• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà Lê Linh

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
:loa_loa:

Nay mình lập topic để gia đình nhà ta cùng nhau up ảnh các bé iu khi các bé đã về nhà mới...

Vì lý do là nhớ các em quá và cũng muốn biết tình hình các bé dạo này ra sao nên lập topic để bạn Audy với bé Đan vào up hình của FiFi và anh ku Điếc nhà Lê Linh :Onion28:

Những kỷ niệm của Điếc

và gấu hiền lành View attachment 12181View attachment 12183
lần đầu tiên ăn thử thịt gà nạc xay nhỏ viên lạiView attachment 12184

Đây là Fifi của chị AudyView attachment 12180
Lê Linh: 098 3232 068

Last edited:

starlonely49

YTC Developer
Anh Linh ơi em là Đan nè. Thằng điếc nó không chịu ăn, em phải đúc từng miếng thịt nhỏ vào miệng nó. Nhưng nó ăn ít lắm, không uống nước luôn. hồi sáng no lén ra đường mấy lần cũng may bắt lại kịp, làm bà nội em với em khóc quá trời luôn. Tối cái hôm nó về nhà cả nhà ai cũng thích, nó khôn lắm, tối hôm đó nó xuống nhà, nhảy lên giường nằm ngủ chung với ông bà nội. Ba nội thương nó quá, ôm nó ngủ, thế là hai bà cháu ngủ đến sáng luôn. hi hì. Em có đoạn clip về bé mèo đang đùa nghịch với em bằng cọng long gà nữa mà không biết sao post lên hết. Hình của thằng điếc nè anh.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
ôi yêu quá! quá đẹp. chắc nó uống nước em không để ý. Em mua cái xích buộc cổ nó lại cho nó ở trước cửa cho quen nhà, nhưng nếu nó quen mà ra ngoài chơi rất dễ bị bắt mất đấy nhé. Nó mới vào nam sau 35 tiếng trên tầu nó mệt, chắc nó chiều lòng em nên ăn thôi.

starlonely49

YTC Developer
Ba của em mới làm cục banh tròn vo bằng mấy cọng dây, treo cho nó chơi vui lắm. :143163ljogging: Nó ăn uống bình thường lại rồi anh ak. Mà đặc biệt chỉ ăn đồ ăn thôi, em mua tôm về lột vỏ ra hết bỏ xíu cơm nhưng nó không ăn cơm, ăn tôm không thôi. Ba em lấy mấy con tôm còn lại đem nướng khoảng chừng 5 con tôm lột vỏ ra cho nó, nó ăn sạch luôn. Tổng cộng nó ăn cũng 10 mấy con lận đấy :loa_loa: .Nó biết đi vệ sinh vào chậu cát mà em khỏi cần phải tập luôn. :Onion09: Em mới phát hiện ra một điều ở thằng điếc nữa: Tối nó hay đi vào phòng tùm lum người:ba mẹ em, ông bà nội, phòng em, phòng nào mở cửa là nó chui vào. :Onion12: Anh biết để chi không: để nó nằm lên nệm, so sánh phòng nào có nệm êm, mát thì nó nịnh nịnh người ở trong phòng đó để cho nó ngủ chung. :143163ljogging: Ban đầu là nó ngủ chung với ông bà nội em, từ bữa sau là nó thấy phòng em thoáng mát hơn, nệm êm hơn. Thế là nó đã la liếm, đi theo nịnh em, giỡn với em, giỡn mệt hồi em vuốt ve nó, nó lại lăng quay ra nằm ngủ chung với em luôn. :lac_dau:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Ăn tham quá! xấu hổ quá! điếc ơi là điếc ăn uống phải từ tốn chứ. hi hi hi. 1 tuần nhớ ngoáy tai cho nó 1 lần em nhé.

Pilovepet

LOVE ANIMAL
ui, đáng yêu tàn bạo!!!! Yêu quá >.

starlonely49

YTC Developer
Ăn tham quá! xấu hổ quá! điếc ơi là điếc ăn uống phải từ tốn chứ. hi hi hi. 1 tuần nhớ ngoáy tai cho nó 1 lần em nhé.

dạ 1 tuần em ngoáy cho nó 1 lần, hàng ngày, ngày nào em cũng chùi chùi lỗ tai cho nó nữa :03:

starlonely49

YTC Developer
Mèo con nhà lêlinh muốn được làm quen với các bạn mèo khác.

Anh Linh ơi chừng nào anh cần bán em mèo cái nào thì anh nhớ nói em trước nhé anh :03: nhưng để xem em đủ tiền không đã :03:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
starlonely49 said:
Anh Linh ơi chừng nào anh cần bán em mèo cái nào thì anh nhớ nói em trước nhé anh :gongxi-1: nhưng để xem em đủ tiền không đã :ngoi_xom:
Cô bé ơi! nuôi môt nhóc thôi, 2 mệt lắm. Yêu quí thằng điếc rồi nó sẽ giở những trò nghịch ngợm của nó ra buồn cười lắm, mà yêu lắm. Không cần 2 đâu. Thỉnh thoảng post ảnh thằng điếc lên nhé. Mèo nhà anh Linh giá cả lúc nào cũng mềm oặt mà cô bé bảo "xem có đủ xiền không đã" dỗi đấy

audy224

YTC Developer
hot boy fifi có mặt nè .... dạo này e chưa chụp được tập ảnh mới cho hot boy anh ak... nghịch kinh khủng ! Để mấy hôm nữa cho hot boy đi làm tập ảnh dã ngoại rồi em sẽ up lên naz... Tuy ko trắng như điếc nhưng hot boy fifi body hơi chuẩn đấy , chắc thuộc dạng to cao đen hôi :loa_loa:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Chào chị Audy! hu hu hu chị nói xấu hotboy nhé! màu lông của em hơi bị độc chị bảo cao to đen hôi. Hu hu hu.
Fifi nghịch lắm à. hê hê hê yêu thế nhỉ.
May quá gặp chị audy, thằng mèo con nhà này béo nú na nú nần nhưng 2 hôm nay bị ngứa ở chỗ tai gãi gãi trầy da, ko rụng lông, lông vẫn dầy và đẹp nhưng vạch ra thấy có mấy đốm đỏ, cô hà sợ quá mua luôn Nizoral bôi (sợ bị nấm). bận quá chả có thời gian đưa nó đi bác sĩ thú y. Chị Audy có mẹo gì không mách với.
Cám ơn chị Audy.

audy224

YTC Developer
Anh linh nói cụ thể hơn về những đốm đỏ đi anh ! Những đốm đỏ đấy chỉ ở tai thôi hay có bị thêm ở đâu ko anh... Có khả năng là bé bị nấm a ạ ! anh linh nên kết hợp cả bôi thuốc và cho bé uống thuốc thì sẽ nhanh khỏi hơn.Bé bị nấm thì hạn chế tắm anh nhé. nóng và ẩm là điều kiện cho nấm phát triển mà. còn riêng đối với vết nấm thì anh lau hàng ngày (trước khi bôi thuốc thôi) bằng dung dịch sát khuẩn nhẹ cho mau lành. ví dụ như nước chè tươi hoặc là nước muối chanh ý (cái này thì pha nhạt nhạt thôi k xót). Nếu tắm cũng nên tắm cho bé = nước chè xanh...
Nhưng đây cũng chỉ là dự đoán của e thôi , ko biết có phải bị nấm thật ko, cũng có thể là bé chỉ bị rận tai thôi, nếu bị rận tai thì chỉ cần nhỏ thuốc đặc trị rận tai mấy hôm là khỏi ngay . Anh thử gọi cho bác sĩ thanh ở ngõ 108 Mai Động theo SDt: 0985064122 hỏi xem sao , nhờ chị í tư vấn giúp. Em thấy mọi người bên viet-pet bảo chị í nhiệt tình lắm , toàn tư vấn miễn phí giúp mọi người. Nếu cần có thể bảo chị í đến nhà khám cũng được a ạ. :loa_loa:

starlonely49

YTC Developer
Cô bé ơi! nuôi môt nhóc thôi, 2 mệt lắm. Yêu quí thằng điếc rồi nó sẽ giở những trò nghịch ngợm của nó ra buồn cười lắm, mà yêu lắm. Không cần 2 đâu. Thỉnh thoảng post ảnh thằng điếc lên nhé. Mèo nhà anh Linh giá cả lúc nào cũng mềm oặt mà cô bé bảo "xem có đủ xiền không đã" dỗi đấy

hì sorry anh nheq :loa_loa:

starlonely49

YTC Developer
anh Linh ơi làm cách nào cho thằng điếc nó chịu ăn cơm, nó kén ăn quá trời không phải tôm, cực heo,...không phải những món nó thích thì nó không ăn, với lại cũng không bao giờ chịu ăn cơm hết. :loa_loa: Giờ em cũng không biết phải làm sao luôn :th_haha_hammer: