗ vào chuyên ngữ Am.
Còn 1 bé thì được 1 cậu si tình mua tặng cô bạn gái. Thấy thông báo qua cell phone là cả nhà cô bạn gái thích nó lắm, vì nó khá cá tính. hi hi hi.
Đặc biệt là mấy bé mèo về nhà mới đều đi vệ sinh đúng chỗ và không hề kêu meo meo lấy 1 tiếng.
Mưa quá nên tự bôi thuốc chưa đưa nó đi bác sĩ thú y được, bôi thuốc từ tối hôm qua tới giờ thấy đỡ đỡ. Hy vọng mau lành. Nhưng chỗ có vết đỏ không hề bị rụng lông chị Audy ạ, hy vọng không phải bị nấm. Mỗi lần bôi thuốc phải di đi di lại vạch vạch mới tìm được chỗ bị vết trầy đỏ.

audy224

YTC Developer
Vậy ak ! Thế thì mừng cho các bé quá .....
Cũng có thể là ko phải bị nấm a ak, bởi thường nếu bị nấm thì những chỗ đấy sẽ bị rụng lông .A cố gắng bôi thuốc thêm mấy hôm cho bé xem thế nào, nếu mà ko đỡ thì gọi bs đến nhà cũng được a ạ... À thỉnh thoảng a lấy ít nước trà xanh lau qua mấy cho đấy cho bé anh nhé.... thương bé quá...
Huhu dạo này ngứa răng, lúc nào fifi cũng cắn e a ạ :friends: . Mọi người thì bạn í rất bình thường, chả hiểu sao lại cứ nhằm chủ mà hành hạ. Cắn theo kiểu nghiến răng nghiến lợi í , đau gần chết mà ko dám đánh nó :Onion33: ............
ko những thế trả hiểu học ở đâu cái kiểu , cứ thích trèo lên giường hoặc ghế nhảy bay xuống đất í. Muốn gãy răng hay thích làm siêu nhân đây ko biết. pó tay với bạn í ........... Chết mất thôi :Onion33:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Huhu dạo này ngứa răng, lúc nào fifi cũng cắn e a ạ :em xin_em xin: . Mọi người thì bạn í rất bình thường, chả hiểu sao lại cứ nhằm chủ mà hành hạ. Cắn theo kiểu nghiến răng nghiến lợi í , đau gần chết mà ko dám đánh nó :) ............
ko những thế trả hiểu học ở đâu cái kiểu , cứ thích trèo lên giường hoặc ghế nhảy bay xuống đất í. Muốn gãy răng hay thích làm siêu nhân đây ko biết. pó tay với bạn í ........... Chết mất thôi :gongxi-1:

Gửi ảnh thằng nhóc nhà này cắn bất kỳ cái gì, đánh nhau cắn nhau với cái màn nè, cắn tay chủ nè (nhưng chỉ cắn tay cô hà, người yêu quí nó nhất thôi), cắn dây điện nè.... để chị Audy khỏi tủi thân bị thằng Fifi bắt nạt nhé.
P/S mà sao chị Audy giỏi thế dạy thằng Fifi ăn được hoa quả, hôm qua bóc nhãn dạy 2 mẹ con nó ăn, chúng sợ hi hi hi ghen tỵ với chị Audy quá...
Hôm nay đưa thằng nhóc xuống bác sĩ Thanh 098 5064 122 rồi, bác sĩ thật tốt bụng và nhiệt tình.

audy224

YTC Developer
Hì, không phải e giỏi đâu mà tại fifi phàm ăn quá đây a ạ: mít, nho, nhãn, cà chua, đào, thạch ... thằng hâm đây đều ăn hết ạ ! Mà cái bụng lại ko đáy nữa... Chả hiểu sao cứ thấy mặt e là lại nhè mồm ra đòi ăn :icon027: .... Hôm nay cho đi cafe lươn phố thì bạn í chỉ ngó nghiêng đúng 1 tí rồi lăn quay ra ngủ cho tận đến lúc về nhà ..... Cứ thế này hot boy chả thấy , lại thấy thành su mô fifi mất :ngoi_xom: .
Thế chị í khám cho bé , bảo bé bị sao hả anh ???

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Hì, không phải e giỏi đâu mà tại fifi phàm ăn quá đây a ạ: mít, nho, nhãn, cà chua, đào, thạch ... thằng hâm đây đều ăn hết ạ ! Mà cái bụng lại ko đáy nữa... Chả hiểu sao cứ thấy mặt e là lại nhè mồm ra đòi ăn :icon027: .... Hôm nay cho đi cafe lươn phố thì bạn í chỉ ngó nghiêng đúng 1 tí rồi lăn quay ra ngủ cho tận đến lúc về nhà ..... Cứ thế này hot boy chả thấy , lại thấy thành su mô fifi mất :ngoi_xom: .
Thế chị í khám cho bé , bảo bé bị sao hả anh ???

xí hổ quá. bị ghẻ, đang khỏi rồi.
ối con mèo mẹ giờ đổi tên là Lustful Cat, nó lại thảm thiết đòi tái giá, mệt quá mệt quá toát mồ hôi...

audy224

YTC Developer
Có gì đâu mà , thời tiết ấm thế này dễ khiến bọn lông dài mắc mấy bệnh ngoài da lắm... Chắc bôi thuốc mấy hôm là khỏi thôi!
Hì, lại đòi zai rùi hả a .... Chắc là la hét điếc tai cô hà lắm đây! thế a có định cho nó đi bước nữa ko thế ????
Up ít ảnh buổi sáng ngồi cafe của fifi cho a và cô hà xem , trộm vía bắt đầu trông có tí dáng người lớn rồi a ạ.....

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
úi đẹp rai quá! đẹp rai quá! yêu quá! yêu quá! yêu không chịu nổi! lông mặt yêu nhẩy.
Cái ảnh thứ 6 từ trên xuống, lông bắt ánh sáng đẹp thế nhỉ.
Thỉnh thoảng chị nhớ post ảnh lên cho ngắm với nhé.
Con mẹ nó Lustful Cat, không chịu đựng nổi cho đi bước nữa rồi, gửi hoalinh bên viet-pet, một anh cu ba tư mặt tịt nhỏ bé màu vàng

audy224

YTC Developer
hì , anh khen thế thằng cu đấy nó phồng mũi đấy .....................
Ui zời ,thế là fifi lại sắp có thêm em rồi .............. Bao giờ mấy bé ra đời cho em san ngó nghiêng với naz

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
nhất trí nhất trí, sang nhớ mang theo thằng Fifi tham ăn nhé, cho anh em nó gặp nhau. Có sự kiện gì sẽ đưa lên topic này ngay

audy224

YTC Developer
nhìn em gái của fifi đáng iêu quá.... hai anh em nhà fifi đều có quả kính trắng viền quanh mắt trông đến là hay..............
Tặng anh cái quả ảnh fifi chui vào ngó bếp ,ngủ há mồm chắc chờ xem có miếng thịt nào rơi đúng ko đây:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
nhìn em gái của fifi đáng iêu quá.... hai anh em nhà fifi đều có quả kính trắng viền quanh mắt trông đến là hay..............
Tặng anh cái quả ảnh fifi chui vào ngó bếp ,ngủ há mồm chắc chờ xem có miếng thịt nào rơi đúng ko đây:

ha ha ha yêu thế. Xem lại ảnh mới thấy thằng Fifi cũng đeo kính gọng màu trắng, ha ha ha

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
hì vâng! thế em gái của fifi khỏi chưa a... Mà tình hình mẹ của fifi đi cặp bồ thế nào rùi ạ

em khỏi ghẻ rồi, mẹ hư hỏng đang ở với trai, ha ha ha, em bé nghịch quá cơ đủ tính xấu, ai đời uống nước thì nhúng tay vào đưa lên mặt ngắm xong vẩy, mỗi lần uống nước là tung tóe. Rất thích xuống bếp nghịch nước cứ cho tay vào chậu nước nghịch, ướt hết cả lông, nhưng lại sợ tắm, chán quá, giá mà thích tắm sợ nghịch nước có phải tốt hơn không...

audy224

YTC Developer
Yêu wa' đi ... Càng nhìn càng thấy 2 anh em nhà fifi giống nhau thế , i như 2 giọt nước... fifi nhà em cũng sợ tắm lắm anh ạ . Tình hình thứ 3 tuần sau là được 2 tháng tuổi rùi, phải mang lên bs thanh tiêm phòng bệnh thui....

audy224

YTC Developer
Lâu rồi ko up ảnh , hôm nay khoe ít ảnh buổi sáng tắm nắng của fifi cho anh linh và cô Hà xem nè : càng ngày càng đẹp zai dần đều .......

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Đẹp thật, bảnh trai ghê, trông mấy bức ảnh đầu nhất là bức thứ 4 từ trên xuống, nhìn nó toát ra vẻ đầy kiêu hãnh...Có ngoan hơn không chị Audy, có gì kể nghe với nhé.
kể Audy nghe, đón mèo mẹ về sau 4 ngày ở nhà hoàng tử ba tư mặt tịt mèo mẹ cứ ra vào ngẩn ngơ cứ như là nhớ chàng ha ha ha bỏ ăn 2 ngày.
Còn thằng mèo con nhà này nghịch quá cơ, chạy nhảy huỳnh huỵch xong mệt nằm phịch ra lưỡi lè ra mắt trợn tròn thở khà khà khà như chó ý, buồn cười lắm.